Các lý do không nên mua IP3gs 2012

quanghuy.ficc
6/8/2012 6:22Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietan14
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói that bác nào có tiềm năng kinh tế quất hàng chính hãng giùm em, về sau đỡ thắc mắc. em xài con ipod nano gen 2 hôi đó mua của nguyen kim 300 đô, xài tới h lun, chỉ bị cái hao pin chứ chả bị j
nói chung không nên bảo thủ theo quan điểm của mình vì mỗi người có ý kiến khác nhau,tùy theo nhu cầu và sở thích thôi.
nhưng thời điểm này bỏ 7tr ra để mua modem cách đây 3 năm thì không nên,cố tý nữa mua ip4 sau này sẽ không ân hận 😃
ZjN
ĐẠI BÀNG
12 năm
4s xuống 4 xuông 3gs ... Tuy đi lùi nz vẫn thấy 3gs hợp lý và hoàn toàn thoả mãn. So sánh cấu hình chỉ dành cho những ai thích mạnh mẽ va hơi rỗng về phần mềm.
Một cấu hình khủng nhưng kho phần mềm ko dc support từ nhiều nhà phát triển thì cũng thành vô dụng.
Nếu đt có hỏng thì vẫn chọn ip. Tuy nhiên vẫn suy nghĩ một chút vì ip ko có ghi âm cuộc gọi. Cái này m cần nhất mà đợi đến bh vẫn ko ai phat triển. Haizzzz
Chỉ có tụi thương lái mới cho là máy xách tay hơn máy chính hãng,nếu có điều kiện kịnh tế khá thì ko ai dại gì mua hàng xách tay,cái thiệt trước tiên là ko dc bảo hành từ nhà sx,còn tụi thương lái lắm thằng làm ăn ba trợn như lũ cướp giật thì bảo hành chỉ là nói cho có thôi.
nghe ông này mới biết chẳng hiểu gì về iphone.tôi mua về nghịch choé mẻ có sao đâu.thử restore lại có sao đâu vẫn chạy bình thường.
riếng cái ngoại hình củ rồi, giống như bây giờ mặc thời trang năm 90 vậy đó
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người dùng ko quan trọng kiểu dáng mới hay cũ bạn ạ ! Mà họ quan tâm là đẹp hay xấu thôi ! Như galaxy s3 kiểu dáng mới đấy có ai bảo kiểu dáng con ấy hơn
Sao lại ko nên mua, kiểu dáng bo tròn của 3Gs dễ thương mà, nếu có tiền mình sẽ mua lại một bé màu trắng để xài song song với bé hiện tại.
@NhuChau thực sự 3gs giới nữ rất thích dùng
vì sự mềm mại của nó
@vvvvvv Bác nói chí phải ạ 😃
mình cũng mới mua 4s viettel đã qua sử dụng
1 cảm giác yomost ;)
web dienthoaidoc.com bán hàng ko phải apple chính hãng đâu, bây giờ 3gs chỉ còn 8G là hàng mới 100%.
@thanhnhan.scb Mình không biết các bạn mua hàng ở dienthoaidoc như thế nào, hay mới chỉ là nghe truyền mồm nhau. Còn bản thân mình cũng là khách hàng quen thuộc của dienthoaidoc, và cũng giới thiệu cho rất nhiều bạn đến cửa hàng đó. Và đến giờ bản thân mình chưa có chê trách gì về dienthoaidoc. Mình không nói là 100% là hoàn hảo, đồ điện tử ai dùng cũng sẽ phải biết sẽ có lỗi này lỗi khác. Nhưng quan trọng các lỗi khi mình dùng máy ở dienthoaidoc là những lỗi rất đơn thuần do chưa hiểu biết nhiều. Và quan trọng dịch vụ chăm sóc khách hàng tại đây khiến mình rất hài lòng.

Còn các bạn nói :
+ " 3gs 32 không có hàng mới 100% ": vậy bạn giải thích hộ mình khi bạn check được trên trang chủ apple, apple thông báo hàng chưa active ???? bạn giải thích hộ mình như thế là ntn ?
+ "dienthoaidoc bán toàn hàng không chính hãng" : Vậy bạn cho mình hỏi, ở Việt Nam, ngoài Viettel + Vina và gần đây có thêm Nhật Cường ra, thì ở đâu bán iphone chính hãng. Bạn cho mình cái địa chỉ cái ???? Và nếu không phải hàng chính hãng, vậy khi bạn cắm ip vào itune, tại sao itune lại nhận thiết bị và thông báo chính xác thông tin máy bạn đang cắm ???? Giải thích hộ mình ???
Thân !
Ban đầu bài viết của mình chỉ muốn cùng các bạn bàn luận việc nên hay không nên mua IP3gs bản 2012, vậy mà giờ lại chuyển sang việc tranh cãi về cửa hàng.
Cửa hàng điện thoại độc là do mình search giá trên vật giá và dẫn link mọi người tham khảo giá chung cho dòng 3gs thôi, chứ không khuyến cáo các bạn mua ở chỗ này hay chỗ kia.
Thấy các bạn đi chệch hướng và công kích lại mình PR cho http://dienthoaidoc.com/ mình thấy rất phiền lòng, sao lại thế hả bạn, hơn nữa cụm từ up rom mình dùng bị nhiều bạn mang ra mổ sẻ và nói mình không biết gì về IP.
Thật po' hand với các bạn, up rom đơn giản chỉ nói chung chung việc nâng cấp phần mềm cho smartphone. mình đã dùng qua nhiều loại smartphone như symbian,rim os,android,ios.... kiến thức có được cũng qua các topic chia sẻ trên diễn đàn, mình ko tự hào là mình giỏi hơn,mình chỉ muốn chia sẻ quan điểm của mình thôi. mọi người nên quay lại chủ đề chính thay vì lệch lạc ntn.
anh em nào hiểu biết về ip ko ai nói 3gs 16G và 32G là hàng chính hãng chưa active hết.
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguy hiểm vđ
thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi cãi nhau làm đ gì. Ông nào thích thì mua. Không thích thì để yên cho thằng thích nó mua.
giá cao! ko ai bỏ 7tr ra để mua 3gs hết...thêm vài trăm mua ip4 cho nó đinh!
@viethoa_pham vài trăm của bạn có chắc rằng sau này con ip4 không có vấn đề ko ?
@tinhthien520 ván đề là sao bạn! bây jo bản lock 7tr4..... nhiu lắm bạn!!!!8tr mua ban word..........
@viethoa_pham đúng rồi, thêm chút tiền mua máy ip4 của người quen thì hay nhất.
tầm này mà bỏ ra 7tr để mua 1 con 3Gs-8 , chắc ng có 2 lý do:
1, là có vấn đề . Mà đã có vấn đề thì chẳng có gì để nói cả :-j
2, là người mới nghịch iphone, háo hức. Mà đã chỉ mới nghịch iphone, thì cũng chẳng có gì để tranh luận cả ;))
haduchien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ ra 7 triệu mua 3gs 8g thì hơi phí. Cố tí nữa là mua được 4 rồi. Theo mình thì 4 hơn 3 gs tất cả mọi mặt
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc cái topic biết ngay có 1 thằng android đang gây mất đoàn kết =]] chưa xài ios mà phán up room này nọ, noall, 32gb còn nguyên seal =)) lạy bố, buồn cười chết mất thôi. Giờ ngủ mai rảnh rảnh lên giải thích rồi phụ a e chửi chủ topic tiếp =]]
@quocanh58 quocanh58...... tỏ ra nguy hiểm =))
@haioc1987 chinh xac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019