Các loại điện thoại JMP unlock full & sử dụng sim ghép.

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi minh_jp, 31/5/11.

1. minh_jp

minh_jp Thành viên

Hiện tại trên mạng mình tìm thì thấy rất ít thông tin,về việc sử dụng các loại máy JMP hoặc có thì thấy rất là rời rạc,khó tìm kiếm được...
    Mình cũng chỉ là mem mới ở box này thôi,kiến thức cũng không có nhiều nữa,hy vọng anh em sẽ ủng hộ topic này nhé...
    Vì vậy mình mở topic này mong muốn anh chị em nào có kiến thức,đã sử dụng qua các loại máy...có thể update thông tin thông tin JMP nào có thể unlock full được đầy đủ,và model nào phải sử dụng sim ghép..Những ai đã từng sử dụng,hoặc qua bạn bè sữ dụng,thì cố gắng cho một vài comment đánh giá luôn chất lượng các mạng ở Việt Nam, có thể sử dụng tốt các loại máy đó...

Mình cũng chỉ là mem mới ở box này thôi,kiến thức cũng không có nhiều nữa,hy vọng anh em sẽ ủng hộ topic này nhé...
    Mời anh em nhào vô nhé.....
    :

2. DOCCOCAUBAI303

DOCCOCAUBAI303 Thành viên

e cũng muốn xem tí mà ko thấy ai trả lời. E cũng mới mua lại một con nhật có mấy ngày.

3. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

chỉ liệt kê những model thông dụng
    chưa update: full mạng, full sóng, không out
    updated: Vina, Viettel ở SG, các tỉnh khác không biết

SoftBank Sharp
    770sh: unlock phần mềm / hàng dựng tràn lan
    705sh: unlock sim ghép/ full multi /
    903sh: unlock software
    904sh: sim ghép / full multi
    811, 812, 814, 816, 920, 922 sh: xài THONX cho chưa update / mr.sim cho updated / full multi
    SoftBank 923 về sau và 82x trở lên xài mr.sim / full multi và thay sim mất multi

SoftBank P
    2 hình thức unlock:
    1. không multimedia: xài mr.sim ghép vào nhưng không kít multi => không out sóng
    2. có multimedia: xài mr.sim ghép vào và kít multi = softbank updated => Vina viettel ở SG, các chỗ khác tùy nơi
    SoftBank P cần có 1 điều lưu ý là rất kén Viettel, những sim viettel mạch nhỏ như trên thị trường hiện nay đút vô SB P máy sẽ báo insert SIM, muốn xài Viettel thì yêu cầu phải xài sim mạch lớn [​IMG]
    Vina, Mobi thì vô tư nhé :)

không thể unlock, không multi, không j hết đó là huyền thoại 910sh

Docomo
    dùng iSmart, sóng y như softbank update

AU: suốt đời không có chuyện unlock, có unlock thì cũng chả có mạng xài (sfone xì cúc quá)

lưu ý Docomo và SoftBank updated:
    Sóng 3G chỉ gọi đi và sms đi, không hỗ trợ nhận sms và cuộc gọi
    gồm có các model sau
    SB: 91xsh
    DoCoMo: sh905iTV, Sh03C

SC và L của 2 nhà mạng:
    unlock bằng box

xtmg1linhktv2009 thích nội dung này.
  4. linhktv2009

linhktv2009 Thành viên

@nttsh94 bạn ơi , mình có con 003SH ( Galapagos giờ bị lock vì out sóng hay gì gì đấy ) , bạn có cách khắc phục không ? mình muốn unlock máy này ở HN thì bạn có địa chỉ nào ko ! Thanks bạn nhiều !

5. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

bạn qua 232 Phố vọng hoặc 169 Hoàng Văn Thái nha

linhktv2009 thích nội dung này.
  6. khatrong

khatrong Thành viên

cac ban oi cho minh hoi unlock con 932 o dau nhj?
    con nay unlock roj nhung cu mat song la lai phai di unlock lai,va bay jo minh muon unlock vinh vien luon>cam on cac ban.a quen minh o hn nhe'

7. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

932 là softbank đời cao, xài không kỹ out multi là chuyện thường, còn muốn unlock luôn thì đem wa bên SING giá làm chắc vài triệu 1 con =))
    còn 1 cách nữa là bán đi mua Docomo xài

8. khatrong

khatrong Thành viên

the ak, cam on ban nhe'.nhung minh chi can nghe goi ko can dung muti thi` ok chu'
    qua nha` ong anh nhjn` moi con nay` la ket nhat' con` may' cai kia minh ko thick lam'>tu van ho minh` nhe'

9. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

'

có thể dùng không cần kít multi, khi nào muốn xài multi thì đi kít lên lại thôi :)
    nhưng mà xài sharp k có multi thì phí quá :)
    bạn cứ xài 1 thời gian, thấy sóng sánh ổn định và xái quen thì kít multi lên xài cho nó sướng :))

10. khatrong

khatrong Thành viên

the ban co biet cach kit muti lai ko chi cho minh voi
    chu dj len cua hang` de kit lai xa qua'.>minh vua` moi muti lai roi` dung hay nhung chj so mat song la` lai mat len muon tu la`m co dc ko vay.>mong ban giup do than'k

11. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

kít multi phải xài sim SoftBank được Roaming về vn

khatrong thích nội dung này.
  12. sidzero

sidzero Thành viên

con 904sh của mình xài sim ghép mạng mobi thấy sóng yếu quá chừng tụt lên tụt xuống cái này do mạng hay do máy vậy bạn ? pin thì xài có 1 ngày hay 1,5 ngày thôi có đúng ko bạn ?

13. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

pin vậy là đúng rồi
    tụt lên tụt xuống mà có out không, nếu out thì đem wa cho ông Trí kiểm tra đi
    xài JPM thì nên xài Viettel, Vina cho nó ổn định :))

sidzero thích nội dung này.
  14. khatrong

khatrong Thành viên

the thi` dung phai can than thoi.nhung ma` ban oi cho minh hoi sao con 932 cua minh khi chup anh ko zoom dc nhj?va ghet con nay` o khoan nhan tin qua.nhan tien day cho minh hoi con arco bay jo` khoang nhieu tien` vay ban.than'k

15. sidzero

sidzero Thành viên

qua kiểm tra mấy lần rồi đó bác thay mấy cái sim ghép rồi mà vẫn thế lâu lâu nó out cái rồi lại có lại :( sim chính của mình là mobi mới đau chứ

16. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

=)) rồi thôi bị bệnh này là bó tay rồi, chịu khó đi nhen còn k thì bán đi mua thương mại sx862 cho nó khỏe

17. lephuong17183

lephuong17183 Thành viên

Mình có con , mình có con Galapagos 005SH đang xài sim viettel bình thường tự dưng sáng nay format factory lại cái bị mất sónh viettel trong khi đó gắn sim mobi vào vẫn ngon lành cành đào..Đã chỉnh đủ mọi cách kích sóng tùm lum nhưng khi gắn sim viettel vào nó hiện cột sóng khoảng vài giây rùi mất sóng lại...Mính đã chỉnh GSM rùi mà vẫn bị...Anh em giải thích dùm mình phải làm sao mới xài sim viettel được....?

18. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

dạo này Viettel khó kít sóng lắm, tốt nhất xài Vina nhe bạn

19. window8

window8 Thành viên

không biết mạng vt làm gì mà bây giờ mình kit hoài kông có miếng sóng

20. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

DOCOMO có sim ghép mới chạy Viettel ok đó