Các thủ thuật giúp bạn sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive tốt hơn

Duy Luân
1/3/2014 7:6Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được.

- Tạo folder đặt tên OneDrive bên ổ D.
- Ở ổ C, chuột phải lên folder OneDrive và chọn Properties, ở thẻ Location, dán đường dẫn tới folder OneDrive ở ổ D, ví dụ: D:\ABCD\OneDrive, hay D:\OneDrive.

Nhấp Move và đợi nó Move sang ổ D.

Muốn trở lại như cũ về ổ C, thì làm tương tự, và chọn Restore Default.

1. Nếu trước đây bạn di chuyển Desktop vào bên trong OneDrive (một folder con):

Làm như bên trên với folder Desktop bên trong folder OneDrive để Restore Default.

2. Nếu trước đây, bạn đặt folder OneDrive là Desktop (hay đặt Desktop là OneDrive) thì chia buồn với bạn về sự lộn xộn sau khi bạn phục hồi nhé. Mọi thứ ở ...\OneDrive sẽ đều được Move ra Desktop.

Bạn có thể nhấp No khi nó hỏi có muốn di chuyển files không. Sau đó Desktop nó về chỗ cũ rồi thì, copy và move thủ công những Shortcuts, ... ở trong OneDrive ra Desktop. Nhưng theo như bạn nói thì bạn đã đổi về mặc đinh rồi nên ...
CHo mình hỏi chia sẻ link download của onedriver lên diễn đàn kiểu gì vậy. mình tìm không thấy đâu. chỉ thấy chia sẻ lên FB thôi
@hungson_hl Tick vào cái file mình muốn lấy link rồi bấm vào chia sẻ, bấm vào nhận liên kết đó bạn. Capture.PNG
@ngokimphuc ok. cám ơn bạn.
Mọi người chỉ em cách chuyển dữ liệu từ Google Drive sang OneDrive với
hay quá kia
Anh chị nào biết cách nào hay tools nào chuyển dữ liệu từ gmail sang outlook(office 365) chỉ em với. Em biết cách chuyển 1 tài khoản rồi nhưng làm cách nào mà chuyển nhiều users cùng một lúc á. Mail online nha mọi người
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
9 năm
ổ C của mình chỉ có 128G cả cài win và soft nữa.còn Onedrive mình có 130G.Vậy làm sao để sử dụng hết 130G của Onedrive khi ổ cứng ofline ít?
duylatdat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@adol_hitler Chọn One drive qua ổ khác được mà bạn, bạn thử cài đặt lại và chọn đường dẫn qua ổ khác
hoanghauha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mở các file office từ thư mục onedrive trong máy tính em thấy chậm hơn so với mở các file office trong máy tính. Các bác có thấy vậy không. Em mở chậm hơn so với bt nên khó chịu quá. Có cách nào nhanh hơn chỉ giúp em với
Mình xài win 7 cài apps onedrive. Onedrive ổ C của mình bị đầy, muốn chuyển Onedrive sang ổ C nhưng ko làm đc. Ai làm đc rồi chỉ mình với. Lưu ý: Mình win 7 chứ ko phải win 8.1 nha, win 8.1 thì dễ rồi.
anhkutj
TÍCH CỰC
9 năm
ai biết lỗi đồng bộ onedrive business
OneDrive for Business – Unsynced Changes
sao khổ cái ông micro quá
DatCold
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ làm sao xóa ổ đĩa tạo từ Onedrive zị bạn.Mỗi lần bật máy lên đều báo ổ đĩa Z bị lỗi hết (Z là ổ tạo từ Onedrive).Giờ mình muốn xóa luôn đó.
cu kum
TÍCH CỰC
9 năm
Ứng dụng Onedrive thật tuyệt
haind
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao em không thể truy nhập onedrive từ trình duyệt nhỉ. Trước đây em cài onedrive trên máy tính, chuyển rất nhiều ảnh lên. Giờ máy cài lại, ko có onedrive nữa, em chỉ muốn truy cập lại onedrive từ trình duyệt mà không thể nào vào được. Có ai giúp em không ạ
Mình đồng bộ rồi.nhưng mình lỡ tay xoá ở trên máy tính.nên mất.kiểm tra trên onedriver cũng mất là sao vậy mn ơi
20062456
TÍCH CỰC
9 năm
Có cách nào để đồng bộ chỉ 1 thư mục của Onedrive trên Windows 8.1 không?

Khi đăng nhập PC bằng TK Microsoft thì tất mặc định all các thư mục sẽ đồng bộ mà ko chọn riêng lẻ từng thư mục được.
lttung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác vui lòng cho hỏi thăm, cơ chế đồng bộ file lớn của các cloud như thế nào
Thí dụ, mình có File 100mb, sau đó thêm nội dung File đó thành 150mb, nó tải lại toàn bộ 150mb ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019