Các loại điện thoại JMP unlock full & sử dụng sim ghép.

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi minh_jp, 31/5/11. Trả lời: 74, Xem: 9811.

1. vinh35b7

vinh35b7 Thành viên

Mình có con sh03c không biết có unlock full được không bạn? địa chỉ unlock ở đâu hả bạn?
  2. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

sh03c 3G only chơi multi được thôi unlock thì cũng chỉ gọi đi và sms đi được thôi. cách duy nhất xài được full là qua Nhật xài mạng NTTドコモ (docomo)
  3. vinh35b7

vinh35b7 Thành viên

thế thì bác nhầm to rồi nhé! 540 Trương Định họ unlock full sóng gsm mỗi tội giá mắc quá thôi! em muốn tìm chỗ nào rẻ hơn cơ
  4. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

ngoài HN nghe nói là sóng 3G dùng sim ghép nhận được cuộc gọi. chứ còn SG thì chục cuộc được 1 cuộc (hên xui)
    còn unlock nói thẳng chỉ duy nhất xài sim ghép. 3G sim mạch vàng, chip đen, giá 150k
  5. celina

celina Thành viên

Unlock ghép sim thôi bạn nhé. ban thử ra phongcachnhat (h chuyển sang 16 Trần Quang Diệu rồi) xem, mình unlock ở đó ghép sim có 200k thôi bạn nhs!
  6. Xme_seoul

Xme_seoul Thành viên

Mình mới kích con softbank 830sh xài viettel sóng sánh multi ngon lành nhưng ko xài được 3G,GPRS dc buồn ghê
  7. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

đây là chuyện tất nhiên
  8. hoancanon

hoancanon Thành viên

Con ELUGA P-06D Docomo o vn co unlock dc ko nhi?
    dang muon mua ma chi so ve ko unlock dc
  9. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

mua unlock simfree ở NTT DoCoMo JP luôn
  10. hoancanon

hoancanon Thành viên

minh ko hieu ro cho lam, ban co the giai thich cho minh ro hon 1 chut dc ko,
    Thanks,
  11. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

những máy phát hành sau đợt hè 2011 thì NTT DoCoMo chính thức hỗ trợ bỏ khóa mạng đó bạn, nên khi mua máy thì bạn phải mua đứt máy để không bị dính dáng tới hợp đồng (nếu muốn) và unlock trực tiếp tại cửa hàng của DoCoMo luôn để có thể dùng máy ngoài mạng DoCoMo
  12. hoancanon

hoancanon Thành viên

neu nhu vay thi chac la ko co cai gia 1,3 man dau
    minh muon mua voi gia re nhu vay roi ve vn de unlock, ko biet o vn co ai co the unlock dc con nay ko nhi
  13. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

về cũng phải mua code bên đó hết 3000y
    nếu bạn ở bên đó mua xài lâu dài thì có thể mua dạng hợp đồng cũng được mà. Mình ở VN nên cũng không rõ yêu cầu ở bên Nhật ra sao
  14. hoancanon

hoancanon Thành viên

minh chi sang day cong tac may tuan thoi, cuoi thang phai ve roi, nen ko the mua dang hop dong dc
    De minh hoi nha mang xem, neu chi co 1,3 man va them may nghin yen de mua code de ve vn dung thi re qua roi,
    thanks ban nhieu nhe
  15. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

khó ah, tại giá rẻ như vậy thường là phải theo hợp đồng, mua đứt giá cao hơn nhiều đó bạn ah
  16. hoancanon

hoancanon Thành viên

vay ha, neu minh nho nguoi ta mua kem theo hop dong thi ko biet ve vn unlock dc ko ban nhi
  17. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

mua xong bạn yêu cầu bên đó unlock luôn cho khỏe khỏi phải rườm rà
    p/s: mua hợp đồng giùm nghĩa là phải gánh thêm 1 cái sim, sao bạn chơi ác thế :))
    bạn tìm ai đó đang có plan với DoCoMo ah, mua máy giá sẽ nhẹ hơn đó bạn. Nhưng bạn nên hỏi kỹ những ai dùng DoCoMo bên đó hoặc ra trực tiếp cửa hàng để hỏi, chứ bên VN thì chủ yếu là suy đoán thôi nên nhiều khi sẽ không giống với thực tế đâu :D
  18. nguyenphongyb

nguyenphongyb Thành viên

Unlock so905ics ở đâu các bác ơi?dùng được mạng nao?
  19. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

bạn search trước khi hỏi giùm mình, chuyện này đề cập hơn trăm lần trong 1 topic và hơn chục lần ở các topic nhỏ lẻ khác rồi
    1. 281/46 Lê Văn Sỹ, F1, Q.TB - a Minh 0909 01 3333
    2. 47D Bắc Hải, Q.10 - a Trí 0913 645 685
  20. nguyenphongyb

nguyenphongyb Thành viên

Ok!mình ở Hà Nội cơ,unlock để dùng được nghe gọi,nt bình thường là tốt rồi,không bị out sóng cơ bạn ơi!