99XX Các vấn đề khi sử dụng 9900 (chia sẻ và trợ giúp)

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tommykp, 24/9/11. Trả lời: 1000, Xem: 75498.

1. tommykp

tommykp Thành viên

5000mA mà nổ thì tiêu "chuối" ah :)

2. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Bác nói ghê quá. Nhưng mình trót mua rồi

3. alo_tongdaiday

alo_tongdaiday Thành viên

nổ sao được mà sợ bác

4. alienthai

alienthai Thành viên

Các bác cho em hỏi: thi thoảng e vào appworld thì thông báo lỗi kết nối., các ứng dụng internet khác cũng ko vào được, khởi động lại thì lại bình thường.., lỗi này là do gì ah...... thank....

5. wetwet1211

wetwet1211 Thành viên

Bác kích hoạt servicebook chưa, muốn sử dụng 3G bào browser không xài bis thì phải SB để kích hoạt browser nhé

6. iloveiphone9

iloveiphone9 Thành viên

mình có cái 9930 nút power trên đỉnh bấm không ăn? phải làm sao đây các bro? mong được giúp đỡ

7. tommykp

tommykp Thành viên

có lẽ do bạn ko dùng bis/bes nên khi kết nối thường ko ổn định. Bạn thử kiếm 1 cái SB khác xem sao

alienthai thích nội dung này.
  8. alienthai

alienthai Thành viên

Thank bác., e toàn auto load SB., chưa backup cái SB nào cả :) bác có cái nào ko gửi e với nhé :)

9. tommykp

tommykp Thành viên

bạn search và dùng thử của Dauden nhé (dễ tìm lắm), mình ko có sẵn ở đây.

alienthai thích nội dung này.
  10. alienthai

alienthai Thành viên

Yes,. thank bác ;)

11. wetwet1211

wetwet1211 Thành viên

các bác cho em hỏi appworld vào bằng wifi được mà 3g thì không là do lỗi 3rd phải không ạh. Facebook vào opera mini thì được còn browser thì không được mặc dù đã cài SB cho facebook rồi, trước 9700 bình thường giờ 9930 không vào được

12. MR.ZEROZERO

MR.ZEROZERO Thành viên

cac bac cho em hoi. tai sao em luu so dt trong danh ba. nhung khi emm goi thi may lai thuc hien cuoc goi toi mot mavung cua nuoc khac???????

vd" em add contact : 0909232876
    nhung khi call no lai bao: +10900909232876
    dong thoi tong dai bao ban dang thuc hien cuoc goi quoc te. va khong the lien lac duoc.......trng khi do em dau co dang ky roaming dau?????????

13. wetwet1211

wetwet1211 Thành viên

bác đổi mả vùng trong smart dialing chưa, country code: +84 hoặc unknown nhé

tommykpMR.ZEROZERO thích nội dung này.
  14. chip29807

chip29807 Thành viên

Phải đăng ký bis/BES thì mới vào được bằng 3g

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn

tommykp thích nội dung này.
  15. MR.ZEROZERO

MR.ZEROZERO Thành viên

CAM ON BAC... OK RUI.. lần đầu dùng BB chăc phải tham kiến các bác nhiều nhiều............

16. tommykp

tommykp Thành viên

dùng 99 lâu thấy wifi kém quá, thua xa ios + androi. Ko biết có pm nào để kéo wifi lên ko nhỉ (mà ko tốn pin nhé)

17. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Mình bỏ BIS đi thì ko vào đc app nhưng vẫn vào đc fb

18. wenquan

wenquan Thành viên

Các bạn cho hỏi cách chặn pop up quảng cáo nhà mạng trên Blackberry. Sim mình dùng trên 9780 thì không sao, nhưng với 99 thì nó thỉnh thoảng nhảy ra popup quảng cáo của nhà mạng (không phải tin nhắn quảng cáo nhé). Rất khó chịu

19. aquy81

aquy81 Thành viên

Bác nào tư vấn giúp e hiện nay bản ROM nào là ổn nhất cho 99. nhu cầu của e chỉ là nghe gọi, nhắn tin, lâu lâu lướt web, nghe nhạc, đọc truyện, vậy thôi, kg mail hay mạng xã hội gì cả. E đang dùng 99 T-Mo, ROM 391 nhung bị hien tượng lâu lâu tự reset lai, kg biet là do nguồn hay do lỏng chân pin hay gì nua. Em cũng hay xạc qua đêm, vài lần để kiệt pin. Trước khi để kiệt pin thì xài rất tốt và kg có hien tượng này. Mà công nhận 99 cái gì cũng yếu, chỉ đc cái bàn fím là đỉnh thôi, vậy mà sao cứ xài hoài...mong các cao thủ vào giúp đỡ.

20. dumadia

dumadia Thành viên

Các bác cho em hỏi con 9900 của em bắt dc wifi nhưng sao ko vào mạng dc ạ? nó báo là ko kết nối dc mặc dù sóng wifi đầy nhóc ạ! như vào 3G BIS bình thường ạ! tắt kết nối di động đi vào wifi là tịt! bác nào biết khắc phục giúp em cái ạ!