HỎI ĐÁP? Cách cài iBook cho ipad

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi linhvu86, 16/5/10. Trả lời: 45, Xem: 30274.

1. Mr.Physics

Mr.Physics Moderator

Dùng app chùa mà bác đòi sync bằng iTunes như bình thường thì Apple lỗ nặng à....? :D. Muốn dùng chùa thì JB iPad đi bác.
    Còn books thì bác có thể add to libraries những books định dạng epub vào rồi sync để cho iBooks đọc được. Muốn đọc file khác thì dùng Goodreader rất ok.

2. wall_iscol

wall_iscol Thành viên

cảm ơn bác chủ thớt nhiều, cài xong iBook quá tuyệt vời!

3. tbminh

tbminh Thành viên

4. dannhut

dannhut Thành viên

Không chọn được "quốc tịch" Mỹ là không vào được kho chính của iPad đâu bạn. Mình đang ở Sàigon đây. Khi mình viết bài này đồng thời mình thao tác lại luôn đó, có thể bạn trục trặc ở đoạn nào chăng? bạn thử đăng ký lại 1 account khác xem nhé, nhiều người đã làm được rồi đó bạn.

Chúc bạn đăng ký thành công.

5. shogun02

shogun02 Thành viên

Anh dannhut ơi, em pó chiếu với việc tạo account để download apps free rồi. Làm đúng như anh chỉ, chọn NONE rồi nhưng bấm Continue tiếp thì nó hiện ra thế này :

Your payment method was declined. Please enter valid payment method information

Anh giúp em tạo account itunes với anh ơi.

6. samsunny

samsunny Thành viên

Chủ thớt ơi giúp với. Mình cũng bị giống bạn Shogun02. Chọn None thì nó cũng ko chịu luôn. THậm chí mình jailbreak ipad xong, download iBook trên mediafire của chủ thớt sync cũng ko đc.

7. dannhut

dannhut Thành viên

Các bạn ở đâu, sáng CN này ra Tinh Tế được không? Mình chưa gặp trường hợp này. Gặp thực tế cùng giải quyết sẽ tốt hơn chăng? Mong rằng bạn sắp xép được. Thân.

hoankaka thích nội dung này.
  8. hunga

hunga Thành viên

em cũng bị như mấy bác này itune không chấp nhận none, :D, lấy file ibook.ipa của bác cài thì bị văng ra luôn.... thèm ibook quá mà chẳng biết làm thế nào :D:bomb:

9. kizey

kizey Thành viên

Cách đây 2 năm mình reg đc 1 acc Itunes Free của US nhưng với điều kiện, fải có mã code Redeem khi chọn Credit card = None. Mình vô tình tìm đc trên web 1 trang tạo code redeem giả.
    Hiện giờ thì hầu như ai cũng Reg đc acc Itunes Free nhưng chỉ ở VN thôi. Nếu có mã redeem thì mấy bạn có thể reg đc. Thử search google xem.

10. thanhsangmobile

thanhsangmobile Thành viên

tớ có account để down free đây, anh em send 20k/ 1 account, nếu muốn thì tớ nạp cho 1000$ chỉ có 400k thôi hì hì

11. cvcvc

cvcvc Dự bị

Có bác nào chỉ cho em biết cách cài đặt trong Ipad khi down 1 soft từ máy tính?

12. pink2004

pink2004 Thành viên

Bác chủ thớt Dannhut ơi, cho mình hỏi là khi đồng bộ iTunes b00k với iPad, nó cứ bắt mình đồng bộ hết tất cả sách thì nhiều quá, mình muốn giữ lại những sách cũ và chỉ đồng bộ sách mới thôi có được không? Làm thế nào thì được, chỉ cho mình với, cám ơn Dannhut nhiều :D

13. tigonal

tigonal Thành viên

Mình tạo tài khoản như bạn nhưng nó hướng dẫn bằng tiếng Việt và vẫn mặc định là Việt nam, dù mình đã gõ post code. Khi tải Itune báo là tài khoản không verify. Bạn giúp mình với.

14. Mr.Physics

Mr.Physics Moderator

@pink2004: bạn hiểu từ "đồng bộ" là như thế nào mà hỏi thế :banghead:
    @tigonal: lên mạng search: "Tạo tài khoản iTunes"

tigonal thích nội dung này.
  15. dannhut

dannhut Thành viên

Không khó đâu, sau khi bạn đưa sách vào iTune.. bạn chỉ cần chọn sách nào cần đưa vào iPad, rồi drag chúng vào iPad (thông qua iTune) là được thôi muh. Đâu cần phải đồng bộ tất cả hen

sangctim thích nội dung này.
  16. dannhut

dannhut Thành viên

Thực sự mình cũng chưa rõ email bạn sử dụng đã khai báo location là nước nào (việt nam chăng?) và bạn có đăng ký từ 1 app free theo như hướng dẫn không? cũng có thể account đó bạn đã đăng ký lúc nào đó mà server đã ghi nhận là Vietnam.

Vì mình chưa biết cách xóa account (để khai báo lại từ đầu). Mình nghĩ bạn nên tạo 1 account gmail mới rồi thử đăng ký lại, nhớ theo từng bước mình hướng dẫn nhé.. nếu không được, liên lạc với mình.. mình sẽ đăng ký giúp cho
    Thân

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

Nếu iPad của bạn đã JB (mình đoán thế) thì bạn chỉ double click lên file ipa mà bạn đã download thì app tự động cài vào iTune. Bước kế tiếp bạn chỉ việc Sync vào iPad là xong.

Còn nếu chưa JB thì bạn chỉ có thể download App bằng iTune thông qua 1 account iTune của bạn.

Vậy nhé

tigonal thích nội dung này.
  17. vietquan2002

vietquan2002 Thành viên

Bạn dannhut co sách thế giới phẳng không, share anh em đọc với, mình rất cảm ơn kho sách của Bạn, mình tải về nhiều sách đọc hay lắm. Cảm ơn bạn rất nhiều. Quân

18. quoan

quoan Thành viên

Dictionary trong ipad

Bạn ơi, mình đã cài được iBook nhưng sao cái dictionary nó không hoạt động, mình chọn từ tra nhưng lúc nào nó cũng báo "The dictionary í not avaiable for this language" . Em chọn từ tiếng Anh không à, bị bất kỳ chữ nào. Bạn giúp mình với.

Thanks

19. data81

data81 Thành viên

Theo mìn các bạn cứ jail break ipad đi rồi dùng cái tool ifun để copy book vào, xem lại vô tư

20. phamnguyen912002

phamnguyen912002 Dự bị

--cho mình hỏi là k cần syn wa máy ma down trực tiếp từ ipad lun dc k vậy? Với lại k hỉu sao dem ra tiệm cài ipad mà trog ipad ko co cydia nữa. Chả bik nó có jb cho mình k nữa :(