Các thủ thuật giúp bạn sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive tốt hơn

Duy Luân
1/3/2014 7:6Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình vào OneDrive là bị khởi động lại lumia 625 bị vậy đó không biết gì...bác nào pro giup mình với
Mình chỉ muốn lưu dữ liệu trực tiếp lên mây luôn mà không muốn lưu dữ liệu vào ổ C vì tốn dung lượng thì làm thế nào các bác nhỉ.
@trustly Thì chọn chế độ only online ấy bạn
@ngokimphuc Mình muốn dùng trên máy tính win7 chứ không phải trên windowsphone
@trustly hi, thì mình đang dùng win 8 chứ mình có dùng wp đâu bạn 😃
bạn dùng win nhắp chuột phải vào chắc có dòng này chứ nhỉ
hi2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngokimphuc Tiếc cho pm đồng bộ Onedrive trên win7 ,ko có cái này quả là rất chán 😔
Dữ liệu nào bác hay truy xuất thì hãy sync còn thư mục nhạc cứ để online. Em nó tự stream tốt.
Mình dùng song song các thứ sau đây:
Flickr cho hình ảnh
Mega cho file iso file lớn.
Onedrive-Googledrive-Dropbox cho công việc.
Klw cái nữa là Trello để chia sẻ lịch làm việc tasklist, thời khoá biểu với đồng nghiệp.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn mobile app
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bacsidien94 Bro dùng nhiều quá nhỉ, có thể chia sẻ kỹ hơn việc tổ chức dữ liệu được không?
@bleu_mos Bác có thể xem cây thư mục của em trong 1 máy tính con trong kho của mình.

- Bao gồm các thứ rất côm đồm như : GoogleDrive, OneDrive, Box, Dropbox, Mega vì máy này mình dùng để truy cứu và làm việc nhiều.
Nếu như máy ở dưới phòng khách thì chỉ có Mega vì như mình đề cập ở trên Mega dùng chứa phim ảnh nhạc nhẽo.

- Còn để quản lý các tài khoản của chúng, thì em tạo một file excel lưu tất cả email đăng ký, username, password, dùng cho hạng mục nào, có thể mở rộng sức chứa được không, khi nào hết hạn khuyến mãi/ trả phí.v.v
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bacsidien94 Bác giúp em các sd Flicker với Trello ạ.
cho mình hỏi từ onedrive trên đt mà muốn down nhạc hay tệp xuống bộ nhớ máy thì làm như thế nào?
số là hình ảnh thì có icon download, còn những tệp khác thì không, vậy thì nếu không có wifi thì không thể sử dụng chúng rồi
Làm sao download từ onedriver = IDM được hả các bác?
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào giúp em sử dụng 1 foder trên pc cùng đồng bộ trên onedrive và google drive không ạ

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn mobile app
@vuongquocls lúc bác cài đặt vào máy nó sẽ giúp bác làm điều này.
bác chưa dùng bao giờ à
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đang dùng googledrive và rất hài lòng. nhưng ý là giờ muốn đồng bộ cả googledrive và ondrive cho 1 folder để làm việc ở nhiều nơi.
@vuongquocls tối kiến lắm đừng làm thế
Thấy OneDrive đồng bộ hơi chậm hơn Dropbox thì phải?
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác giúp em sử dụng Flicker và Trello với ạ

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn mobile app
cho mình hỏi m dùng android mà tính năng tự động up ảnh khi vừa chụp xong nó ko hoạt động vậy, m phải tắt đi tính năng upload xong bật lại nó mới up ảnh, như thế rất là bất tiện, ai biết chỉ dùm m với
Mấy pro cho hỏi chút: Minh đang dùng Windows 8.1 nhưng bằng tài khoản Adminitrator mà chạy thẳng cái SkyDrive thì làm cách nào vậy?

Thanks!
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn để đưa Desktop lên "mây", tuy nhiên bây giờ tất cả các thư mục con của Onedrive đều hiển thị trên desktop rất khó chịu, và desktop với onedrive giờ thành 1 rồi. Mình muốn lấy lại desktop như ban đầu mà ko cách nào làm được, desktop và onedrive nó cứ dính vào nhau, thay đổi thằng này thì thằng kia cũng thay đổi theo. Ban giúp mình lấy lại cái desktop nguyên bản của mình đc ko, cảm ơn bạn nhiều !
minhkst007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi. Hiện mình có 1 laptop và 1 máy bàn dùng chung 1 tài khoản OneDrive. Nhưng mình không muốn các file trên OneDrive lưu trên máy bàn nhưng vẫn có thể mở file được khi cần. Vì nếu mình tắt Sync thi cũng không thể mở file được luôn. Dùng trình duyệt web để mở cũng được nhưng hơi phiền phức.
@minhkst007 Thì bạn cho nó thành online-only á 😃
minhkst007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngokimphuc Online only thì khi bạn mở 1 file rồi thì file đó vẫn lưu trên máy. Còn xóa file đó đi thì trên OneDrive cũng xóa luôn vì phải mở Sync. Còn tắt Sync đi thì lại không mở file trên OneDrive được :mad::mad::mad::mad:
@minhkst007 Vậy thì mỗi khi mở xong lại chịu khó cho nó thành online-only tiếp :p dù sao cũng đỡ mất công hơn lên web tải về làm 😁
danhdang2603
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôi dùng winp 8.1 mún đặt mật khẩu cho one drive co đc không.?? hoặc có cách nào không cho nguời khác vào đc k.??
rongtrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@ không có cho win7 64bit ah bác?
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốc độ download của m.n khi tải xuống từ onedriver có cao ko...bình thường mình download max là 480kb/s nhưng khi download từ onedrive thì cực kì thấp ....mặc dù h đó ko ai dùng ...chỉ mình dùng
22minhhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã thử cách 8. Di chuyển desktop lên mây. Sau đó đổi về như mặc định thì rối tung cả lên. Như hình:
Giờ mình muốn chuyển về mặc định thì sao chủ thread ??
Mình lưu One vào ỗ C hiện tại dung lượng Ỗ C khá nhiều ko biết có di chuyển Nguyen cái One qua ổ D được không??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019