Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài đặt SBSettings nhanh gọn hiệu quả nhất cho NEWBIES

iFoneOnFire
15/10/2010 11:45Phản hồi: 462
462 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như cái process để tắt các ứng dụng đang chay ngầm hoặc free memory ko đúng. tắt rồi, ấn đúp home vẫn thấy những chương trình đó chạy. 😔
Tắt trong đó là được rồi, cái đúp home là giống như lịch sử chạy app vậy, một số cái không chạy ngầm dưới đó vẫn hiện, do vậy tắt ở dưới đó bác dùng toggle remove backgrounder sbsettings cài trong cydia
Cảm ơn bạn iFoneOnFire rất nhiều. :eek:
Mọi thứ chỉ cần SBSetting là đủ. Khi Sleep cũng chỉ cần SBSetting mà thôi.
Không cần cài QuickLock Only iOS4x làm gì cho mất công và hao pin, vì cái này khi mình tắt ở chế độ Sleep thì chương trình này vẫn chạy ngầm gây hao pin.

Đường dẫn: Settings/Activator/Anywhere/Status Bars/...(các lựa chọn bên dưới)/...(lựa chọn đánh dấu).
Ví dụ:
Settings/Activator/Anywhere/Status Bars/Swipe Down/Activate Switcher.
Trên thanh Status Bar của chương trình SBSetting cho ta 5 lựa chọn:
1. Double Tap (nhấn 2 lần lên thanh Status Bar): mình chọn Sleep Button_Tắt màn hình ở chế độ nghĩ và khóa máy.
2. Hold (nhấn giữ khoảng 2 giây lên thanh Status Bar): mình chọn Voice Control.
3. Swipe Down (nhấn kéo xuống thanh Status Bar): mình dùng cho việc hiển thị SBSettings.
4. Swipe Left (trượt từ phải qua trái trên thanh Status Bar): mình chọn Home Button_về màn hình home.
5. Swipe Right (trượt từ trái qua phải trên thanh Status Bar): cái này mình chọn Activate Switcher_hiện tất cả các ứng dụng đang chạy.

Mục lớn mình chỉ dùng Anywhere và At Lock Screen. Các mục con bên trong thì làm tương tự.
Các bạn khám phá thêm, cũng rất dễ hiểu. 😁
Cám ơn rất nhiều. Mình đã đọc nhiều bài của bạn và thấy rất có ích cho Newbie.
Mình có một cách lockscreen bằng SBSetting, các bạn làm thử:
Vào setting/Activator/Anywhere/Status Bars/hold/sleep button.
lovevahate
ĐẠI BÀNG
13 năm
Co cach nao mo may ma k dung nut Home, k dung them app k ban :D co app Shake ma so wang may qua. K dam dung ^^
dangem
ĐẠI BÀNG
13 năm
shake xài tốt lắm bạn ơi,, k quăng máy đâu mà sợ, chỉ cần qua trái hay phải là nó unlock rồi :p
Em mới tham gia Forum, cảm ơn các Bác rất nhiều
Hướng dẫn tận tình và em cũng học hỏi đc nhiều cho Tiểu thư Iphone nhà em

"Xài IPhone cứ như cưới 1 cô vợ tiểu thư"
sao mình làm k đc bạn à,, mở setting/activator/anywhere thì chẳng có gì bên trong cả
mở sbsetting/mỏ/set togles thì cũng trống không, không có gì trong đó
với lại khi mình vào sbsetting, thì máy hay tự thoát ra màn hình chính =.=
giúp mình mới. mình dùnh ios 3.1.3
Bạn xóa SBSetting & cài lại xem thế nào nhé 😃 Gỡ Activator ra, cài QuickDo mà xài cho đơn giản :p
Các bác cho em hỏi là em cài cái ishake lock sao lắc mãi nó k mở khoá thế ạ..bác nào biết chỉ em mới e đang dùng ip4 Fw 4.3.3
mở bình thường bạn ạ.nhưng mà chỉ trong vòng 1 phút từ lúc mình khóa máy là có thể mở khóa kiểu lắc tay thế thôi..mình dùng thấy k tác dụng mấy nên cũng xóa đi cho đỡ chật nhà 😁
mình cài bằng pc suite bạn à, chứ cài bằng cydia thì mãi nó chỉ 1% 😔 lúc giờ gỡ sbsetting ra, nó kêu respring, bấm vào 3 tiếng sau nó vẫn hiện cái dấu chờ, hichic
bài này quá hay và chi tiết bác chủ thớt thật nhiệt tình hi hi
thangtwh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank chủ topic. nhờ topic của bạn mà mình bắt đầu vọc con iphone và đang cảm nhận con iphone của mình từng ngày 😁.
tuy nhiên máy chạy hơi chậm hơn lúc chưa cài :D. bây h cũng hiểu 1 số thứ k còn như vài hôm trước đầu gà mờ mở itunes mà chả biết cái gì
anhld86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng chị Liên Hương ơi Quickdo ko có tính năng bật tắt nhanh các tính năng như 3G,wifi,blutooth, như của Sbsetting điều đó làm e thấy ko khoái cái Quickdo lắm.
Em thì vẫn trung thành với những gì Apple cung cấp - Home và Sleep mặc định! Dù sao đây cũng là 01 bài hay cho Newbie, tks bác chủ phát lấy tinh thần!
Chưa đến lúc nó đơ 😁

Activator đi kém SBSetting mà, thay thế bằng QuickDo chứ ai bảo bỏ SBSetting đâu vì SBSetting & QuickDo là 2 PM chức năng khác hẳn nhau 😃
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm

Cho mình hỏi cái
máy mình có sbseting nhưng hum nay tìm thấy bài viết này định làm theo cách này của bác Chủ TOpic

Cách về Home Screen mà không bấm nút Home dù đang trong bất kỳ App hoặc Website nào:
Settings/Activator/Anywhere/Status Bars/Swipe Down/System Actions = chọn Home Button

mình làm đến đây
Settings/Activator/Anywhere/Status Bars/Swipe Down thì ko thể tìm thấy /System Actions để chọn Home Button

Out ra thì từ ngoài màn hình chính vuốt Status Bars ko hiện ra sbting nữa
Trong mục tìm kiếm cũng ko tìm thấy sbseting luôn

Ai Help mình vụ này với
em đang dùng Iphone 3g FW 3.1.3 mà em vào cydia ấn soucer bigboss thì lập tức bị bắn ra ngoài . Hoặc ấn search gõ bất kì chữ gì cũng bắn ra ngoài 😔
làm giờ em ko cài được sbsetting :( ai có cách giúp em với chị Liên Hương
Cydia máy bạn lỗi nên JB lại để cài lại Cydia xem 😃

1. SBSetting ko có icon nên làm j có mà Search, bạn khởi động lại máy xem & vuốt lại từ trên MH xuống 😃 Ko được thì vào Cydia xóa SBSetting roài cài lại xem thế nào :p
2. Còn vấn đề hạn chế nút Home bạn cài QuickDo cho dễ sử dụng đi vậy 😁
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm
mình đã xóa đi cài lại là được !
nhưng QuickDo lại ko có cái để bít máy chậy ngầm hay ko + free ram
mà xài 2 cái thì xung đột :D
iPoneonFire, bạn có nhận làm unlock và jailbreak cho iPhone 4(version 4.3.3) không vậy?
Bạn đã xài SBSetting thì đã có phần Processes để xem app chạy ngầm và Free up memory. Cài thêm Remove Background + Remove Background SB để thoát toàn bộ app chạy ngầm + xài trong SBSetting . Không nên xài kèm QuicDo nhé vì dễ xung đột 🆒

---------- Post added at 11:32 AM ---------- Previous post was at 11:31 AM ----------

Theo chữ ký bác chủ mà tìm nếu bạn ở SG ( IP4 fw 4.3.3 bb 2.10 trở lên thì chưa có tool UL, tạm thời phải dùng bằng gevey sim để nghe gọi, JB untethered bằng reds 0.9.6b16 OK), bác ý rất nhiệt tình giúp ae đấy! Ke ke.....!🆒
Nhiều bạn vẫn hay nhầm lẫn nhỉ?
- SBSetting & QuickDo là 2 PM độc lập nhau
- Có cái Activator khi cài SBSetting nó cài theo thì chức năng nó tương tự QuickDo
-> Mình bảo cài QuickDo là thay thế cho cái Activator vì Activator thiết lập rườm rà đó mà :p

JB thì có chứ Unlock thì chưa 😃 Bạn nên tự làm để khỏi phụ lòng bạn ý bỏ công viết bài :D
em vao settings k thay activator mac du da cai rui huhu ai chi em voi
Thường thì bạn cài SBSetting sẽ đc cài kèm Activator lun, bạn vào Cydia check lại xem, nếu không có thì cài lại Activator 1.5.4 source bigboss. Hết cách thì tháo bản SBSetting cũ ra cài lại SBSetting 3.3.1 xem!
Cài thành công sau bao ngày vật vã, thank IphoneonFire nhiều (nhấn nhiều nút cảm ơn trong topic lắm rùi vẫn chưa đã, phài thanks bằng lời...^^)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019