Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi khoanguyen2512, 26/9/12.

1. khoanguyen2512

khoanguyen2512 Thành viên

Update 22/11/2012 : Sau khi restore chán chê, tìm mọi cách ko đc mình đành phải mang máy ra Viettel để bảo hành và được đổi máy khác, chạy ios6 và wifi ngon lành, tất cả các app, games trước đây cứ vào là out thì bây h chạy nuột hết chả bit out là gì, cùng chạy ios6:eek:

Mình mới lên iOS6 từ sáng hôm qua ( Làm trên máy 4S 64g của vợ mình mới mua ở Viettel 1
    tuần thôi - ko phải máy đã sử dụng lâu hay sửa chữa gì ) phải nói là những cái hay, cái cải tiến mới chưa kịp cảm nhận thì đã bị dội vài xô nước lạnh ! Mình gặp phải những lỗi sau :

1- Wifi hoàn toàn không thể sử dụng được. Nút gạt on/off wifi không sử dụng được. Lỗi này rất rất nhìu bạn bị (tham khảo ở đây) .

2 - Hay bị crash ứng dụng, chạy game nặng chỉ một vài phút là out, thậm chí một số game đỉnh của Gameloft như NOVA3 hay Asphalt7 ... chỉ chạy xong đoạn intro là out luôn !

3 - Pin hơi kém so với 5.1.1

Mình đã thử reset all, reset network, rồi restore lại, restore cả trên Mac cũng vẫn vậy ... đành chờ update hoặc tool downgrade thôi ... :confused:
    Anh em mới lên OS6 bị lỗi gì thì bổ sung nhé
    :

giatrinhtran, newstar9292Mr_nhat thích nội dung này.
  2. tungh

tungh Thành viên

Chức năng autolock hoạt động không ổn định ở Home screen nếu kích hoạt AssistiveTouch.

Chicken Diorkhoanguyen2512 thích nội dung này.
  3. khoanguyen2512

Bạn có bị lỗi nào trong những lỗi mình liệt kê trên nữa ko ?

4. hdshi125i

hdshi125i Thành viên

Mình thì chỉ bị lỗi nút trợ năng hoạt động nhiều lúc ko như ý muốn click vào nó hiện lên cài rùi rút về ngay lại phải click lại lần nữa,cảm ứng đôi lúc ko nhạy

lequochoai thích nội dung này.
  5. hungthang0882

hungthang0882 Thành viên

tình trạng máy mình khi lên IOS6
    * AssistiveTouch nhiều khi tự off
    * Wifi giờ ko gạt ON/OFF được ( hỏi bảo chết chíp wifi thay hơn củ )
    * Pin hao nhanh
    *Nhiều khi màn hình ko tự tắt khi ko sử dụng

6. Huynq214

Huynq214 Thành viên

Mình IP4, IOS6 JB k bị lỗi nào như mọi người.

7. khoanguyen2512

đừng thay chờ iOS mới hơn fix lỗi

dieunhung thích nội dung này.
  8. Alex75

Alex75 Thành viên

2 vợ chồng mình ip4s lun nè 1 trắng 1 đen : bị tình hình chung là 1,2,3 như của chủ thớt mục 4 ko thấy . Tự động tắt màn hình thì lúc được lúc ko sáng chưng hao pin gần chết đang bị con vợ cằn nhằng do tà lanh up cho bã heheheheh. vụ wifi là ip 5 cũng bị tùm lum kìa cả thế giới ko riêng vn . Tôi nghĩ apple đang bị phản pháo rùi chúng ta chỉ nước chờ đợi thui . JB được tôi xuống 5.1.1 ngay . 1 câu cuối là hối hận khi up lên IOS 6.

9. khoanguyen2512

Ca
    Cả 2 con đều bị mục 1,2,3 hả bạn ? Mục 4 chắc là mình nhầm, tưởng tượng vậy :)

10. khoanguyen2512

Mình update con 4s của vợ trước, con 4s của mình chưa làm nên đành phải đổi máy mình cho vợ ... nó um lên kêu mình làm hỏng máy mệt quá :D Tôi còn hối hận hơn cả bác =)) Mình ko thể ngờ Apple nó lại cho ra 1 bản iOS đầy bug đến như vậy, như sh!t !!

11. Alex75

Alex75 Thành viên

ko máy vợ màu trắng bị 2,3 còn của mình thì bị 1 mà ko phải bị hẳn nó bắt wifi rất chậm dò dò nản lun, màn hình ko tự động tắt lúc được lúc ko

khoanguyen2512 thích nội dung này.
  12. Alex75

Alex75 Thành viên

uhm với lại có ai để ý chữ 3G nằm cạnh cột sóng đó nó đã thành màu trắng rùi đúng ko ?

13. khoanguyen2512

Mấy cái đó là thay đổi về giao diện, như bàn phím dial, thanh statusbar ... ko quan trọng lắm. điên lên mất với cái ios6 này ! :mad:

14. taufikhydayat

taufikhydayat Thành viên

Chết mất thôi máy mình Ip4s lên ios 6 từ hôm qua, hôm nay bắt đầu xuất hiện tình trạng máy nóng ran, sụt pin nhanh dã man. Có bạn nào bị như mình khôg?

15. Boycali

Boycali Thành viên

Minh xai iphone 3gs thi khong bi cac loi o tren. Nhug mjh gap kho khan trong viec bien iphone thanh modem de laptop vao internet bang 3g. Bac nao bjt cach chi gium e voi. Thanks

16. inhan

inhan Thành viên

Máy mình IP4S, đã lên ios 6 được tuần nay, mọi thứ vẫn OK. Không bị các lỗi như mấy bạn ở trên. Tuy nhiên, điều bực mình nhất là mỗi khi tắt màn hình thì kết nối wifi cũng bị tắt theo luôn. Đã thử mọi cách mà không giải quyết được.:mad:

17. daohoa1012

daohoa1012 Thành viên

Có thể nói wifi là điểm trừ nặng trên ios 6, máy mình hay dùng mạng nhiều nên rất bực mình với cái vụ này. Pin sụt hơn so với hồi 5. và thì thoảng vẫn bị lỗi linh tinh. Chờ bản Fix vậy

18. hungthang0882

hungthang0882 Thành viên

ae nào lên ios6 bi lõi gì chia sẻ cho ae biết nhé...có cách giải quyết thì báo ch ae luôn
    IP gio ko có wifi thì nói gì IP đây
    Mr. Thắng 0988766882

19. hungthang0882

hungthang0882 Thành viên

nếu hỏng wifi liệu có hiện thông tin wifi address này ko các bác ơi

giatrinhtran thích nội dung này.
  20. nber1

nber1 Thành viên

Hồi nãy m ra cfe wifi rồi ON thì ko thấy dò ra đc. Ngta thì đc. Vãi

Chicken Dior thích nội dung này.