Các thủ thuật giúp bạn sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive tốt hơn

Duy Luân
1/3/2014 7:6Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lttung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác vui lòng cho hỏi thăm, cơ chế đồng bộ file lớn của các cloud như thế nào
Thí dụ, mình có File 100mb, sau đó thêm nội dung File đó thành 150mb, nó tải lại toàn bộ 150mb ?
Thank thớt đã chia sẻ 😃
Mấy bài viết của bạn này rất hay. Mình cũng đang kinh doanh về hệ thống lưu trữ trực tuyến Airbox của Viettel. Do ra đời sau nên hỗ trợ hầu hết các hệ điều hành và thiết bị đầu cuối, sử dụng lại đơn giản hơn các dịch vụ lưu trữ khác. Mỗi tội là giao diện chưa được bắt mắt cho lắm 😁
làm sao để có dấu tích báo file đã upload xong hả các bác, không có dấu tích tù quá
Các bác cho em hỏi em muốn đổi Folder đồng bộ mặc định sang Folder khác (vd như trong ổ D, E) thì làm như thế nào ạ !
@Phan Công Quý Mình cũng đang tìm cách chuyển Folder mặc định về ổ E nhưng chưa thấy ở đâu. Có ai dùng quen chỉ với ạ.
@Hvn8006 Bạn định hỏi cho dịch vụ nào vậy???
Các bác cho em hỏi một chút về cái vụ này với.
Em có dùng ipad ios 9.1, onedrive, microsoft office ( cùng một tài khoản ). Trước đây dùng bình thường ngon, không hiểu sao tự dưng bây giờ khi em mở file word, excel, powerpoint thì :
1. Nó bắt đăng nhập tài khoản liên tục.. Khi đăng nhập xong thì:
2. Nó không cho phép mở với lỗi : " You don't have permission to open file". Trên máy tính vẫn dùng bình thường. Em có sử dụng onedrive này trên 1 máy win 7 và 1 máy win 10 nữa.

Các bác đọc hiểu giúp em xử lý với.
Cảm ơn nhiều nhiều
Sao các bạn không dùng Dropbox, nó rất tuyệt, lưu lượng free cao. Như của mình hiện tại đang được khoảng 55Gb.
@Hvn8006 Đang có chương trình nâng cấp miễn phí lên 1TB với Dropbox Pro bạn ơi, xem hướng dẫn đăng ký ở đây nhé https: //www. facebook.com/yeumeobeonhieu
@T. Trung Làm theo cách của bạn, nhưng nó không hiện số visa.
@Hvn8006 Sao lại không hiện ra số visa, bạn thao tác đúng theo bài hướng dẫn là đưọc mà, chỗ mình mấy anh chị đều đăng ký được rồi
quochung12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay ghê ta, cảm ơn chủ thớt nhé
Bác ơi, làm theo cách của bác, xong bước 3 thì nó báo thế này ạ.
hiện tại Onedrive của mình có một vấn đề rát khó chịu là nó tự động copy files ra nhiều bản dựa trên số lượng thiết bị cài Onedrive trong khi mình chỉ muốn có 1 bản duy nhất dù truy cập bất cứ máy nào, có bạn nào biết cách xử lý không chỉ mình với, ví dụ như bên dưới, chỉ có 1 file chính phía trên mà nó tự động tạo ra các file khác mặc dù mình không làm
Chào mọi người mình có 1 file excel muốn chia sẽ lên onedrive cho đồng nghiệp. Nhưng mình muốn phân quyền cho từng đối tượng chỉ xem hoặc chỉ nhập dữ liệu vào và không thể xóa dữ liệu đã có trong file. vậy có cách nào để thực hiện được hiện được với onedrive không mong mọi người giúp đỡ.
ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi chút. Mình xài điện thoại Nokia X2 (android nửa mùa của anh Mic) và có thể tự động upload lên OneDrive các file hình ảnh và video, nhưng OneDrive không upload tự động các loại file khác mà mình phải làm thủ công mỗi khi cần up. Mình muốn tự động upload 1 thư mục quan trọng có nhiều file trong đó và số lượng file biến động hàng ngày, vậy làm như thế nào nhỉ?
Trajtjmsatda
ĐẠI BÀNG
8 năm
onedrive đã tăng phần giới thiệu từ 5GB lên 10GB. đã ghê
Nếu up dữ liệu lên google drive hay onedrive giữa chừng vì sự cố bị hủy thì có cách nào có thể up tiếp tục được không hay lại phải up lại từ đầu ạ,nhờ các bạn chỉ giùm mình với ạ
naminh71
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác cho hỏi, có cách nào chuyển Onedrive sang ổ cứng gắn ngoài không? Macbook em có 250GB
ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@naminh71 250 GB cũng không đủ chứa sao bạn? Ổ cứng di động chỉ nên dùng lưu trữ chứ không nên dùng như ổ gắn trong sẽ mau hư đấy. Chuyển qua ổ di động thì làm theo hướng dẫn ở bài đầu tiên là được. Tuy nhiên bất tiện lắm vì chẳng lẽ lúc nào cũng gắn nó vào laptop. Thế thì còn gì là "di động" nữa 😃
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi chút. Mình có chia sẻ file để dowload nhưng mỗi lần họ muốn dow là phải đăng nhập vào onedriver thì mới dow được. Vậy có cách nào không cần đăng nhập mà dow luôn được không ?
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi chút. Mình có chia sẻ file để dowload nhưng mỗi lần họ muốn dow là phải đăng nhập vào onedriver thì mới dow được. Vậy có cách nào không cần đăng nhập mà dow luôn được không ?
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuducdong Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp
Mình có vào và chia sẻ file .rar thì thấy chia sẻ không cần đăng nhập thật. Vậy thằng one driver này cho dow trực tiếp file .rar các file khác chia sẻ khác phải đăng nhập mới dow được
vuducdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daucua001 File nào cũng đc mà bạn ơi, file ảnh, file pdf, office, iso, rar, zip, v..v...

Up thử 1 file iso vào tài khoản của bạn luôn này và shared:

https://1drv.ms/u/s!ApNb4W5Bt70Nb2wC73iv_uKR7_o
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuducdong uhm. File nào cũng được thật, có khi mấy file nhẹ không cần đăng nhập
File này gần 4g
https://1drv.ms/u/s!ArmqAar8F5MfjEa3un9mJpixB0py
dow nó hỏi đăng nhập ngay
vuducdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daucua001 Để hôm nào rảnh mình thử up 1 file iso tầm 3-4gb xem thế nào.
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Cho em hỏi: Lỗi như thế này làm sao để xử lý triệt để hả các bác?
vuducdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cu kum Bạn thử xem:

Right click on the OneDrive notification icon.
2) Select Settings.
3) On the Settings tab, under General, uncheck the option “Use Office to sync files faster and work on files with other people at the same time.”
4) Click OK.
5) Exit and restart the OneDrive app.

Hoặc

Trong thẻ Office, uncheck dòng "use office 2016 to sync Office files that I open"
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
@vuducdong Thanks bạn nhiều, mình đã làm và đợi kết quả
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
@vuducdong Sao máy mình không có như các bước màu xanh bạn nhỉ, mình làm cách 2 nhưng vẫn thế
vuducdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cu kum Vậy để kiểm tra thêm tại sao.
kazan5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi như này:
1 tài khoản onedriver sử dụng ở máy cty và máy ở nhà.
Nếu 2 máy cùng mở 1 file exce hoặc word và sửa. thì dữ liệu có phải sẽ lưu trên thiết bị nào sau cùng đúng ko. Em mấy lần bị mất dữ liệu vì cái thằng onedriver này. Làm file excel đã đời trên cty rồi về nhà mở máy ở nhà lên trắng trơn. trên office đã cài auto save 5' 1 lần.
vuducdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kazan5 Phải như này, bạn làm ở cty xong, về nhà phải nhấn nút sync để đồng bộ trên mây về máy tính ở nhà, rồi lúc đó mới mở file lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019