Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các vấn đề khi sử dụng 9900 (chia sẻ và trợ giúp)

tommykp
24/9/2011 6:10Phản hồi: 998
998 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bàn phím cũng bị lỗi phím space hixx
@hanoistylee Tôi cũng bị lỗi này. Khi ấn space nó lại thành nhấn đúp
@bloodheartvn Bệnh giống mình rồi 😔 làm nào h?
zeusfly
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác tư vấn em chỉnh thông số cho em nó với, em lướt web khi zoom nó hay giật giật chứ không mượt tới :d
@zeusfly Chẳng có thông số gì chỉnh cái đó cả. Bạn khởi động lại hoặc tháo pin ra rồi lắp vào thử xem. Không thì kiểm tra lại ROM xem sao! Hoặc khi duyệt web tắt hết các show image, flash...chỉ cho hiển thị text thôi!
99 của mình vừa chết nguồn chiều qua 😔 có chút kinh nghiệm xương máu post lên cho anh em để đừng anh em nào bị giống mình.
1. Đừng bao giờ cài phần mềm bằng BDM. Hạn chế tối đa kết nối 99 vào PC, Các bác nên cài phần mềm bằng App World và Ota. Nếu không có thể cài bằng file *.jar cóp vào thẻ nhớ.
2. Sử dụng 2 pin và sạc dự phòng. Không cắm sạc trực tiếp. Thậm chí mua hẳn 3 cục pin vào >.<
3. Ném ngay vào sọt rác nếu cái cáp có hiện tượng điện vào chập chờn.....

Chắc mấy ngày nữa là em cũng rao bán xác của em nó để trở về với 87 thôi. Chân thành đôi lời cùng anh em >"<
Khổ bác Che quá! Chả bù cho e, 9900r đời đầu tiên sạc qua đêm sà sã cả năm rồi mà vẫn ngon! 😁
chia buồn với bác Che con của em cũng cắm đêm liên tục may mà chả sao cả 😃
Em cần giúp về việc chỉnh âm báo tin nhắn của viber trên bb 9900. Lúc đầu thì có tin nhắn hoặc nhận tin nhắn đều có âm báo. Nhưng loay hoay mò 1 lúc thì khi có tin nhắn nó im bặt chỉ còn đèn LED. Ai chỉ em mở lại với.
cái này là lỗi phần mền không phải phần cứng trc dùng 825 không bị bây giờ dùng 861 thì lại dính cái vụ nhấn đúp này
các bác giúp em với , em update BBM lên bản mới xong ra màn hình không thấy đâu nữa 😔(
fatcat123
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi con 9900 của em cứ mỗi lần thoát appworld đều đòi restart là sao ạ ?
derailed
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fatcat123 Là nó vẫn còn ít nhất 1 soft cơ bản nào đó vừa được bác update mà chưa restart thôi, restart một lần cho xong 😃
fatcat123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@derailed Mình ko update gì cả, chỉ vào appworld rồi thoát. Nhưng lần nào cũng đòi restart, dù mình cũng restart mấy lần rồi 😔
fatcat123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@derailed Mình ko update gì cả, chỉ vào appworld rồi thoát. Nhưng lần nào cũng đòi restart, dù mình cũng restart mấy lần rồi 😔
derailed
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy bác thử chịu khó cắm máy và wifi update toàn bộ soft trong AppWorld, chịu khó làm xem, có khi lỗi ở AppWorld cũng nên, bản thân AppWorld cũng có update thường xuyên cho em nó mà
Sau vài tháng xài thì con 9900 của em nó có 1 vài vấn đề:
1 - lâu lâu máy bị đơ ở chế độ sáng vừa phải, có khi thì ấn reset được có khi phải tháo pin.
2 - vì lười viết bài trên lớp nên em hay soạn văn bản trên em nó nhưng nếu em dùng bộ gõ Tiếng Việt (Telex) thì cứ sau vài phút là sẽ bị lỗi 1033 và bị out ra (lỗi này tìm mãi chả thấy ai fix được). Vô lại nó cho recover nhưng lúc thì recover được lúc không (và thế là mất bài). Nếu đánh chế độ gõ English(...) thì lại không bị.
3 - các file văn bản (file đánh trên BB) khi em chuyển qua pc đọc thì lại bị lỗi font.

Mong các bác chỉ giáo cho em cách khắc phục. Cám ơn các bác rất nhiều.
cũng đọc 1 số cách để tắt âm khi chụp ảnh.có bác nào có cách chuẩn ko ạ
fatcat123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@De La Vega dùng phần mềm cameramute bạn ơi
bác nào biết : máy em dùng bình thường ổn định,có mỗi chuyện khi dùng bao da có hoster.bỏ vào bao da khi có tin nhắn bbm lấy ra đọc bình thường nhưng khi ấn back ra ngoài màn hình nền thì màn hình tắt luôn không sáng nữa phải ấn phím tắt cuộc gọi hoặc bỏ vào bao da sau lấy ra mới được.chỉ xãy ra khi dùng bbm va đt đang trong bao da có hoster.bác nào biết chỉ giáo em với
thienloc20
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy rogers của em ko bật được mạng di động. bác nào biết giúp em với ạ
Cho mình hỏi😔9930, 7.1) cho mình hỏi màn hình call screen, khi mình gọi đi và nhận cuộc gọi có thay đổi được không? Vì mình tải mấy theme trên appworld nó có mà về máy mình thì không thấy thay đổi gì?
@minhhaichv Những theme tạo bởi công cụ chưa chính thức thì ko hỗ trợ hiển thị phần này trên OS7.
@Phithuyhoahoa Nhưng trong appworld phần review mình thấy có và nó có ghi dành cho os 7 mà bạn 😔
@minhhaichv Bạn cho mình xem thử 1 link nhé.
TNVN
Trứng
7 năm
Con này vào mạng bằng wifi bị treo suốt, chán
TNVN
Trứng
7 năm
Con này vào mạng bằng wifi bị treo suốt, chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế