Các lô hàng Surface đầu tiên sẽ chỉ có kết nối Wi-Fi

babybungbu
22/6/2012 21:58Phản hồi: 243
Các lô hàng Surface đầu tiên sẽ chỉ có kết nối Wi-Fi
Trong tuần qua, Microsoft đã giới thiệu sản phẩm Surface - chiếc máy tính bảng chạy Windows 8 do chính hãng phát triển. Với thiết kế đẹp, phụ kiện độc đáo cùng hệ điều hành đang rất được mong đợi, những phản hồi đầu tiên của thị trường về Surface là khá tích cực. Microsoft chưa công bố giá và thời điểm bán ra cụ thể, nhưng theo thông tin mà Bloomberg mới có được, những chiếc Surface bán ra đầu tiên sẽ là phiên bản Wi-Fi. Hiện tại, hầu hết các sản phẩm máy tính bảng trên thị trường đều có 2 phiên bản, Wi-Fi và Wi-Fi + 3G/4G, mà tiêu biểu là iPad của Apple.

Giới phân tích nhận định việc chỉ bán ra bản Wi-Fi vào lúc đầu không hẳn là một chiến lược tồi của Microsoft. Thị phần của dòng máy tính bảng Wi-Fi nói chung vẫn đang chiếm đa số, và quyết định đó có thể giúp hãng phần mềm Mỹ tiết kiệm chi phí, theo đánh giá của Ben Bajarin thuộc công ty cố vấn Creative Strategies. Carolina Milanesi của hãng Gartner cũng đồng tình với nhận định trên, rằng nhiều khách hàng sẽ hài lòng với một thiết bị di động có kết nối Wi-Fi, vì họ không phải lo lắng về việc tốn nhiều tiền mua dung lượng dữ liệu 3G/4G. Người phát ngôn của Microsoft từ chối bình luận về thông tin này.

Nguồn: Bloomberg
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 em khung siểu. Giá như window 8 bóng bẩy hơn chút thì thật tuyệt :rolleyes:
@Vanquan_19290 thấy kiểu dáng này cứng cáp và chắc chắn hơn mấy mấu tab kia nhưng vẫn mỏng 😁
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@noctunalguy 1 đội làm bằng nhựa. con tràn lan nhất làm bằng nhôm. còn con này làm bằng hơn kim thì phải khác chứ ;))
@Vanquan_19290 Như này ko đẹp nữa thì còn j đẹp hơn ko biết nữa. Thích MS ở chỗ dùng win 8 trên tablet hay laptop là gần như nhau. Bộ office vô địch thiên hạ, đó là lý do doanh nghiệp chọn MS hết 😁
@keodua86 Win8 ko có được độ trong như win7 😃
quá đẹp + quá đỉnh => quá mắc:rolleyes:
@truongtuan91 ai nói mắc vậy
Ở việt nam mình thiếu 3g coi như thua bên nước ngoài 😁
sandND
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 3G ở VN chủ yếu để check mail và đọc báo thôi vì đường truyền quá chậm, mình chẳng bao giờ sử dụng 3G cả (vì mỗi tháng mình down hơn chục GB)
@sandND đối với mình dùng 3G trên ipad 3 với N9 thì thấy nhanh hơn hẳn gói basic 2,5Mb mình đang dùng 😁 !
jojack
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ ngán mỗi cái bản quyền W8 thôi ? ko biết về VN có cài đc win bằng dĩa 10k ko nhi~;)
@jojack Bác mua máy là nó có win rồi, giống mấy cái tablet khác đó, đâu ai bắt bác bỏ tiền ra mua hệ điều hành trên tablet 😁
duc190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jojack Mua về là kèm bản quyền luôn rồi bác cài bản lậu vào làm gì cho :eek:
Để mất bản quyền à :rolleyes:
@jojack cái này thì chắc chắn việt nam mình có rồi bạn ah.bạn xem người việt mình chủ yếu dùng hàng chùa là chính,mấy ai bỏ tiền ra mua bản quyền đâu
@jojack máy tính bảng này thì có sẵn rồi, giá bản quyền đã trong giá máy. Muốn cài ngoài cũng khó, và cài ngoài ko thể bằng cài mặc định đc. Nó ko như laptop hay desktop trước đây
Quan trọng là giá nữa thôi
091231
ĐẠI BÀNG
12 năm
với 500$ ko bàn phím, bạn mua ipad hay surface
prin77
CAO CẤP
12 năm
@linkchibi Mở miệng lòi dân lưu manh đầu đường xó chợ ra,miễn chấp,nói người ta khinh,thích lập luận thì cứ hẹn đến tinhte cùng mọi người,còn thích chơi kiểu vô học thì xin lỗi bạn mình không đủ trình độ.
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@091231 Surface. Đơn giản vì bạn không cần phải mua thêm 1 cái laptop nữa. 😁

Tạm thời 3G có thể dùng USB.
@091231 Em mua con Surface 😁 do IPAD chán quá rùi
tinh1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá sẽ không qúa cao nếu mấy ông MS mún cạnh tranh với Ipad !!
win 8 pro + chip intel là mình mong đợi từ lâu rồi, thay thế mtxt luôn, mong về việt nam
mấy ngày hôm nay đang dị ứng vs cái tên microsoft 😔
dhungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@QXPro MS đang làm mưa làm gió nên dị ứng :p
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe nói chiếc surface dùng Win RT giá 599$ còn chiếc dùng Win 8 Pro thì 999$. Chát thế.
@Shinnosuke Thế này thì bye bye luôn. Mua 1 cái pro bằng mua mấy cái ipad với android rồi. 😔
avencast
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0tobite0o so vậy cũng so, MS gọi cái pro là 1 PC mà
@o0tobite0o Thế mấy cái iPad vs Ảndroid của bạn có thay cho PC dc ko? So thế cũng so? Khác j nói thay vì mua 1 cái oto thà mua mấy cái xe máy????
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Alessandro02 Cái pro dành cho những ai có nhu cầu cao chứ bình thường xài rt là ngon lắm rồi. Mấy bác toàn đi so con pro cao cấp với ipad, androi, thế còn rt thì chẳng nói gì tới.
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Rex JYJ Nhiều khi chúng ta cứ tự lấy tay che mắt nên nhìn mọi thứ có phần hạn chế thế đấy. Nếu là mình thì mình sẵn sàng đổi con lap của mình lấy cái Pro nếu giá tương đương 🆒 tội gì không nhỉ.
cũng phải, nói thật là 3G chưa phổ biến cũng như LTE ở nhiều nơi trên thế giới. MS đã trang bị cái USB mà 😁 cứ cắm vào lướt 3G thôi, ở VN mình cái này cũg ko mấy khó khăn
@noctunalguy Cắm cái usb 3G vào vướng víu lắm, chẳng có mấy ai làm thế đâu. xài cho laptop thì còn được chứ tablet mà cứ phải cắm cái ấy vào thì chán chết. Vì tablet xài giống như điện thoại thỉnh thoảng phải mở lên chơi mà cứ rút ra cắm vào giống điên quá, còn ko lẽ cắm mãi luôn. Nói chung theo quan niệm của mình đã mua tablet là phải có 3g mới tiện lợi nhất
Giá cao nhỉ.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@01666628000 Đã công bố giá quái đâu mà biết cao hay thấp.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhph0ng Kô có nếu ở đây , chắc chắn sẽ mua em này.
tram den
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có 3g mà giá này mua ipad cho lành
@tram den thì surface dành cho những ai hok mê apple hoặc hok thích ipad chẳng hạn. Với lại đi đâu cũng gặp ipad, ai mà giơ cái ipad ra chụp hình là em lại lắc đầu tặc lưỡi :|
rikyulin
ĐẠI BÀNG
12 năm

Cho bac nao keu dat.
@rikyulin Hy vọng tinh tế có thêm nhiều người tinh tế, sáng suốt như bác. Có sự tỉnh táo trong so sánh mà không để cảm xúc chi phối quá nhiều. Hãy để cho Sản phẩm ra đã nào. Chúng ta mỗi người đều có một sở thích nhất định, nhu cầu nhất định, nên khó xác định ai hơn ai lắm. Chúng ta nói cái này hơn cái kia mà thực tế ý nghĩa câu nói đó không hướng nhiều vào suy nghĩ bản thân ta chỉ sẽ dùng để thực hiện những chức năng, ứng dụng gì cho cuộc sống mà đi vào vấn đề là sản phẩm nào hơn sản phẩm nào. Sản phẩm đưa ra để phục vụ cho những nhu cầu khác nhau ở những cấp độ khác nhau mà thôi.
Ipad chỉ để chơi thôi chứ không hỗ trợ cho công việc tốt như win8 được. O VN hệ điều hành windown phải chiếm đến gần 100% ấy chứ.

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
wp 8 có dùng nhu mtxt ko nhỉ,seup dc ung dụng nhu nhu nhau ko .exe ?
anhv41
TÍCH CỰC
12 năm
mic chơi đểu nokia mình ghét nó vừa mới làm 1 em lu900 vs 1 em tablet asus prime bây giờ mình nhìn thấy mấy os androi mình thấy cảm tình hơn là wp , hix mình từng là fan của nokia nên mới quyết định sắm em lu ai ngờ thằng mic chơi tồi thật thôi chắc bán lu d quay lại vs sym wá
@anhv41 Họ không làm vậy thì người sử dụng chúng ta có thêm nhiều sự lựa chọn không nhỉ? Xã hội mới phát triển được. Chúng ta nên ủng hộ điều này của M$, Họ có rất nhiều thông tin hơn chúng ta về thị trường, số liệu về tình hình kinh doanh, tình trạng các nhà cung cấp, và hiểu rõ hđh của mình. Chúng ta chưa đặt vào vị thế của họ nên chưa hiểu rõ mà thôi!
@anhv41 cứ up lên 7.8 đi bạn!xem thế nào đã.
Chứ bán h mất gía đấy!
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá = ipad thì ko có lí do gì ko xúch,quá đỉnh,quá mượt!
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
@zeus8410 hình như bác ấy có vấn đề về đọc hiểu, lol
đang nói cái tablet lại lôi cái OS vào khen lấy khen để
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhph0ng dùng w8 ở màn 42 inch đẹp miễn chê. Còn con macbook cho sa cái màn này xấu kô ngửi được.
legiang610
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 Càng nói càng chứng tỏ bạn ko biết gì về win 8 cả, thôi ngồi ôm cái ipad đi cho người ta ko cười cho. Phú ông khoe chữ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019