Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các thủ thuật dành cho máy đã Hackphone

ngod4ihiep
3/4/2011 8:11Phản hồi: 248
Các thủ thuật dành cho máy đã Hackphone
Bây giờ việc hackphone đã trở nên phổ biến và nếu bỏ thời gian nghiên cứu một chút thì ai cũng có thể tự làm được. Hackphone xong mọi người có thể thoải mái cài các phần mềm, nhưng có rất nhiều thủ thuật rất hay dành cho máy đã hack mà nhiều người chưa biết đến.
Tuy bây giờ đã chuyển qua iOS, không còn thời gian nghiên cứu Symbian nhưng vì thấy trên 4rum ít người post về chủ đề này nên mình sẽ tổng hợp các file patch, những thủ thuật, ứng dụng dành cho máy đã hack. Đây là các thủ thuật đã sưu tầm và đã test thành công trên E71 và cũng thành công trên nhiều máy khác.
Nếu các bạn có những thủ thuật hay thì cùng nhau chia sẻ tại đây để làm cho topic thệm phong phú.

Để thực hiện các thủ thuật này thì điện thoại phải được hack, cài phần mềm quản lý file(X-Plore), ROMPatcher. Mình đang dùng ROMPatcher bản 2.03 share cho những ai chưa có.

248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay đổi logo mạng

1. Các bạn download file đính kèm về, giải nén ra file OpTextToProfileName.rmp sau đó chép vào E:/patches, vào ROMPatcher để apply nó.

2. vào phần Cấu hình trong máy tạo một hoặc nhiều cấu hình với tên cấu hình để tạo logo mạng sau này. Tùy các bạn tạo tên cấu hình theo ý thích, các bạn có thể tạo bằng nhiều symbol khác nhau để đc logo mang đẹp.

3. Sau đó chọn cấu hình Offline trước, rồi chuyển qua cấu hình mà bạn vừa tạo. Nếu muốn chuyển qua logo khác bạn phải lặp lại các bước trên. Kết quả:

OpTextToProfileName.zip
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đã dùng qua máy e63 chưa vậy? mình cài chế độ khóa máy = 1 tin nhắn từ xa nên nó tự đặt pass đó bạn chứ ko phải do mình đặt hi😃
mình đang dùng e71. vào cài đặt bỏ đặt pass ấy đi. pas ấy cũng chỉ cho không mất dữ liệu thôi. chứ mà mất máy thì cũng xong.
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
chí ít cũng khóa máy được. he he
@ngod4ihiep
Ẩn Icon và ẩn Tên ứng dụng

1. Các bạn down file đính kèm ở dưới về, giải nén rồi chép vào E:\Patch.
2. Vào Rompatcher, thích cái nào thì Apply cái đó và chọn Add to auto. Chú ý là chỉ nên apply 1 trong 2 thằng thôi nhé. Vì nếu apply cả hai cái mà mình không nhớ vị trí của ROMPatcher để vào lại mà Disable patch thì mệt đấy. 😁 Khởi động lại máy và hưởng thụ thành quả:

Two Patch.zip
Các patch này giúp máy không có tiếng beep khi ghi âm, đối các máy dòng FP2 thì đây là patch rất cần thiết. Các bạn down file đính kèm về, giải nén và chọn file patch tương thích cho dòng máy của mình rồi chép vào E:/patches. Sau đó vào ROMpatcher apply lên là được
Đã test trên E71 với PM ghi âm Totall Recall và chạy rất tốt, không tiếng beep.

RemoveRecordTone.zip
e72 e cài apply rùi cũng có tắt đc đâu.đã chọn đúng file
Tắt âm thanh khi chụp hình

File này dùng cho tất cả mọi đời máy. Chỉ cần down về giải nén và cài vào ổ C:\.
Trong phần cấu hình điện thoại chọn Warning tone: Off (Âm cảnh báo: Tắt) hoặc có thể chọn cấu hình Im lặng thì khi chụp hình sẽ không có tiếng.​
MuteCamera.zip
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks b nhé, cái patch trc mình làm đc rồi nhưng phải khởi động lại máy mới có tác dụng =.="
Bài hướng dẫn chẳng rõ j kả lại còn bảo chỉ cần cop vào thì bó tay rồi =.="
PS: ah mà cái bạn send cho mình link kia là của s60v5 mà.
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
không được đâu bạn ạ. Mình thử cả trên e63 mà có được quái đâu. Bài này có vẻ vô ích quá hic hic
BaDuy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fe_hanghieu Con E72 của mình dùng cái này ngon luôn, bạn lấy file của bác chủ thớt nhé, khi chụp vẫn phải tắt âm báo (đặt lại âm báo hoặc chọn cấu hình Im lặng cho nhanh)
www.tinhte.vn/threads/508561/
@ngod4ihiep hjx làm theo vẫn tiếng ầm ầm nản 😔 mong chi giáo
Patch ẩn cột sóng, dung lượng pin và icon của pin.

Down về chép file .rmp vào E:\patches rồi vào ROMPatcher apply nó là xong.

HideBattery,signal,indicators.zip
Patch dấu thông báo khi có tin nhắn và cuộc gọi đến.

Dấu thông báo 1 new message và cuộc gọi khi có tin nhắn, cuộc gọi đến ngoài màn hình chính. Chỉ dấu thông báo, còn âm báo vẫn nghe đc. Chép file .rmp vào E:\patches rồi vào ROMPatcher để apply.

Nonmessagesandcallsidle.zip
@ngod4ihiep mình dùng E72. vầy có cách nào nữa không pro hjx mình mới dùng nên gà
@dai0986372270 Cái E72 thì rất khó để tắt tiếng bạn ah. 😁
@ngod4ihiep hjx sao del vậy mình thử làm để im lặng thì được nhưng bình thường lại không được 😔 buồn
@dai0986372270 bạn có nghĩ nguyên nhân bởi âm cachr báo không. bạn thử tắt nó đi xem.
mình cũng vừa hì hục cài .sis để tắt nhưng không đuợc nhưng tắt âm thi thanh công
Gửi file qua Bluetooth ở cấu hình Offline.

Bình thường khi để máy ở cấu hình offline thì ta ko gửi file qua bluetooth được, nhưng dùng patch này sẽ làm được điều đó. Chép vào E:\patches rồi vào ROM apply.​
StopDisablingBTinOfflineMode.zip
Patch gửi file sis, sisx bằng quản lý file mặc định của máy

Down file về và chép vào E:\patches rồi apply patch này trong RomPatcher là ta có thể dùng quản lý file mặc định của máy để gửi các tập tin .sis/.sisx mà ko bị báo "Unable to send protected content".

AllowSendProtectedContent.zip
Xem toàn màn hình trong giao diện Menu

Yêu cầu máy phải ài Jbak Taskman hay bất kỳ trình nào tương tự.

Cách thực hiện như sau:
1. Down file bên dưới về, chép vào E:\Patches, rồi vào ROMPatcher để Apply và Add to auto
- OS 9.1thì dùng file .91
- OS 9.2 và 3 thì dùng file .923
- OS 9.4 thì dùng file .94
- File RemoveCBA dùng chung cho các máy
Sau khi Apply và Add to auto, các bạn vào Jbak Taskman nhấn C để kill Menu. Khởi động lại máy.
Kết quả:

Ảnh nếu chỉ apply FullScreen (không apply patch RemoveCBA):

Ảnh nếu apply cả 2 file patch:

FullscreenMenu Patch.zip
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SpamProfessional mình xài c5 nè. ok mà
machoi1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shshsh812 cmt quá thiếu logic, ko hack → ko cài được Rom Patcher thì làm sao apply được. Người ta vào Rom Patcher và ko apply được. Cấu trúc Rom mỗi máy khác nhau nên có máy xài được, có máy ko 😆
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
@machoi1994 rom patcher 3.1 may không hack vẫn cài được nhé
machoi1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shshsh812 ở đâu? Rom Patcher Plus hay Lite vậy đại ka, bản Lite thì miễn bàn nhé
p/s: tốc độ spam bài, quảng cáo của đại ka quá kinh khủng :v
Patch khi mở/khóa phím sẽ không hiện thông báo

Chọn file phù hợp với máy của mình rồi chép vào E:\Patches. Vào RomPatcher apply là xong. Khi khóa hay mở phím sẽ ko còn bị báo Keypad unlocked/locked.

DisableKeylockNotes.zip
Ẩn themes mặc định của máy.

Nếu bạn không muốn thấy mấy cái themes mặc định nằm trong mục quản lý themes thì down file patch dưới về, chép vào E:\patches, vào Rompatcher apply nó là xong.

Disable Standard Themes.rar
Ẩn đồng hồ trên màn hình chủ

Khi bạn nhàm chán vì nhìn thấy đồng hồ ngoài giao diện chính của điện thoại thì hãy dùng patch này để ẩn nó. Down file đính kèm về rồi chép vào E:\Patches và vào Rompatcher chon Apply nó là xong.
Có 3 file dành cho OS9.1, 9.2 và 9.3 nhé.

HideClock.zip
@ngod4ihiep mình cài tắt tiếng ghi âm E72. khởi động lại máy. tiếng vẫn còn hình như có bé chứ không mất 😔
@dai0986372270 E72 rất khó tắt tiếng ghi âm bạn à. 😃
@ngod4ihiep dù sao cũng cảm ơn hehe 😁 nhỏ lại cũng là được rồi
cho mình hỏi thêm về cái vụ Jask được không bác :D nó là như thế nào vậy. dow bản nào là dùng ổn định nhất ạ
up cho mới mẻ, mọi người vào test nào 😁
denban
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang chờ hack phone em E 63, cứ đánh dấu vào cái đã.
thanks for share!
thank pác,có cái patch nào hay app nào hay nữa bác share lên cho anh em với
upppp cho lên đầuuuuuuuuuuuu
Topic hữu ích, dan sắc dán ^^
Loại bỏ thông báo kết nối của phần mềm Java

Đây là thủ thuật khi sử dụng phần mềm java truy cập vào mạng không còn bị hỏi quyền truy cập. Khi bạn sử dụng một phần mềm java truy cập mạng sẽ có thông báo có cho phép truy cập dữ liệu, có cho phép truy cập mạng hay không. Điều này có thể gây phiền phức,vào phần cài đặt trong App manager ko thể chọn cho nó chấp nhận hoàn toàn được. Các bạn làm như sau:

1. Down file Java Hack về, giải nén và chép file c2zbin.rmp vào E:/patches và Apply nó.
2. Copy file MIDP2SECURITYPOLICYV2.DLL tới C:\Sys\Bin. Copy thư mục midp2 tới C:\system\data
Làm xong khởi động lại máy.
Nếu ngại không muốn làm các bước trên thì các bạn có thể cài file sis đã được đóng gói cho tiện sử dụng.

Java hack in Sis.rar
Java Hack.rar
Bài viết rất hay và chi tiết. Cảm ơn bạn đã tổng hợp lại thành 1 Topic cho anh em dễ tìm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019