Các dòng CPU - độ phân giải và cách phân biệt để chọn file APK - Data

SlayerX
20/2/2012 9:55Phản hồi: 706
706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em ko có bác ạ.em cũng ko dùng note 😃
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd bác ơi, nếu mình chỉnh mấy file build.prop trong còn sky của mình thành note, lúc mình down data lỡ nó hiểu máy mình thành máy note down data của note thì sao dc, vì gpu con sky với note khác nhau mà😁
@dn9116 ko sao đâu bác.bạn em dùng geforceULP mà chơi data của mali400 có sao đâu.:D
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd thanks bác, mà mình chưa tìm dc file build.prop của note.😔
Gacon0311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy nexus thì cài game chung của những máy nào thế. Em hỏi gà về cái khoản nghiên cứu. Mong bác trả lời giúp e. thanks bac
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Nexus thi chung data voi galaxy s, infuse, optimus 3d

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
Gacon0311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dn9116 file apk down cũng nhanh mà bác. chủ yếu là cái data ấy. nhà e k có wifi😔
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@Gacon0311 ý mình là file apk game của con nexus ko dùng chung dc với máy con bạn kia nói
Gacon0311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dn9116 thế còn file data thì có dùng đc k?
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
@Gacon0311 apk ko dc sao data dc bác, bạn cứ down file apk tương ứng với nexus rồi để nó down trực tiếp qua wifi thì sẽ tối ưu hóa file data phù hợp với máy bạn nhất
Gacon0311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào có link file akp + data của galaxy nexus k cho e luôn đi. Tìm mỏi mắt vẫn k thấy. hiz
Các bác ơi! em hơi gà về vấn đề này chút. Các bác đừng chém em tội nghiệp. Em đang GT 7 plus. Khi down game không thấy đường link của GT7 plus. Nhưng lại có của những cái khác. Các có thể nói rõ cho em biết dòng máy của em có thể tương thích với model nào của hãng khác ah.
theo như bác chủ nói ở trên thì hkphone 4s retina có độ phân giải giống H7 và H8 nhưng H7 là 480*800, H8 là 480*854 còn 4s retina là 640*960. Có giống nhau đâu bác? vậy cho em hỏi 4s retina chơi game ở dạng màn hình nào???
Nếu cân đo thì con Qualcomm APQ/MSM 8x60, GPU Andreno 220 xếp thứ mấy hã các bác:rolleyes:
galaxy tab 7 plus thì thuộc dòng nào ạ.e ko thấy.Mà game cho 7 plus ít thật.thất vọng với e nó quá 😔(
màn qHD.nhưng cpu và gpu cùi nên chả chơi nổi mấy game qHD bình thường đâu(toàn máy khủng mới dùng màn qHD mà con bác cấu hình quá cùi).tốt nhất là cứ vác ra chỗ bác mua kêu nó chép game cho

bác muốn hỏi về cpu hay gpu?
Về cpu thì nếu cùng ở 1 mức xung nhịp,con của bác yếu hơn những con dualcore arm A9 như tegra2,TI-OMAP4XXX hay exynos khoảng 20%(do thằng quallcom làm cpu dualcore nhưng vẫn sử dụng kiến trúc arm A8 của cpu single core).
Còn gpu thì mạnh gần tương đương powerVR SGX543

cpu là exynos,gpu là mali400mp,độ phân giải 1024x600.con này nghe giang hồ đồn ít game lắm bác ạ.dc mỗi cái nghe gọi thôi.
@nguyenhiepsd hihi, thank bác đã trả lời. Vậy CPU qualcom yếu nhất trong các dòng chip phải k bác và còn GPU thì bác có chắc là con andreno 220 mạnh = powerVR SGX543 k thế, vì thấy có vài ng` nói nó = 540, 543 là mạnh nhất ak..... mỗi ng 1 ý, mình cũng búi😔
(mình hỏi chủ yếu để tăng hiểu biết, nên có gì xin giúp đỡ😁)
@nguyenthi0602 vẫn mạnh hơn rockchip với mediatek mà bác =)).em nghĩ mấy bác ấy dùng benchmark để xác định độ mạnh yếu nên ko thể chính xác đc.vì đa phần những máy dùng cpu quallcom có độ phân giải màn hình cao hơn(máy của htc là vd,chuyên gia chạy đua độ phân giải màn hình) nên điểm benchmark ko thể chính xác dc.bên xda cũng nói adreno220 mạnh ngang powerVR SGX543 đấy bác.
Giờ em cũng ko rõ có phải SGX543 mạnh nhất hay ko nữa :D
đúng như bác,game còn ko bằng p1000.hix.
@De La Vega bác qua forum mysamsung hỏi xem sao.biết đâu họ có cách để bác chơi dc nhiều game 😁
@nguyenhiepsd e vừa lảng vảng trong tinhte mình.vô tình đọc được 1 bài.thế là vào 1 forum của nước ngoài.nó có game cho 7 plus.hihi.tuy ít nhưng vẫn là các game e cần.lại còn của gameloft nữa chứ.vui quá
whangfei
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thiếu 1 số màn hình VGA..máy mình 640x480 nè
@whangfei android cũng có độ phân giải này nữa ợ?em tưởng sym mới có thôi chứ?
Bác cho em hỏi nhờ em Op SU660 thì thế nào nhỉ? Em mới mua hôm nay nên còn gà mờ quá ko biết cài game thế nào luôn ý. Hì bác rảnh hướng dẫn giúp em với em cảm ơn bác nhiều.
Su660 giống p990 đấy bác
Cho em hỏi HP touchpad thì dùng CPU nào ạ?
HP touchpad dùng cpu lõi kép quallcom snapdragon APQ8060,gpu adreno220
Sony WT19a Walkman - HVGA
hình như con này là Wt19i mà,sao mình search ko thấy wt19a nhỉ
Chắc chủ top viết nhầm.
HTC One X trong đám nào thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119