Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các ứng dụng iOS đưa lên sau ngày 1/2/2014 sẽ phải tối ưu hóa cho iOS 7

sonlazio
18/12/2013 9:47Phản hồi: 99
Các ứng dụng iOS đưa lên sau ngày 1/2/2014 sẽ phải tối ưu hóa cho iOS 7
Apple vừa cho biết tất cả những ứng dụng mới đưa lên hoặc cập nhật lên AppStore sau ngày 1/2/2014 sẽ buộc phải tối ưu hóa cho iOS 7 nếu không muốn bị hãng từ chối phát hành. Điều này đồng nghĩa với việc các lập trình viên sẽ phải tinh chỉnh các dòng lệnh cũng như sử dụng Xcode 5 mới nhất khi đóng gói ứng dụng nhằm bảo đảm hiệu năng máy cũng như tính tương thích với hệ thống. Trước đây thì Apple đã từng có hành động tương tự khi họ yêu cầu tất cả các ứng dụng mới/cập nhật trên AppStore buộc phải tương thích với màn hình kéo dài trên iPhone 5.[prebreak][/prebreak]

Tham khảo: 9to5Mac
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt quá, cho nó đồng bộ chứ youtube giờ vẫn phải xài key board của os cũ nhìn kì cục quá
bachtran21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hieu Nguyen. Đang định comment như bác :3
zprox
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon,cứ có lợi cho người dùng là tốt.
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
1 điều xảy ra không sớm thì muộn
@hongducwb Cơ mà sớm thì tốt hơn. 😃
hoan ngênh 😃
Qá nhọ, hiện tại con ipad2, iphone 4 của mình vẫn 6.x...và ko update dc tính năng Find My Phone..nản apple gê...:mad:
@kyoshiro3000 khôn ngoan đấy bạn , đồ cổ up lên rồi lết , ipad air còn đứng hình này.
@kyoshiro3000 tối ưu cho 7 nhưngg 6 vẫn xài đc mà
@kyoshiro3000 vậy ip4 chạy 5.1.1 có nên update gì k ?
em vânc chưa hiểu vụ này lắm
ai giải thích giúp em vs
em cảm ơn
@crtruong Cứ update app bình thường, có 1 vài ứng dụng apple bắt nâng cấp lên bản cao hơn mới cho dùng...hehe
lemanh90
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ có apple mới làm được. nói cái gì nhà phát triển phải làm cái đó. haizzz
@lemanh90 Gì mà than ngắn thở dài a. Tốt cho người dùng thì a nên ủng hộ. Chứ ở đó mà đánh giá con người ta làm gì.

Ip5 xài app 3.5 inch, keyboard chả ăn nhập gì với IOS 7. thế chắc tiện lắm a nhỉ?
chót mua bản 16gb vì thế chả cài cái app gì 😁
@tienanbich mình còn mua bản 5Gb cơ =))
Đó là điều khiến tôi thích apple
Nghĩa là từ nay, 1 cách ko chính thức, iPhone 3G, 3GS bị hắt hủi...
Cụ thể là từ T2/2014; 3G, 3GS ko còn được update bất kì app nào nữa vì "chúng" chạy tối đa iOS 6.1.3, ko chạy 7.X thì làm sao mà update apps tối ưu cho 7.X...
Apple: "Tui hông có phục vụ người dùng nghèo/có tiền mà ko chịu nâng cấp thiết bị... "
Vậy là biết thân phận rùi nha bà con cô bác nào xài 3G, 3GS...
Hô hô hô... 😁
th4nlinh
TÍCH CỰC
10 năm
@MrDuc2010 Bạn ơi, bạn thử xem có cái dt nào được hỗ trợ hdh mới đến 4 năm kể từ khi ra mắt như 3gs với ip4 chưa ? Mình chỉ muốn dùng ios 6 đây, tính năng đầy đủ, có jb, quá ngon
@MrDuc2010 Như vậy mà bác còn đòi gì nữa??? Apple đã hổ trợ cho thiết bị IOS tốt lắm rồi, đừng có ở đây mà nói xiên nó xỏ, câu nói của bác phù hợp với android phone hơn 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@cool3366 Vậy bác nghĩ đồng tiền không lớn à! Mua cái máy 16-19 chai để sử dụng mỗi fb và chụp hình, xem phim, nghe nhạc! (Số đông)
cool3366
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huunguyen Đồng ý bác là vậy
Nhưng sản phẩm đã có tuổi, ngưng hỗ trợ là điều tất yếu để thúc đẩy người tiêu dùng mua sản phẩm mới
hamyty
CAO CẤP
10 năm
tuyệt vời quá apple ơi ;)
Em không hiểu nhiều về lập trình iOS lắm, nếu các Apps phải tối ưu hóa cho iOS7 như vậy thì iPhone 5 với 6.1.4 vẫn sẽ nhanh mượt chứ?
kungvn
CAO CẤP
10 năm
giao diện phẳng càng nhìn càng thấy thích 😁
quá nhọ cho đội 5.1.1 :-<
thế thì ngon , thích vụ này !
chất lượng là yếu tố quan trọng mà.

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
😁 Google k bao giờ làm đc điều này.
@Apple Haters Google play giờ toàn mã độc, ko đọc kỹ, cài vào phát là hết tiền trong TK, Chỉ có appstore là an toàn:D
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ có tốt trở lên thui. Hoan nghênh Apple.
vậy ip4 chạy 5.1.1 có nên update gì k ?
em vânc chưa hiểu vụ này lắm
ai giải thích giúp em vs
em cảm ơn
Sang nam nhieu thu se ko duoc ho tro nua: ios, windows xp
ios hơn android chỗ này nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095