Cách bật 3G trên android

wolfhunter
19/11/2010 10:2Phản hồi: 34
Tình hình là e có con galaxy tab, kích hoạt gói 3G của vinaphone rồi nhưng k biết bật nó lên thế nào cả. Bác nào giúp em cái! Thanks....!
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên market search app 3g là nó ra thôi. Nhiều tha hồ mà lựa chọn
Thế k phải do cái settings trong galaxy tab mà phải cài phần mềm của bên thứ 3 hả bác....? Chuối nhỉ........:-(
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Làm gì có chuyện đó, đừng nghe lời cái ông kia, nói xàm đó. Đúng là ở trong Settings > Wireless & Networks > Mobile Networks

Mình không xài Galaxy S nên tên gọi có thể khác đi một chút, nhưng nó cũng chỉ nằm trong đó thôi.
Cách cài đặt 3G cho điện thoại chạy hệ điều hành Android
Android là 1 hệ điều hành không còn mới mẻ đối với những người dùng điện thoại. Tuy nhiên bản thân tôi cảm thấy ở Việt Nam thời gian gần đây mới có nhiều người dùng những điện thoại chạy Android, do đó có một số người cũng chưa biết nhiều về cách sử dụng, cài đặt thông thường cho những điện thoại chạy hệ điều hành này - đây là 1 hệ điều hành rất thông minh, rất nhiều chức năng, ứng dụng đặc biệt là về tốc độ truy cập Web, quản lý email, tải và cài đặt các ứng dụng, game trên Market..... Muốn sử dụng được những tính năng này thì trước hết ta cần phải đăng ký và cài đặt 3G cho máy.

Để cài đặt 3G trước tiên các bạn phải đăng ký sử dụng mạng 3G với nhà cung cấp mạng. Cái này chắc mọi người đều làm được nên mình không hướng dẫn ở đây.

Tuy nhiên để sử dụng được 3G trên điện thoại thì mọi người đều phải thiết lập cấu hình cho loại điện thoại mà bạn đang sử dụng.

- Đối vói các dòng máy Nokia (chạy Symbian) hoặc Samsung, LG, Motorola... (không chạy hệ điều hành Android) thì bạn có thể cài đặt cấu hình tự động thông qua tin nhắn gửi tới nhà cung cấp mạng bạn đang sử dụng.

- Đối với các máy điện thoại chạy hệ điều hành Android thì bạn không thể cài đặt cấu hình tự động bằng cách gửi tin nhắn được mà bạn phải cài bằng tay, tuy nhiên cách cài rất đơn giản và nhanh chóng. Các bạn có thể làm theo cách sau:

Từ màn hình chính bấm Menu -> Setting\Wireless & networks\Mobile networks\Acces Point Names -> Bấm Menu cài đặt APN như sau:

VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

EVN
APN: E-internet
Username: (trống)
Password: (trống)

Lưu ý: Các bạn dùng mạng nào thì cài theo mạng đó nhé (không cần phải cài hết)
sau khi cài xong các bạn chọn vào cấu hình đã cài bằng cách bấm vào hình tròn cạnh cấu hình mới tạo, khi nó hiện nút xanh là được.

Để 1 lúc cho máy đổi sang sóng 3G, khi trên cột sóng hiện chữ H hoặc 3G thì OK.

(Mình hướng dẫn theo HTC Desire, các máy khác cũng tương tự, còn đối với Google Nuxes One thì các bạn nhớ bỏ dấu dấu tích lựa chọn ở phần Use only 2G Networks nhé)
Xin chao ban Vennie va cac ban. Toi co dt Dell venue su dung mang EVN nhung khong cau hinh internet duoc, chi vao duoc den APNs thi khong vao duoc nua. Mong cac anh chi giup do. sory! Comment bang dt khong co TV.
@vennie de thu xem sao,like ban
ronie
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic chạy vinaphone con galaxy của em tự động chơi luôn mà đâu cần cài đặt gì 😁
14K9-0919
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn, bác giống e, ko cần phải setup j cả, đang kí 3G xong là chơi đc lun!
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi, e cắm sim vào là chạy luôn, một tháng xem phim mất hơn trăm Mb đây có phải cài đặ t gì đâu.
Dùng luôn cái APN wigget để quản lý kết nối, khi nào cần thì bật, ko cần thì tắt cho tiết kiệm dung lượng + pin.
huydtr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều người chơi đồ cộng nghệ cao mà không chịu tìm hiểu gì cả
các phiên bản Adroid từ 2.1 trở về trước thì phải set APN thủ công, từ Android 2.2 thì tự động nhận APN của các nhà cung cấp dịch vụ ở VN, chỉ cần SIM kích hoạt 3G rồi là đủ
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em 2.1 mà cần set gì đâu?
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình đang kí 3g của vinaphone xong chờ mãi chả thấy....?mình dùng vibrant
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
13 năm
ah,được rồi-mở cái data network mode lên on
em bật cái htc winfai lên cái thấy 3G phi ầm ầm phải hãm lại cho đỡ xót tiền cước, có phải cài cọt gì đâu nhỉ
Cam on chu thot, cam on cac ban.
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
dg bux đây, cài 3g trên galaxy fit, mini của mạng viettel ko dc. cài thử hết rồi, ko cái nào dc
quangga49
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài Motorola Defy (MB525), hđh Android 2.1 đã nâng lên 2.2. ANP tự động cập nhật. Cũng đã thử tất cả các bước mà các bạn chỉ. Kết quả: không có dấu H hay 3G gì, và tất nhiên không kết nối mobile internet đc. Mong được anh em chỉ giáo!
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
3g viettel an gian dung luong! mjh xai goi mi12 ma luc nao cug chi dc 200mb
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
Mình xài gamini thấy cài đặt đơn giản mà,lấy cấu hình tự động của nhà mạng luôn
tại sao của mình cứ hiện chữ H và dưới chữ H có 2 mũi tên 2 chiều, chẳng thấy hiện 3G và tốc độ thì chậm lắm
các bạn giúp mình với 😔
Máy của mình Biểu tượng mạng chỉ hiện lên chữ G và 2 Mũi tên ngược chiều nhau. Vào mạng thì rất chậm. Mình nghĩ chắc để chế độ GPRS. Có bạn nào biết cách chọn về 3G ko. Chỉ cho mình với. Con của mình cài Adroid 4.03.
quangvnz
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng bao giờ phải set thủ công nếu máy mua về ko root chạy rom khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019