Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

khoanguyen2512
26/9/2012 4:1Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em lên con 4s wifi chạy ầm ầm ...chỉ có chút vấn đề nút Home ảo ko được nuột lắm khi bật Assistive touch....
mình lên IOS 6 bị những lỗi sau:
- auto brightness k hoạt động được. On Off nhìn như nhau.
- Assistive touch khi thoát 1 ứng dụng ra màn hình home thị chưa dùng đã tự tắt.
- Pin khi dùng 3g thì hào hơn bình thường, nhắn imes liên tục từ 12h30' tới 4h10' thì từ 98% còn 41%.
- k vô fanpage trên facebook được, vô là bị quăng ra.
- lâu lâu nhắn tin màn hình bàn phím đơ, phải tắt đu bật lại.
Máy mình sau khi reset all setting thì wifi dùng bình thường tuy nhiên khi kết nối mới rất lâu mặc dù ngồi cạnh cục wifi. trước đây thì kết nối rất nhanh. Có bác nào bị giống minh k nhỉ???
e k bi may loi nhu cac a nhung e bi 1 so ung dung dien hinh nhu la cac app chinh sua anh deu vao ui bi out luon . bo tay ios6 😔
@andyvu0203 Bạn lên iOS6 chính xác vào hôm nào ?
Mình bị lỗi, cứ bật 3G lên đc 30s thì lại mất sóng (IP4 World = Code)
Ai biết cách fix lỗi này không vậy :-(
Mình ip4 chưa bị lỗi nào giống ở trên bạn nêu cả, có đúng 1 lần bị lỗi màn hình ko tự khóa mặc dù đã để auto lock.

Theo mình quan sát mấy hôm nay thì ip4s có vẻ hay bị lỗi hơn là ip4 và ip3gs, ko biết có liên quan đến cái chip A4 là A5 ko
@reimondo Mình thấy đa số lỗi là trên 4S ...
duytran54
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng Iphone4 bản quốc tế, định lên IOS 6 nhưng thấy các bác kêu nhiều thế này đâm sợ, thôi cứ 5.1.1 cho lành vậy.
socvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ip4 lên thì wf vẫn ok ,3G thì sụt pin ác lắm,màn hình sáng hơn nếu để cùng 50% so với 5.1.1,autolock lúc đc lúc k! auto-brightness xài ok k vấn đề gì! phải mỗi cái là hao pin ác
phuongnghi
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao kì vậy ta , máy mình lên chạy ngon lành mà, không bị lỗi nào hết, duy chỉ có 2 viền đen 2 bên màn hình thôi
Khả năng là bản Locked nên upgrade sẽ hay gặp trục trặc chăng???
@ChaienOH Lock hay world thì ảnh hưởng gì đến OS đâu ?:eek: Với lại máy mình là World mà, đóng 600k cho vịt teo từ lúc mua 😕
@khoanguyen2512 Cho hỏi bác chủ thớt có mang máy ra viettel bảo hành không? Em cũng bị lỗi wf 😔
@giatrinhtran Mình cũng định mang đi bh,đổi mới (vì tham khảo nhìu bạn ở nước ngoài bị như mình đem đi care thì đc đổi mới) nhưng thiết nghĩ :
1. Do hiện tại apple chưa có firmware mới fix lỗi này nên phương án đổi máy cho khách chỉ là tạm thời và là phương án nhanh nhất,hữu hiệu nhất tại thời điểm này của họ mà thôi.
2. Nhìu bác (ở nước ngoài) đổi máy xong dùng vài ngày lại bị (đối với những máy có sẵn Os6), những bác được đổi trả máy chạy 5.1.1 thì ok
3. Chẳng bít nây h viettel có máy để đổi cho mình lun ko. Nếu ko thì phải chờ đến hơn 1 tháng mới có máy đổi :( mà máy trả bảo hành theo mình dù nó đã đc apple fix lỗi và kiểm định chất lượng thì theo tâm lý chung ai chả nghĩ : Hàng trả bh ko chất = máy mình mua nguyên seal từ đầu,phải ko các bác? ;)
Thế nên mình chấp nhận sống chung với lũ tạm thời ... Chờ bản update mới hoặc tool downgrade 5.1.1
Bác nào nếu còn time đổi máy nếu thik có thể đi đổi cũng ok. Ko thì chớ dại mang ra tiệm sửa chữa nhé, mất $ oan đấy !
Mình lên 6 có thấy lỗi như các bạn nói đâu nhỉ, mọi thứ đều ổn mà, mỗi tội chưa JB được thôi, thế là sao nhỉ
@stay_the_same mình cũng như bạn nói, chưa thấy lỗi gì 😁
mình là Ip4
mình k bị lỗi nào như trên
có điều Wiffi có vẻ kém
trước dung 5.1.1 thì ngôi tầng 1 có 1 2 vạch Wifi
giờ lên 6 thì báo k có wifi luôn
Mình ip4 lên ios6 thì wifi bắt chậm. Thỉnh thoảng tắt màn hình bị mất wifi. Có lúc lỗi imessage chỉ gửi dc text mesage đã reboot nhiều lần nhưng k dc. Sáng nay tự nhiên dc. Có thể do lỗi wifi dẫn đến hiện tượng đó. Nút trợ năng có vấn đề. K mượt như ios5. Thấy mọi ng kêu ca Map n lỗi mà m thấy n kẻ đường phố dễ nhìn hơn google. Cũng chưa sử dụng nhiều chỉ xem qua map thôi.
Bố khỉ
Đang định mua code cho con 4S lên world để thử iOs 6 mà lỗi thế này thì phú tiền nhủ ;)
@satthumuhn mua code cứ mua có ảnh hưởng ji đâu bạn, nếu máy đang ở 5x thì cứ reset all setting là dùng sim được rồi mà, đâu cần úp lên
Mình ip4 lúc lên 6.0 rồi ko thấy lỗi nào nhu trên nhỉ, nhưng cũng đã xuốg 5.1 vì cái map tệ
lỗi auto brightness thui à. còn lại xài ổn cả 😔
Các bạn ko bị lỗi gì thì nói rõ là dùng máy nào nhé ... đa số mình thấy 4S hay dính lỗi hơn các đời trước ...
kienmid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng ip4 lên os6 thấy rất Ok. Chưa có lỗi gì đáng kể.
kienmid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của vợ là ip4s lên io6 cũng không sao. Duy chỉ có màn hình nhiều khi cứ sáng mãi mà không tự động sleep.
Mình mới lên được 3 hôm này.Các lỗi các bác không thấy bị.Nhưng bị 1 lỗi là thỉnh thoảng mở camera chế độ chụp panorama thì máy tự out khỏi chế độ camera.o_O Hi vọng phiên bản tiếp không vấn đề gì.
Khi lên os 6 các bạn nên chọn ' erase all content and settings ' là lại ok thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019