Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các lỗi vừa phát hiện của Nokia C3

tangduongtrieu
14/8/2010 1:47Phản hồi: 234
Các tính năng và ưu điểm thì ai cũng biết rồi.
Topic này bàn về các nhược điểm và lỗi của C3 để có cách khắc phục.

1. Khởi động lại máy bị treo ở màn hình trắng
2. Yahoo chat vào lúc được lúc không
3. Chương trình mail thì vào mãi không được (dừng mãi ở chổ cập nhật)

ai còn lỗi nào nữa thì thông báo ở đây nha:furious:
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

len web down nhạc về được nhưng down video về ko được

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:49 PM ----------

sạc pin cực kì lâu,tầm hơn 4h mới đầy (từ lúc sài nokia chưa bao giờ có con nào sạc pin lâu như c3) ai có bị giống như mình ko
đúng là giờ đấy mà bạn. pin 1020mAh mà sạc chỉ có 350mAh thì chỉ phải mất hơn 3h là đúng mà
vickyII
TÍCH CỰC
14 năm
hjx. Kiểm tra kĩ trước khi mua rồi. Thế mà dùng được 3 hôm thì loa nghe gọi hỏng. Tăng hết âm lượng vẫn không nghe được. Cứ nghe gọi là phải bật chế độ Loa ngoài
Ko vào đc facebook.Toàn báo communication error.Try again 😔
Sạc pin mấy tiếng mà không đấy ( 6 tiếng trở lên ) Thỉnh thoảng loa bị rè. Khởi động lại mới hết. Nói người khác ko nghe thấy gì hết. Loa bé !Mua 8/8 Giảng võ
sạc con này đúng là lâu đầy pin thật. thỉnh thoảng tự nhiên bị reset máy or sập nguồn :-ss hwa đang GPRS hình như GPRS bị lỗi hay sao nên vào chờ rất lâu....sau đó tự nhiên reset or sập nguồn

---------- Post added at 08:21 AM ---------- Previous post was at 08:19 AM ----------

có 1 lần mic nói bị rè nhưng mình búng búng vài cái vào mic nói là lại bt 😁 hình như cái mic nói do làm hàng loạt sll quá nên hơi ẩu là làm chưa chắc chắn hẳn khi búng lại thì vẫn chưa bị thêm lỗi gì từ 8/8 tới h ;)
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là hình như pin ko ổn lắm. Mình lướt web, chơi game hơi nhiều nên ngày nào cũng phải sạc. Tuy nhiên, với nhu cầu xài bình thường của mình thì chắc ko quá 2 ngày. Thấy pin hay bị nhảy,đang 2 cục rồi nhảy lên 3 cục. Thời gian sạc pin của mình ko quá 4h.
Wifi, gprs, loa đều ổn, facebook thì lỗi. Ko biêt có ai up fw lên v03.36 chưa? Có hết lỗi facebook ko?
Còn đây là 1 số nhược điểm do Nokia "cải lùi" mà mình nhận ra sau 1 tuần sử dụng:
- chương trình nghe nhạc buồn chán, ko có hiệu ứng gì hết. Ko có nút chỉnh tới lui khi đang nghe nhạc, nên bắt buộc phải nghe hết bài.
- gửi tin nhắn cũng nhiều thao tác hơn.
- phần tin nhắn, ko có chức năng "Chọn" nên ko thể chọn những tin nhắn muốn xóa hay làm gì khác, bạn chỉ có thể xóa từng tin hay xóa hết toàn bộ tin trong thư mục.
- ko có "hiệu ứng ánh sáng". Tức là chức năng khi bạn có tin nhắn chưa đọc hay cuộc gọi nhỡ thì máy sẽ nhá nhá màn hình theo chu kì vài giây (máy ở chế độ chờ). Vậy nên bạn bỏ máy đi đâu đó thì sẽ ko pít có ai gọi hay có tin nhắn hay ko khi cái c3 này nó ko thèm có tín hiệu báo gì hêt.
Tạm thời chỉ nhớ bao nhiêu đó, có gì mới sẽ lên 8 tiếp. :> Đây ko phải là lỗi mà chỉ là nhược điểm, những chức năng mà nokia đã lượt bỏ gây bất tiện cho người sử dụng. Hay cũng có thể máy mới mình chưa tìm hiểu hết.
Mình so sánh với nokia 3110c chứ ko phải mẫu nào cao siêu hơn cả.

P.s: đang online bằng c3 và gprs. :cool:
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe cảm ơn đã chỉ giáo. :D
con 3110c bị lỗi update máy nghe nhạc (v07.21) nên cũng làm biếng xài :p
@tiendat82 nhấn và giữ phím chuyển bài thì sẽ tua được,còn hiệu ứng thì vô trình phát media -> tùy chọn->khác->bộ chỉnh âm,thích nghe kiểu gì thì chỉnh,có hai kiểu riêng để chỉnh theo sỡ thích người nghe😁
Mình ko tải đc Opera mini 5.1. Bấm vô Download thì nó hiện lỗi "phần mềm ko tương thích", Đành phải xài 4.2. Khi nhập text trên web cũng rất chậm. Video mp4 xem cũng bị rè tiếng, mặc dù convert bằng PC Suit (hi-quality). Nếu nâng cấp phần mềm có giải quyết đc j ko nhỉ?
Tưởng cài nhiều phần mềm quá bị chậm!
Opera 5.1 mình cài cũng báo lỗi đang dùng tạm cái 4.2

Cũng đang đau đầu với vụ vào Mail và Chat lúc đc lúc không
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang xài opera 5.1 đây. Các bạn vào ovi của nokia tải, mình cũng ko tải trực tiếp bằng opera đc.
Trên ovi có 2 bản, chọn đúng bản 5.1 nha,coi chừng tải nhầm, mắc công tải lại.
Tải trên ovi nên chỉ có phiên bản tiếng Anh.
Phải có tài khoản ovi nha !
khoamach28
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là mãi không vào gmail đc 😔 cái ovi mail cùi mía thì vào rần rần :-s mà giờ có xài cái đó đâu chứ :-s
batai
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy theo thị phần đến lúc sản phẩm không đạt yêu cầu chất lượng, thế này thì bị khủng hoảng sớm rồi các bác nhỉ
Ccb_6969
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn ơn mình còn thấy trong phần cuộc gọi k có chi tiết các cuộc gọi. mình vao chi tiết cuộc gọi của 1 số điện thoại gọi đến hoặc đi thì chỉ thấy hiển thị thời gian của cuộc gọi gần nhất thôi. không biết do dt chưa có hay phải cài. mình đã vào cài đặt và chọn hiển thị cho tất cả.các bạn có bị như vậy không....? làm sao đây....?

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:47 PM ----------

giúp mình với nha. cảm ơn các bạn ........................
mình thấy nói wifi của c3 rất chậm
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
mua 3 cái, ko xài cái nào sao mà "thấy nói . . ." ?
Mình dùng các tính năng khác thì ổn mỗi tôi sạc pin khoảng 5h mới đầy, mình đã thử mấy sạc khác rồi vẫn thế. Không biết có phải là lỗi của nhà sản xuất không....?
thêm một cái nữa đó là vào phần tin nhắn bím giữ đè các phím hiện lên số trừ phím số 3 là không được .Quá dỡ
con của mình thì bị cái là đưa thẻ nhớ 4g vào lúc lỗi lúc thì ko , pin thì sạc tầm từ 4h - 5h , nhưng ngược lại mình thấy xài rất lâu
gd1328
ĐẠI BÀNG
14 năm
lên trang opera.com bằng máy tính tải Opera 5.1 về, chọn kiểu đt là 6300 hay tương tự cũng được (vì trong ds tải về ko có C3), xong chép 2 file .jar và .jad vô thẻ nhớ là dùng được ngay, có thể tải bằng bản tiếng Việt, có điều tải bằng cách này icon xấu lắm.

mình cũng bị vậy, tưởng bị hư phím hóa ra phần mềm, nhưng vẫn bấm đc khi nhấn nút mũi tên, xài tạm ko sao

Còn sạc pin nghe nói mua cục sạc AC-8E hiệu suất cao sạc C3 tầm 2 tiếng là đầy, mình cũng chưa thử, ai có mua đt dòng E kèm cục sạc AC-8E cắm sạc thử rồi nói kết quả cho ae với
Một lỗi nữa đây, không hiểu tại sao luôn.

Vào thư mục game, có trang web của ovi nokia, click vào, kêu là "địa chỉ web không đúng". Vào thư mục chủ đề, cũng vậy luôn.

Có ai biết cách fix không, để em down game về chơi 😁
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phím 3 nếu sau 1 nguyên âm thì vẫn sử dụng cách bấm đè phím đc. Ví dụ y3, i3, o3, a3, e3
cũng chưa hiểu tại sao.
Còn một điều cũng chưa hay lắm. Tại sao đánh dấu tiếng Việt lại ko làm giống kiểu gõ vni quen thuộc là bắt đầu 1: sắc, 2: huyền ... Mà lại là 2: sắc, 3: huyền ...
Cứ bỏ nhầm dấu hoài.
tiendat82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hô hô, vô web bằng c3 viết bài, giờ lên bằng máy tính, thấy dấu nhảy tùm lum.

Vô cái Ovi mục lưu trữ ( Ovi Store) đi bạn .
Mà mấy game trên đó mấy cái Demo là ko chơi đc đâu, chơi 1 chút nó đòi phí đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019