Các gói cước Mobile Internet của Viettel (GPRS,3G) mới thay đổi

Lucifer angel
7/5/2013 10:40Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mimax mỗi tháng bị trừ đi 50k mât đi 10k duy tri 3g oan, thay vì chỉ 40k bởi gói không giới hạn
@BachHo Mimax trước đây vẫn là 40K + 10k phí duy trì( Thuê bao HSSV là 20K + 10K). Hiện tại cước thuê bao được trừ 1 lần thôi bạn nhé. TKs.
Sao hôm qua em gửi tin đăng ký gói mimax, có tin nhắn báo về là tắt kết nối internet và bật lại nhưng em đã làm 2 lần nhưng chả lần nào đc. Restart máy cũng không được. Nhắn tin KTTK thì báo đã đky thành công. Vậy lỗi là lỗi ở máy em hay gì. Em dùng xperia neo. Trước đó vì TK còn nhiều tiền quá nên tầm 1 năm em ko nạp card, lúc hết tiền nó báo là tự ngắt dịch vụ vì tk ko đủ tiền, thế nên em nạp vào thì lại thành thế này. Ai bít chỉ em cái 😁
@pipi0303 trước đó máy của bạn dùng sim mạng nào??? có truy cập net không???
bạn nên kiểm tra lại phần cấu hình thiết bị
- APN: v-internet
- user name, password: để trống
TKs.
Bạn pm số thuê bao vào inbox để bên mình ktra cho nhé. TKs.
@62500119
Tks bác đã tư vấn nhưng em đã check VPN và các thông số thì nó mặc định như bác bảo, em chả cần động gì vào nó vẫn là cái default đấy. (VPN: v-internet, User, password: chưa cài).
Em gần 2 năm nay chỉ dùng 1 sim này. STB: 0168 530 1279. Vẫn vào net ầm ầm. Chỉ duy có lần này thì tịt. Em thay thử con sim mobile vẫn có net của em vào thì vẫn k kết nối được.
Bác kiểm tra giúp em xem nhé. Cảm ơn bác trước.
@pipi0303 bạn đang dùng máy xperia MT15i???
bạn kiểm tra lại cấu hình nhé.
Thông số APN:v-internet chứ ko phải VPN. Theo thông số bạn pm inbox thì bạn đang để VPN là v-internet
sửa và phản hồi kết quả nhé. Tks.😃
Đúng là toàn bọn hút máu người....
http://www.facebook.com/Viettel3G/app_255260684616761
Mình thấy có cái này nữa nè. chắc là trúng thưởng đó
Mình cũng chơi rồi, thử xem có hên không.
SeaDiamon
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi là 200Mb miễn phí 1 tháng hay chỉ cho dc 200mb từ lúc bắt đầu gói thôi vậy các bác
@SeaDiamon ý bạn hỏi 200MB lưu lượng miễn phí của MI30???
bạn dùng hết ngay thì tính phí vượt mức ngay cuối tháng mới dùng hết thì cuối tháng mới tính phí vượt mức 😁
Mắc vãi, mỗi tháng mình dùng điện thoại 114k (bao gồm gọi 10 phút free + 1 tháng sử dụng 3G free), như vậy là đủ xài rồi, sử dụng cái này nữa chắc khỏi nạp luôn :3
em đang xài gói mi10 nếu muốn đổi sang mimax thì cuối tháng phải làm s????nếu để wa đầu tháng mới thì sẽ bị trừ tiếp 10k
@Happyboy7227 cuối tháng bạn hủy gói MI10 đi. sang đầu tháng đăng ký lại gói Mimax.
sim của bạn có phải là sim HSSV ko???
Em k xài HSSV em xài tomato.cuối tháng hủy Mi10 bằng cách nào anh.đầu tháng sau mình dk mimax thì bị trừ 50k hay 60k.
@Happyboy7227 cuối tháng bạn soạn tin: HUY gửi 191 => tiếp tục nhắn tin Y để xác nhận lại việc hủy gói cước.
chú ý: vì sim của bạn là sim HSSV được mặc định hỗ trợ internet nên sau khi hủy các gói MI thuê bao vẫn sẽ truy cập được internet với cước phí vượt mức là 2.5đ/10KB.
sang ngày mùng 1 bạn soạn tin Mimax gửi 191 để đăng ký gói Mimax( phí thuê bao ưu đãi cho HSSV là 30K/tháng) => chú ý là đăng ký sau 6h sáng ngày mùng 1 nhé.
TKs.
@62500119 Bác cho em hỏi nhé: Em dùng sim sinh viên và hiện tại đang dùng gói Mimax. Nhưng do nhu cầu sử dụng mạng cao nên em toàn phải đăng ký hai lần thôi. Giờ thấy gói Dmax cũng hay. Bác tư vấn giúp em về cách chuyển từ Mimax sang Dmax và tổng chi phí của gói cước này bác nhé. Mimax 1Gb mất 60k mà Dmax 1,5Gb là 100k thì hơi mắc nhỉ. Gói Dmax có giảm giá cho sinh viên không bác. Em cảm ơn bác nhiều.
@vethe2 Có nhiều gói cước hướng tới nhiều đối tượng KH. Vì vậy bạn có thể chọn 1 gói cước phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình. Hiện tại sim HSSV chỉ được ưu đãi về cước khi đăng ký Mimax thôi bạn nhé.
Tks.
cho hỏi có gói nào nhiều MB hơn Mimax ko? mình dùng 500MB ko đủ mà giờ tốc độ sau đó thấp quá, khó chơi.
@Trung.pvn Nếu có nhu cầu lưu lượng và tốc độ cao hơn bạn có thể tham khảo tại đây
hoặc mua thêm lưu lượng sau khi dùng hết 500MB gói Mimax:
* Max10: soạn tin với cú pháp: Max10 gửi 109( phí đăng ký 10K/lần, phí gửi tin 109 100đ/sms) => bạn sẽ được cộng thêm 100MB truy cập với tốc độ 3G. sau khi hết 100Mb này tốc độ sẽ lại được giảm xuống tốc độ qui định như khi hết 500MB đầu tiên.
TBTS được đăng ký 1 lần/tháng, TBTT đăng ký không giới hạn.
* Max30: soạn tin với cú pháp: Max30 gửi 109( phí đăng ký 30K/lần, phí gửi tin 109 100đ/sms) => bạn sẽ được cộng thêm 500MB truy cập với tốc độ 3G.
Tks.
@62500119 Mobi và Vina có cho mua thêm lưu lượng như vậy ko bác?
@Trung.pvn Max của vina cho mua thêm 300mb chỉ với 10k thôi,nhiều hơn vt 200mb 😃

Sent from my ST21i using Tinhte.vn
m chỉ đăng ký 3g thôi, gói 10k/ tháng ý. nếu dùng hết lưu lượng 30mb đó thì có bị giảm xuống 2g k ạ????
sao thấy có lúc sóng 3g căng 5 vạch mà vào mạng còn chậm có khi còn chả load đc.
@nâu_đá_12 bạn đăng ký gói MI10 thì sau khi hết 30MB lưu lượng miễn phí bạn vẫn sẽ truy cập với tốc độ 3G nhưng sẽ mất phí truy cập là 2.5đ/10KB nhé.
Tks.
@62500119 m đăng ký gói này để k bị giới hạn tốc độ, vậy mà giờ dùng chậm như 2g.. hic dạo này chất lượng 3g kém quá.
@nâu_đá_12 khu vực của bạn sóng có tốt không??? nếu sóng yếu do vật cản chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến tốc độ truy cập.
bạn có thể báo tổng đài 3G Viettel:1818 hoặc pm thông tin để bên mình ktra và hỗ trợ.
Tks.
vipanh16
ĐẠI BÀNG
11 năm
Internet Viettel mình không khoái lắm
cho mình hỏi , minh đang dùng gói cước MI10 , nhưng bây h mình muốn chuyển đổi qua gói cước Mimax thì có cần điều kiện gì không ? vì máy mình chỉ hỗ trợ kết nối EDGE , mình đang dùng sim svien

và cho mình hỏi luôn giữa gói cước MI30 và Mimax thì tốc độ truy cập là như nhau , hay là gói nào truy cập mạnh hơn....
Thank các bác trước...!
hoivuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
62500119: Cho mình hỏi Viettel có ý tưởng 😆) tung ra gói cước tốc độ 3g trọn gói không giới hạn dữ liệu chưa? Mình đang muốn dùng một đường truyền, dùng ADSL của VNPT thì thi thoảng bị chập chờn và đường dây chỗ mình rất thiếu ổn định. Có cái USB 3G rất ngon mà các gói 3G đều chưa được như gói cố định! :rolleyes:
cái gì cũng chỉ được một thời gian lai cắt làm ăn thế thì mất hết khách hàng VT ak.
bạn chỉ cần soạn tin Mimax gửi 191 là được.
Hiện tại đã hợp nhất dịch vụ 2G&3G nên cùng 1 gói cước, giá cước, 1 cú pháp đăng ký => tốc độ tùy thuộc vào tốc độ hỗ trợ của thiết bị.
sim SV khi đăng ký Mimax bạn sẽ được ưu đãi với cước phí 30K/tháng( thuê bao thường là 50K/tháng)
Nếu Mimax vẫn còn 500MB thì tốc độ MI30 và Mimax là như sau: tuy nhiên MI30 là gói cước tính phí theo lưu lượng phát sinh nên tốc độ truy cập luôn là tốc độ 3G. Mimax sau khi hết 500MB thì tốc độ sẽ giảm xuống 128/64Kbps. Máy bạn chỉ có GPRS thì tốc độ không thể tốt đươc.
Tks bạn. Kinh doanh thì ai cũng có nhiều ý tưởng. Tuy nhiên phải tính toán đến nhiều yếu tố: hạ tầng, mạng, giá cước, lượng KH,.....nên không thể nói là được đâu bạn.
@62500119

Thanks bác nhiều...😃
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viettel có gói cước nào theo ngày không các bác, như vinaphone ấy
@mr.bean16 bạn vui lòng tìm hiểu các gói cước mà Viettel cung cấp tại đây. Tks.
http://vietteltelecom.vn/di-dong/cac-goi-cuoc
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 em đang dùng VT & theo em đc biết thì vt không có gói 3G theo ngày nên muốn hỏi lại các bác cho chắc chắn thôi.
Cơ mà em hỏi gói cước dữ liệu 3G bác a 😁
Chủ thớt tư vấn cho mình chút
Mình thấy mấy ông thương gia bán sim data 3g mà đc dùng thả băng thông cả tháng .vậy viettel có gói data nào như vậy ko
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy tháng trước mình dùng 2G của Gmobile thấy tốc độ cũng ngon phết, về quê lướt web cứ như dùng 3G của VT hồi tết vừa rồi 😁
Tháng này mình hủy Gmobile để dùng mimax thì ôi đậu má sao chạy như rùa thế này :oops:
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì ra là VT đang bóp dái, à quên, bóp...băng thông mimax hay sao các bác ạ 😁
tốc độ về còn 128Mbps lag tung chảo, thảo nào chậm hơn cả Gmobile nữa :eek:
chuyển sang vina cho lành o_O
cứ tưởng viettel hủy cmn mấy gói cước max rồi 😁
gói cước mimax dùng tốt đấy nói chung tầm 50k là dc rồi, nhưng sao có nơi lại bảo chỉ có 40k thông tin các nơi post lộn xộn vkl.
@everext Trước đây cước thuê bao gói mimax là 40k +10k phí duy trì dịch vụ 3G => tổng là 50k/tháng .Hiện tại đã hợp nhất 3G làm một nên không tính riêng phí duy trì 3G nữa => gói cước mimax chính xác là 50k/tháng đối với sim thường ,30k/tháng đối với học sinh ,sinh viên bác nhé :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019