Các loại điện thoại JMP unlock full & sử dụng sim ghép.

minh_jp
31/5/2011 12:16Phản hồi: 74
Hiện tại trên mạng mình tìm thì thấy rất ít thông tin,về việc sử dụng các loại máy JMP hoặc có thì thấy rất là rời rạc,khó tìm kiếm được...
Mình cũng chỉ là mem mới ở box này thôi,kiến thức cũng không có nhiều nữa,hy vọng anh em sẽ ủng hộ topic này nhé...
Vì vậy mình mở topic này mong muốn anh chị em nào có kiến thức,đã sử dụng qua các loại máy...có thể update thông tin thông tin JMP nào có thể unlock full được đầy đủ,và model nào phải sử dụng sim ghép..Những ai đã từng sử dụng,hoặc qua bạn bè sữ dụng,thì cố gắng cho một vài comment đánh giá luôn chất lượng các mạng ở Việt Nam, có thể sử dụng tốt các loại máy đó...

Mình cũng chỉ là mem mới ở box này thôi,kiến thức cũng không có nhiều nữa,hy vọng anh em sẽ ủng hộ topic này nhé...
Mời anh em nhào vô nhé.....
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e cũng muốn xem tí mà ko thấy ai trả lời. E cũng mới mua lại một con nhật có mấy ngày.
chỉ liệt kê những model thông dụng
chưa update: full mạng, full sóng, không out
updated: Vina, Viettel ở SG, các tỉnh khác không biết

SoftBank Sharp
770sh: unlock phần mềm / hàng dựng tràn lan
705sh: unlock sim ghép/ full multi /
903sh: unlock software
904sh: sim ghép / full multi
811, 812, 814, 816, 920, 922 sh: xài THONX cho chưa update / mr.sim cho updated / full multi
SoftBank 923 về sau và 82x trở lên xài mr.sim / full multi và thay sim mất multi

SoftBank P
2 hình thức unlock:
1. không multimedia: xài mr.sim ghép vào nhưng không kít multi => không out sóng
2. có multimedia: xài mr.sim ghép vào và kít multi = softbank updated => Vina viettel ở SG, các chỗ khác tùy nơi
SoftBank P cần có 1 điều lưu ý là rất kén Viettel, những sim viettel mạch nhỏ như trên thị trường hiện nay đút vô SB P máy sẽ báo insert SIM, muốn xài Viettel thì yêu cầu phải xài sim mạch lớn

Vina, Mobi thì vô tư nhé 😃

không thể unlock, không multi, không j hết đó là huyền thoại 910sh

Docomo
dùng iSmart, sóng y như softbank update

AU: suốt đời không có chuyện unlock, có unlock thì cũng chả có mạng xài (sfone xì cúc quá)

lưu ý Docomo và SoftBank updated:
Sóng 3G chỉ gọi đi và sms đi, không hỗ trợ nhận sms và cuộc gọi
gồm có các model sau
SB: 91xsh
DoCoMo: sh905iTV, Sh03C

SC và L của 2 nhà mạng:
unlock bằng box
@nttsh94 bạn ơi , mình có con 003SH ( Galapagos giờ bị lock vì out sóng hay gì gì đấy ) , bạn có cách khắc phục không ? mình muốn unlock máy này ở HN thì bạn có địa chỉ nào ko ! Thanks bạn nhiều !
bạn qua 232 Phố vọng hoặc 169 Hoàng Văn Thái nha
cac ban oi cho minh hoi unlock con 932 o dau nhj?
con nay unlock roj nhung cu mat song la lai phai di unlock lai,va bay jo minh muon unlock vinh vien luon>cam on cac ban.a quen minh o hn nhe'
932 là softbank đời cao, xài không kỹ out multi là chuyện thường, còn muốn unlock luôn thì đem wa bên SING giá làm chắc vài triệu 1 con =))
còn 1 cách nữa là bán đi mua Docomo xài
the ak, cam on ban nhe'.nhung minh chi can nghe goi ko can dung muti thi` ok chu'
qua nha` ong anh nhjn` moi con nay` la ket nhat' con` may' cai kia minh ko thick lam'>tu van ho minh` nhe'
'

có thể dùng không cần kít multi, khi nào muốn xài multi thì đi kít lên lại thôi 😃
nhưng mà xài sharp k có multi thì phí quá 😃
bạn cứ xài 1 thời gian, thấy sóng sánh ổn định và xái quen thì kít multi lên xài cho nó sướng 😃)
the ban co biet cach kit muti lai ko chi cho minh voi
chu dj len cua hang` de kit lai xa qua'.>minh vua` moi muti lai roi` dung hay nhung chj so mat song la` lai mat len muon tu la`m co dc ko vay.>mong ban giup do than'k
kít multi phải xài sim SoftBank được Roaming về vn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
con 904sh của mình xài sim ghép mạng mobi thấy sóng yếu quá chừng tụt lên tụt xuống cái này do mạng hay do máy vậy bạn ? pin thì xài có 1 ngày hay 1,5 ngày thôi có đúng ko bạn ?
pin vậy là đúng rồi
tụt lên tụt xuống mà có out không, nếu out thì đem wa cho ông Trí kiểm tra đi
xài JPM thì nên xài Viettel, Vina cho nó ổn định 😆
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua kiểm tra mấy lần rồi đó bác thay mấy cái sim ghép rồi mà vẫn thế lâu lâu nó out cái rồi lại có lại 😔 sim chính của mình là mobi mới đau chứ
=)) rồi thôi bị bệnh này là bó tay rồi, chịu khó đi nhen còn k thì bán đi mua thương mại sx862 cho nó khỏe
the thi` dung phai can than thoi.nhung ma` ban oi cho minh hoi sao con 932 cua minh khi chup anh ko zoom dc nhj?va ghet con nay` o khoan nhan tin qua.nhan tien day cho minh hoi con arco bay jo` khoang nhieu tien` vay ban.than'k
Mình có con , mình có con Galapagos 005SH đang xài sim viettel bình thường tự dưng sáng nay format factory lại cái bị mất sónh viettel trong khi đó gắn sim mobi vào vẫn ngon lành cành đào..Đã chỉnh đủ mọi cách kích sóng tùm lum nhưng khi gắn sim viettel vào nó hiện cột sóng khoảng vài giây rùi mất sóng lại...Mính đã chỉnh GSM rùi mà vẫn bị...Anh em giải thích dùm mình phải làm sao mới xài sim viettel được....?
dạo này Viettel khó kít sóng lắm, tốt nhất xài Vina nhe bạn
không biết mạng vt làm gì mà bây giờ mình kit hoài kông có miếng sóng
DOCOMO có sim ghép mới chạy Viettel ok đó
Mình có con sh03c không biết có unlock full được không bạn? địa chỉ unlock ở đâu hả bạn?
@vinh35b7 sh03c 3G only chơi multi được thôi unlock thì cũng chỉ gọi đi và sms đi được thôi. cách duy nhất xài được full là qua Nhật xài mạng NTTドコモ (docomo)
@nttsh94 thế thì bác nhầm to rồi nhé! 540 Trương Định họ unlock full sóng gsm mỗi tội giá mắc quá thôi! em muốn tìm chỗ nào rẻ hơn cơ
@vinh35b7 ngoài HN nghe nói là sóng 3G dùng sim ghép nhận được cuộc gọi. chứ còn SG thì chục cuộc được 1 cuộc (hên xui)
còn unlock nói thẳng chỉ duy nhất xài sim ghép. 3G sim mạch vàng, chip đen, giá 150k
@vinh35b7 Unlock ghép sim thôi bạn nhé. ban thử ra phongcachnhat (h chuyển sang 16 Trần Quang Diệu rồi) xem, mình unlock ở đó ghép sim có 200k thôi bạn nhs!
Mình mới kích con softbank 830sh xài viettel sóng sánh multi ngon lành nhưng ko xài được 3G,GPRS dc buồn ghê
@Xme_seoul đây là chuyện tất nhiên
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con ELUGA P-06D Docomo o vn co unlock dc ko nhi?
dang muon mua ma chi so ve ko unlock dc
@hoancanon mua unlock simfree ở NTT DoCoMo JP luôn
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh ko hieu ro cho lam, ban co the giai thich cho minh ro hon 1 chut dc ko,
Thanks,
@hoancanon những máy phát hành sau đợt hè 2011 thì NTT DoCoMo chính thức hỗ trợ bỏ khóa mạng đó bạn, nên khi mua máy thì bạn phải mua đứt máy để không bị dính dáng tới hợp đồng (nếu muốn) và unlock trực tiếp tại cửa hàng của DoCoMo luôn để có thể dùng máy ngoài mạng DoCoMo
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
neu nhu vay thi chac la ko co cai gia 1,3 man dau
minh muon mua voi gia re nhu vay roi ve vn de unlock, ko biet o vn co ai co the unlock dc con nay ko nhi
@hoancanon về cũng phải mua code bên đó hết 3000y
nếu bạn ở bên đó mua xài lâu dài thì có thể mua dạng hợp đồng cũng được mà. Mình ở VN nên cũng không rõ yêu cầu ở bên Nhật ra sao
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh chi sang day cong tac may tuan thoi, cuoi thang phai ve roi, nen ko the mua dang hop dong dc
De minh hoi nha mang xem, neu chi co 1,3 man va them may nghin yen de mua code de ve vn dung thi re qua roi,
thanks ban nhieu nhe
@hoancanon khó ah, tại giá rẻ như vậy thường là phải theo hợp đồng, mua đứt giá cao hơn nhiều đó bạn ah
hoancanon
ĐẠI BÀNG
12 năm
vay ha, neu minh nho nguoi ta mua kem theo hop dong thi ko biet ve vn unlock dc ko ban nhi
@hoancanon mua xong bạn yêu cầu bên đó unlock luôn cho khỏe khỏi phải rườm rà
p/s: mua hợp đồng giùm nghĩa là phải gánh thêm 1 cái sim, sao bạn chơi ác thế 😆
bạn tìm ai đó đang có plan với DoCoMo ah, mua máy giá sẽ nhẹ hơn đó bạn. Nhưng bạn nên hỏi kỹ những ai dùng DoCoMo bên đó hoặc ra trực tiếp cửa hàng để hỏi, chứ bên VN thì chủ yếu là suy đoán thôi nên nhiều khi sẽ không giống với thực tế đâu 😁
Unlock so905ics ở đâu các bác ơi?dùng được mạng nao?
@nguyenphongyb bạn search trước khi hỏi giùm mình, chuyện này đề cập hơn trăm lần trong 1 topic và hơn chục lần ở các topic nhỏ lẻ khác rồi
1. 281/46 Lê Văn Sỹ, F1, Q.TB - a Minh 0909 01 3333
2. 47D Bắc Hải, Q.10 - a Trí 0913 645 685
Ok!mình ở Hà Nội cơ,unlock để dùng được nghe gọi,nt bình thường là tốt rồi,không bị out sóng cơ bạn ơi!
@nguyenphongyb không out thì bạn chịu khó qua Singapore sống hihi
ở HN dùng mobi thì k sợ out
unlock thì tới phongcachnhat.vn để làm
Bạn bị làm sao thế hả?NTT Docomo SO905iCS là của nhà mạng Nhật.tưởng thế nào!?!?!
@nguyenphongyb ừa, máy nhật xài bên Sing là không bao giờ có khái niệm OUT =))
unlock mình đã nói ở trên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019