Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các Pro Tinh tế cho hỏi up rom galaxy tab2 10.1 P5100 !!!

anhnvh
29/7/2012 14:36Phản hồi: 22
Seach hoài trên gooale ma chẳng thấy bài nào viet về up rom cho ss Galaxy tab 2 10.1 P5100... Pro nào biết mách bảo em với? Thanks !
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hothanhhieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này đã có sẳn bản mới nhất rồi. úp cái j nữa vậy bạn?
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up thành công Jelly Bean cho tab 2 10.1, cảm ứng rât mượt và nhẹ hơn so với 4.0, và có nhiều tính năng rất hữu ích.
giai06
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveinfo ban cho cach lam di
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giai06 Mình làm theo bài hướng dẫn của bên XDA (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1786828)
Bạn download CM10 và Google Apps về và đọc làm theo hướng dẫn,
nếu có gì không hiểu thì PM mình chỉ cho, yh: quoc_koreaking
chúc bạn vui
nhaiham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giai06 bany oi ban lam nhu nao vay, mih da dug p5100 4.03 len 4.1 co loi j k ban, pin co lau nhu ban 4.03 k ban.thanks ban nhiu lam on chi jup minh nha
@loveinfo ban a ban co the huong dan cu the duoc khong vay, minh van khong hieu cho lam, co gi inbox cho minh nhe
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
giai06
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveinfo cam on nhe minh lam duoc roi
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giai06 chúc mừng bạn,
huytro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveinfo Báo cáo là sau khi uprom CM10 xong vào báo lỗi force close ngay, chả làm dc gì, hic...bác nào ở HN giúp em up con này với, em hậu tạ chầu cafe 😁
Bạn hướng dẫn chi tiết được ko bạn!
Mình làm được rồi tks bạn! Nhưng bạn cho mình hỏi muốn vào thư mục quản lí file thế nào trước nó có cái FILE CỦA BẠN cơ mà!
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hinhattue bạn lên google play để tải File manager về nhé
Mình làm được rồi tks bạn! Bạn cho mình hỏi thêm chút muốn xóa bớt homescreen thế nào hả bạn!
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
không xóa được bạn,với lại baijn cứ vọc đi sẽ có nhiều thứ để bạn đưa ra ngoài homescreen đó​
ban cho hoi chút, mình up xong thì dung lượng của máy còn trống rất ít. Kiểm tra thì còn rất nhiều là sao vậy?
nhaiham
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi la bạn up như thế nào vậya ban, up len 4.1 dung the nao ạ có loi j k? pin dc lau nhu ban cu k ban.thanks
Bác nào có file root cho em với. Rom 4.1.1 viet nam
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có rom stock 4.1.1 VN & file root cho mình xin . Máy 4.0.3 mình up OTA lên 4.1.1 rồi úp recovery mà không được , cài PM yahoo Messenger Plug- in cũng không được market báo PM không tương thích .
huytro
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko? thanks
1. Copy file ROM và Google apps vừa download ở trên lên thẻ nhớ SD của máy tính bảng.

2. Tắt máy tính bảng, ngắt kết nối với PC.

3. Khởi động vào ClockWorkMod Touch Recovery bằng cách nhấn giữ đồng thời phím volume (-) và power cho đến khi logo Galaxy Tab 2 hiện lên thì thả phím power trong khi vẫn giữ phím volume (-).

4. Tạo một bản Nandroid Backup cho phiên bản rom hiện tại bằng cách vào ‘Backup and Restore> Backup’.

5. Quá trình backup hoàn tất tiến hành xóa dữ liệu của phiên bản cũ:

Wipe data/Factory reset > confirm
Wipe cache partition > Confirm
Advanced > Wipe Dalvik cache > Confirm
6. Quay trở lại menu chính của CWM chọn ‘Install ZIP from SD card > Choose ZIP from SD card’, chọn file ROM vừa copy lên thẻ nhớ ở bước 1 và confirm để tiến hành cài đặt.

8. Thực hiện lại bước 6 với file Gapps để tiến hành cài đặt Google Apps.

9. Quay trở lại menu chính chọn ‘Reboot system now’ khởi động lại máy tính bảng.
cho e hỏi xin rom stock galaxy tab 2 10.1 GT-P5113, e up sai kernel giờ nó đứng ở chữ SS hoài luôn rồi ker.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019