Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

khoanguyen2512
26/9/2012 4:1Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm 1 lỗi nữa cho ios6
đang chụp hình có cuộc gọi đến nghe xong máy đen xì...chỉ có tắt đi bật lại mới dc..4s nhé
Mình xài ip4 đã up lên iOS 6. Cũng bị lỗi tùm lum như chủ topic:
- Auto brightness lúc chạy lúc không
- Nút Home ảo lâu lâu biến mất
- Ứng dụng bị crash liên tục: app store, safari, game....
Nói chung là chán, rất chán. Bắt đầu bực ông Tim Cook này rồi nha.
kakaka, mình cũng mới mon men lên 6 cho ip4w, tình hình thấy wifi vẫn ổn. đang chạy thử mấy app free của apple coi sao rùi mới quyết định JB để khám phá típ.
Các bác ip4s thấy kêu dữ quá, chắc ios6 nó kén 4s hay sao âys nhở, he hehe.
Em thì lên con 4s màu trắng 32 word lên thì chạy thấy OK chỉ mỗi cái là ko tự tắt đèn hình. Nó cứ sáng Hoài phải bấm ở bằng tay.ko biết có Bác nào giống em không
Em kiên định chờ Apple sửa lỗi rồi mới lên. He he he.
máy mình lên 6.0 mà hao pin nhanh kinh khủng, dùng với mật độ bình thường ( nghe gọi, nhắn tin) mà từ sáng đến chiều 100% rút xuống 20%
xác nhận như có bác đã nói, yahoo mess lỗi đứng máy (tự khởi động lại) sau khi kết thúc gọi video. hic :eek: chưa JB mà đã vậy, JB nữa ko bít ra thế nào
@nas_nguyen Có bản Yahoo cập nhật mới (hỗ trợ ios 6) Bác thử cập nhật xem hết lỗi không?
@nguyendotuanminh Mình mới cài app trên store nên là bản mới nhất rồi, thế mà vẫn bị mới ghê, he he. Báo lỗi với ym rồi mà ko biết có ăn nhằm j ko?😁
jul12st83
TÍCH CỰC
12 năm
phải công nhận là wifi của ios 6 kém dã man,cáp quang mà ì ạch chạy mãi chả xong 1 ứng dụng cài trực tiếp trên máy
@jul12st83 Mình lại có cảm giác là dùng wifi do Connectify phát ra từ laptop nhanh hơn là xài wifi trực tiếp từ router, 😁, vô app store của apple mà cũng ko suôn sẻ lắm (có lẽ hôm nay store bị sao đó chứ hôm qua vẫn khá ok).
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nas_nguyen mình up lên os6 hiện chưa gặp lỗi ji cả .nhưng lỗi bạn đề cập bản os củ hơn mình đã gặp và khắc phục đk , hiện trạng này là do nếu router nhà bác cấp ip thôi .nếu đổi qua range ip khác có lẽ khăc phục đk ,góp ý mạn phép
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Thêm một cái lỗi giữa contact với Facebook như mình đề cập tại đây:

http://www.tinhte.vn/threads/1552054/
Troi oi, may em hoi chieu sycn nhac xong bao loi, cu dong bo hoai buc wa, em rut cap khoi dong lai may, xong cai no tu dong xoa het nhac, videos trong may em luon, mac du da de che do tu quan ly nhac, tuc oi la tuc
Minh ko bi loi nhu cac bac. Con cua minh la ip4s 32g. Van dag trai nghiem. Nhung van chua thay loi gi tu wifi ca.
ngoisaole
TÍCH CỰC
12 năm
không biết khi nào có tool xún 5x nhỉ...lên 6 xài bình thường mà thấy chán quá..hix
ip mà lỗi wifi thì để làm j nhỉ
con 4s mình xài bản 6 vẫn ngon chán, chỉ đôi khi đang chạy chương trình nó tự out ra. đc cái giao diện đẹp tuyệt
Lên và hoạt động bình thường mà bạn (Ip4s world ZP)
Mình thì thê thảm nhất, lên IOS6 xong thì cài đỡ mấy cái game free xài, được 1 tí thì máy tắt ngủm. Thế là đem đi bảo hành chưa lấy về đc
@nickdatinh có hã bác, game nào thể. để tui test cái. bữa h xài chưa thấy máy có lỗi gì :|
@b0n109 KO phải free hay ko. mà là game nào có đồ họa cao thì ko chơi đc, có lẽ do ios6 chiếm dụng ram nhìu quá, ram free ít nên bị crash 😔
@khoanguyen2512 mình đang chơi fifa2012, với asphal7 (bản free) thì thấy ổn mà. Hay mấy game này chưa cần đồ họa cao nhỉ? :oops: ip4w nhé
ku bạn e xài con 4 jb r, xài đc 2 ngày tối qua có xung khắc ctrinh, ngoài ra bữa h e xài thấy ổn.
linhdung90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nhạy cảm quá...em lên thấy dùng rất khoái. Không thấy lỗi lầm gì cả.
em lên ios6(ip4) dùng ngon lành được 2 tuần, đến hôm qua máy bắt đầu thấy lỗi wifi rồi 😔( lại xuống chờ thôi!!
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
b
bác khôi phục lại mặc định rồi dùng sim lên itune active lại là khắc phục đk
@thefirstpro Vẫn dùng sim viettel bình thường để active hả bạn
Có cần sim AT&T hay không, mình reset all nhưng khi khởi động lại thì nó vào màn hình home luôn. Không thấy active gì hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019