Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các mức phạt tiền khi vi phạm luật giao thông?

5/1/2012 16:5Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mới bị bắt tại ngã ba kim liên
em vừa bị 1 vé "đi không đúng phần đường qui định" Bị các bác ấy giữ giấy tờ xe, mai lên trụ sở giải quyết 😔. chả biết bay bao nhiu nữa.
Các bác cho em hỏi, xe em EXCITER R 2011 theo đăng ký là đen đỏ, em thấy chán chán thế là sơn đổi màu sang đỏ trắng( nền vẫn đen, mỗi 2 cái yếm là màu trắng nhé). Rồi em dán quả tem mới của GP cũng đỏ đen, theo đăng ký thì ko ghi EX loại R, RC hay GP gì cả. Thì như thế có bị phạt ko các bác?
Theo luật của mình thì được phép thay đổi bao nhiêu % màu sơn trên tổng xe ạ.
Cám ơn các bác nhiều
martlucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trưa nay e vừa bị bắt vụ lấn tuyến nội thành HCM, vào nó báo lấn tuyến nội thành phạt 600 + giam = 30 ngày, e xin nộp tại chỗ n1o hỏi có đủ 600 k, mặt e ngu ra, cái nó bảo thôi đưa 300 a ghi lỗi lấn tuyến ngoại thành, k giam bằng rùi cho về ... diss 😔(
@martlucky từ ngày NĐ 71 ra.thì lấn tuyến phạt đến 600 là dúng rồi.nhưng giam xe 30 ngày thì ko có.
nhở cái ND đó mà máy thằng C.A dc dịp an chăn trước và sau tết.nên dịp này ra đường cẩn thận vẩn hơn
Vuhaanh
TÍCH CỰC
11 năm
Từ ngày 01/01/2013 chỉ có những CSGT mang thẻ tuần tra do Bộ CA cấp mới được quyền dừng phương tiện đang lưu thông để xử lý vi phạm.
Mọi người để ý khi bị thổi còi, ra hiệu dừng xe thì người thổi còi có đeo thẻ này không nhé !!!!
Tham khảo :http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/csgt-mang-the-tuan-tra-moi-co-quyen-dung-phuong-tien-683269.htm
@Vuhaanh đang chạy thấy anh áo vàng quắc vô thì dùng thôi.sao nhìn kịp có thẻ tuần tra ko ?

vs có ai rành luật dân sự cho mình hỏi là liệu những CS mặc quân phục xanh như là CÔNG AN PHƯỜNG dân phòng dừng xe mình lại có được ko ? và khi được thì cần những thông tư hay giấy phép gì ?
dạo này từ khi ra ND 71 vs lại thông tư năm an toàn giao thông nên hình CA nó chăm bắt dân lắm/CSGT rồi CS quân phục xanh củng bày đặt bắt lấn tuyến ở các huyện như NHÀ BÈ , củ chi.v.v
Cầm theo thanh katana nhật sịn đi. Gặp bọn chó vàng chém luôn. Đcm bọn chó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019