Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách active không cần sim nhà mạng cho iphone 4s

trongkham
2/4/2012 16:37Phản hồi: 25
tình hình là bạn em có 1 con ip 4s mạng bell canada,máy đã jb chứng tỏ máy đã active trước đó mới jb được,em hí hửng mua tp sim về làm cho nó nhưng bỏ vào chọn đủ các mạng từ bell đến fido...đều không được,em thử kết nối với itunes thì máy báo chưa active,itunes hiện ra 1 bảng tiếng anh báo sim không hợp lệ hay sao đó,em dốt tiếng anh nên không hiểu,em mở itool lên thì báo là unactive,em cũng không hiểu nổi là máy đã jb rồi mà sao lại như vậy,em xem lại thì máy có cài sam nên mới vào được màn hình home,em gỡ ra rồi reset all setting thì máy bảo active,máy ip 4s của em mạng AT&T khi reset all setting thì máy không đòi active mà sao máy mạng bell canada lại bắt active khi reset all setting mà máy đã active rồi.hôm nay ngồi nghịch thì mới phát hiện ra sự lợi hại của thằng TP-SIM.đây là cách làm.
Sim VN mà mình để bỏ vào máy ip 4s các bác bật chế độ mã pin lên,làm trên 1 máy nào đó nhé.xong các bạn lấy sim đã mở mã pin lên + TP-SIM vào ip 4s.máy đòi mã pin các bác nhập mã pin của nhà mạng máy đó vd máy e mạng bell em nhập 39201630 máy báo mã pin sai các bác nhập tiếp mã pin của nhà mạng VN vd mã pin của mobifone là 1111 rồi làm các bước như yêu cầu của máy để active và chờ khoảng 2 phút là có sóng.giải quyết 1 vấn đề cho những ai không có sim nhà mạng để active.các bác cứ làm thử rồi báo cho e biết kết quả nhé,em chỉ mới làm trên 1 con mạng bell dùng TP-SIM thôi nên độ chính xác không cao lắm,các bác có thể thử dùng R-SIM chẳng hạn.chúc các bác thành công và may mắn.nếu bác nào thành công thì thanks em phát nha.có gì sai sót mong các bác bỏ qua cho.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng Bác đã làm Thành công , đã gửi thông tin máy của Bác sang Trung Quốc , đang chờ bên Trung Quốc trả lời thì Bác đã làm được rồi!
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@romeotiamo e thanks bác nhiều.bác rất nhiệt tình và có tinh thần trách nhiệm cao.tưởng đâu ko có sim nhà mạng để active là ko làm dc,cuối cùng cũng xong,lần sau e sẽ ủng hộ bác.
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongkham verry good !
rsim cũng hỗ trợ active đc
R Sim hỗ Trợ active ko cần bật mã pin gì hết ... nhanh gọn hơn
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@baochuongit bác nào thử dùng r sim xem sao,vì e thấy trên tinhte nhiều ae hỏi mượn sim nhà mạng để active máy.e viết bài này để khẳng định dùng sim ghép có thể active đc ko cần dùng sim nhà mạng.
@baochuongit sao mình active với R-Sim ko được bạn?
@quochung_1980 mình active ok hết ..... R Sim 2 và 3 đều ok
@trongkham Cho mình hỏi sim ghép có thể active cho iphone 5s không
Máy mình nó cứ đòi sim nhà mạng
Cảm ơn bạn
mình làm hoài mà ko duoc bạn có thể hướng dẫn mình được ko? thanks
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@quochung_1980 bác dùng som ghép loại nào vậy,máy bác máy nhà mạng nao,nói rõ để ae còn biết đường gỡ rối tơ lòng cho bác chứ.
@trongkham mình có thắc mắc ,là máy không active làm sao jailbreak được mà cài sam được ?bạn hỏi bạn của bạn jb bằng cách nào thế ?
các bác có thể hướng dẫn active với R-Sim được ko, để a/e tham khảo rùi còn thank nữa chứ ;).
@lucky_mobile20 bác này nói đúng nè
mình dùng R-Sim máy nhà mạng telia Thụy Điển
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@quochung_1980 bạn dùng sim ghép r-sim à,cách thức hoạt động của R-SIM như thế nào mình không rõ,vì chưa có R-sim để test,còn dùng TP-SIM thì làm như sau.
bác bỏ sim mạng VN vào 1 máy nào đó mở mã pin lên(khi mình bỏ sim vào máy ip hay đt nào đó bảo nhập mã pin)là ok.lắp cùng với TP-SIM bỏ vào ip,máy đòi mã pin thì nhập mã pin nhà mạng của máy trước,máy báo sai thì bác nhập tiếp mã pin của sim nhà mạng VN ,rồi làm các bước kích hoạt ip như bình thường,có điều lúc dò sim thì hơi lâu 1 tí,vào được màn hình Home là ok.chờ 1 chút là co sóng luôn.
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng kh
mình nói rõ ở trên rồi,không hiểu sao khi mình reset all seting thì máy đòi active,máy at&t của mình reset all seting thì không bị.cắm vào itool thì báo là unactive,có nghĩa là máy chưa active hợp lệ,hồi bữa giờ mình kiếm sim nhà mạng mà khong có nên hồi tối lấy ra làm lại ,xoá Sam,reset all seting máy đòi active mình bỏ sim mobifone+TP-SIM vào làm các bước kích hoạt như bình thường,nó dò 1 hồi vào được màn hình chính và 1 lát sau nó lên sóng luôn.mình nghĩ dùng sim ghép có thể active cho máy không có sim nhà mạng để active được.
@trongkham như vậy trước đó đã active rồi jb phải khôg bạn?do bạn reset all setting nên mới đòi active lại đúng không?
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@vo_tinh mình không biết là người bên đó dùng như thế nào,khi bạn mình nhận máy nó nói chưa đụng đậy gì hết,nhưng mình thấy đã jb nghĩa là đã active mới jb được.
đúng là phải active mới jb được ,nhưng sao khi kiểm tra itool lại báo là chưa active ta.Vậy bạn có thể hỏi bạn của bạn xem làm cách nào không.Tại mình cũng đang bị 1 cây active đòi mã SSN nên cần jb để vào home đây.
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@vo_tinh máy đòi mã SSN là bó tay rồi bác ơi.
em cũng không hiểu là sao đã avtive rồi mà khi reset all seting lại đòi active lại,mà máy lúc đến tay mình thì đã cài Sam,kết nối với itool thì báo unactive mới ác chứ,làm em cũng đâu đầu cả tuần nay chứ ít gì đâu.
anh em cho hỏi mình đang có ip 4s cần sim O2 của nước anh có ai có xin cho? hoặc có ai bít mã pin nhà mạng O2 này không?
4s lên 6.1 bắt sim nhà mạng để active vào màn hình HOME mà em k có sim nhà mạng. Dung TP Sim + sim của Vietnam có active vào đc bên trong k ae nhỉ
nminhthiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang rât quan tâm, có con Telenor Norway đang đợi.
Em tưởng 4s active bằng sim ghép đc mà

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019