Các ứng dụng xem YouTube hay cho Windows Phone

bk9sw
16/7/2012 6:19Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP không hổ trợ Flash mà đúng không nên nếu có App để xem Youtube mình nghĩ nếu file phim đó có sẵn (định dạng không thuộc Flash) ở Youtube thì xem trực tiếp còn nếu file phim đó ở Youtube dạng Flash thì phần mềm đó sẽ Conver lại trực tiếp và gián tiếp phát lại cho WP đúng không???
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iqnet ẹc cái bạn này =.="

youtube nó thông mình lắm 😁, bạn thử không cài flash cho browser máy tính rồi vào youtube vẫn xem bình thường nhé :D. nếu browser không support flash thì youtube sẽ trả về html5 :D
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shyaken Có thể là vậy như bạn nói nhưng một số trính duyệt ví dụ như ở smartphone chưa tích hợp HTML5 mà dù có tích hợp thì theo thông tin mình được biết thì HTML5 chạy trên smartphone vẫn còn rùa lắm.
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iqnet mình làm app trên windows phone thì thường sẽ dùng mediaplayer launcher tích hợp sẵn, hỗ trợ stream http 😃 và api của youtube có trả về link video http bạn ợ 😃 một số app thì dùng webview thì webview của wp7.5 dùng core của IE9 có hỗ trợ html5 😃

và ở trường hợp này youtube sẽ trả về định dạng là mp4
một số trường hợp bạn sẽ không xem được video trên windows phone (thực ra nó sẽ bảo là Publisher doesn't make this video avaiable on mobile phones hoặc câu gì đó tương tự mình quên rồi 😃 ) thì là do người upload chỉ upload định dạng flv, và youtube không convert nó sang mp4... kiểu vậy

đấy là tất cả những gì mình biết về xem video youtube sau khi học video streaming 😃 và windows phone development 😃
zodiac_hl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trình duyệt nào xem Maria Ozawa kô giật nhỉ ;))
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
hồi xưa mình cài Rom Cook của DFT có cái HTC Tube, mình thấy cái đấy là hay nhất. Chả hiểu sao sau này cài lại rom không tìm được cái đấy nữa :-s trên market của HTC cũng k thấy luôn :-s
trươc có cái youtube pro dùng ok nhất nhưng e vừa reset lại máy lên market down thì ko còn nữa, tiếc quá
nxkhang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@little_mouse Youtube Pro vẫn chuẩn nhất. Giao diện đẹp đúng kiểu metro. Hỗ trợ đầy đủ hơn... Mình vẫn thích nó nhất.
@nxkhang Mình cũng thế nhưng tiếc là h nó ko còn trên market nữa làm mình ko có cái mà dùng
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
youtube pro vẫn thấy ngon mà ta mình vẫn đang xài đây 😃
Supertube công nhận xem nhanh thật ! Mỗi tội ko xem đc full màn hình
Lưu lại bài này, đến khi wp 8 ra mua máy về cài :p
em vấn thích android hơn
hay rồi 😁
rat la thich gd wp dang doi w8 ra lam 1 cai
Phần mềm SuperTube có rất nhiều tính năng hay, mọi người tài về dùng thử xem sao. mình dùng thấy rất hay tải về rất nhanh.
@nguyenchauson bác cho em hỏi, thế những cái video mình tải về, nó nằm ở đâu trong cái lumia thế nhỉ? e chả tìm thấy nó đâu cả bác ah. cảm ơn bác!
@ducpham2801 nằm trong phần download của supertube. Bác vào đấy sẽ thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019