Cách cài đặt SBSettings nhanh gọn hiệu quả nhất cho NEWBIES

iFoneOnFire
15/10/2010 11:45Phản hồi: 462
462 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác có lắc thì cầm chắc tay nhé, IP4 dễ rớt dzậy mà lắc kiểu đó chắc em phải thay tới 3,4 em đó, tay em hơi bị ...yếu! 🆒 ke ke

---------- Post added at 10:17 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Cẩn tắc vô ưu bác à, sợ mình xài chưa đến lúc đủ tiền mua em mới thì mấy cái nút tanh bành hết trơn phải thay thì xót lém, tâm lý người Việt mình hay sợ bung máy mất dzin ( trong đó có em nữa...hic hic).Mà xài ba cái đồ công nghệ này thì giữ gìn tí chút cũng có thể tạm gọi là... tinh tế chăng ?!? Ke ke....🆒
Lắc rơi hư ráng chịu, lắc quăng vô mặt người ta tôi không chịu nhé!
Các bạn cứ sợ hỏng nút nọ hỏng nút kia mà không sợ có 1 ngày hỏng cảm ưng ah 😁, dùng sao mình hạn chế các nút là tốt nhất
hỏng home+power thay ít tốn tiền hơn thay pin bạn ui
chỉ mình cách gỡ nó ra đi thấy tốn pin quá máy mình 3gs 4.2.1 mới up lên và máy mới nữa xài được 1,5 ngày thui để stanby mất 15% qua 1 đêm
kungvn
CAO CẤP
13 năm
ai dùng ip mà chả dùng sbsetting.
mà sao em thấy nó tốn pin quá anh ui
kungvn
CAO CẤP
13 năm
có khi do fw của bác hay 1 số phần mềm đụng nhau chứ? em cũng có lần bị thử restore cài lại lại bình thường. nói chung sbsetting rất quan trọng và tiện.,
violetdylan
ĐẠI BÀNG
13 năm

Lúc trước, ở bảng này (nếu e không nhầm) có nút để xóa xạch các phần mềm đang chạy ngầm. Vậy mà giờ chả thấy đâu nữa

Các bạn hướng dẫn lại giúp cho mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều
Bác ấy dùng ip4 nên Available vậy là đúng rồi do ram của ip4 là 512mb lận, còn 3g thì là 128mb
Còn cái Storage là bộ nhớ root của máy ( chứa mấy cái app cài trong cydia + 1 số cái linh tinh ). Còn bự thế thì em không biết mặc định là bao nhiêu nhưng nếu bác muốn nâng số đó lên có thể dùng fw custom
Máy ng ta là iphone 4 nên Ram 512 MB/Rom 512 MB đó - 3G chỉ có 128 MB Ram thoai, Free 50 MB là căng :p
thanks. vậy tui 35MB là ổn nhỉ
ko biết có nên up Os 4.2.1 ko nữa vì up rồi sơ ko down xuống 3.1.3 dc
máy mình 3G world
3g xuống 3.1.3 lại thì được nhưng thôi cứ để fw đó dùng là ổn định rồi.
làm sao để mik` cầi dc sbsetting này vậy. trong app store search ra dc ko vậy các pro, hay down ở đâu các pro chỉ mik
Bạn phải Jailbreak & vào Cydia search mới có nhé 😃 App Store thì ... quên đi :p
hay quá 😃 tóm cái này lại để nghiên cưu . cảm ơn các bạn nhiu nhiu. hic nhưng dài quá 😔 chắc phải xin nghi cả tuần đề nghiên cứu mất

hic :( ACE ơi cho hỏi chút. mình mới mua con 3gs nhưng gà quá (lock).không biết jai thế nào .vừa rồi lên ios 4.3 rồi
bây giờ muốn jai để dùng cydia liêu có ổn không .chỉ giupd mình cái nha😃. thanks pro
Ae cho hỏi tại sao khi mình cài Sbsetting không thấy hiện lên mấy cái toggles và cả trong phần Sbsetting>more>set toggles cũng không thấy j luôn vậy. Cái Activator khi cài Sbsetting cũng không thấy hiện lên trong Setting của máy. Mình phải cài thêm Preference Loader + Activator thì cái Activator mới có trong Settting. Có cách nào mà cài Activator ko cần Preference Loader ko và làm sao để có được mấy cái toggles ? Máy mình 3G FW 3.1.3 tự JB bằng redsn0w
Oanh dau, nghien cuu sau.
Hôm nay 18-4-2011 vừa có update:
SBSetings 3.3.1 BigBoss, tương thích cho FW 4.3.2.
sbsettingstoggles 3.2 BigBoss.
Cả 2 updated xong sẽ có thêm nhiều chức năng cho SBSettings và Activator với "Serious SBSettings HD retina display".
Đang test...
cutys123
ĐẠI BÀNG
13 năm
SBsettings trên cydia ở chổ nào vậy hả bác? search không thấy?
Sources Bigbosss mặc định của Cydia có bạn à 😃
Thank các bác, đánh dấu phát để voọc vì sắp dùng 3GS
Thank, cái này mình thấy lâu rùi nhưng toàn bị quên và tiếng anh ko rõ sử dụng như nào, hôm nay mới đọc
cho mình hỏi thăm với, mình cài sb setting vào iphone 3g xong thì ko thấy xuất hiện Activator trong Setting. Khi vào trong More thì ko chỉnh được phần Activator Methols. Pác nào biết chỉ mình với, thankssss !
Bạn vào Settings của máy thì thấy Activator nhé 😃
Geist
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao con Iphone 2G của mình, fw 3.1.3, đang dùng gprs của viettel bình thường, mình cài thêm SBsettings vào để bật tắt gprs thì bây giờ chịu ko dùng đc GPRS nữa. Các bác có cách nào để dùng lại GPRS đc nữa ko.
SBSettings On mục Data mà ko vào được GPRS thì bạn hủy dịch vụ tên Sim, đăng ký lại & khởi động lại máy xem nhé 😃
Geist
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không bác nào giúp được mình vụ GPRS này à, bây giờ xóa cái sbsettings này đi thì không biết có vào đc gprs như trước đây ko
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã từng bị như bác, vô cydia gỡ và cài lại , nếu vẫn không có, cài thêm acviation cũng trong cydia là xong
Máy e IP4 world cài SBSetting xong k thấy Activator trong Setting. Lại còn báo lỗi và vào soft nào cũng bị restart springBoard. Hic
em cũng bị như bác này lúc cài quicklock 😔 em phải làm sao :((
Cài xong sbsetting nên disable : activator + libhide + prefrence loader. Sau đó cài mQuickdo (chứ không phải quickdo) -> bởi nó lược bớt những cái thừa của 2 app kia. Thực tế để bảo vệ nút home thì đâu cần nhiêu thao tác phức tạp quá.
cho mình hỏi là tại sao khi up lên 4.3.3 và JB thì ko thể add source của bigboss và h mình ko thể cài sbsettings .... Bây h muốn cài thì làm sao đây
Sources Bigboss là sources mặc định của Cydia mà bạn 😃 Nếu ko có sources đó bạn phải kiếm đúng địa chỉ sources mới add được :p
-> Còn ko thì bạn search SBSetting file deb để cài xem thế nào vậy ...
Search file deb thì mình ko cài được . Máy mình có vấn đề là khi JB 4.3.3 xong thì vào cydia bình thường , nhưng chỉ add được 2 source là gsm và heaveniphone , các source còn lại mình thử thì hầu như ko add đc . Source bigboss có sẵn cũng hiện ? , khi vào ko thấy gì . Mới JB xong mình đã tìm SBSetting để cài mà ko có ....! Bình thường thì phải luôn có chứ . Có ai gặp hiện tượng như mình ko hay đây là do lỗi chung của cydia
ngobaolong
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác chỉ em chỉnh lại chế độ ...tất mở âm lương đi... lúc đầu cài vào.. cứ nhấp vào góc phải cuối màn hình thì tắt mở tiếng..xài dc khoảng 1 tuần thì nhấp vào ko có tác dụng nữa em đã reset mặc định cũng vậy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019