Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết p970 có up lên 4.0 ko nhỉ.bao gjờ nếu có nhi
Có đấy. Máy p970 cũng nằm trong kế hoawcjh nâng cấp lên 4.0 của Lg. Về cấu hình, chip 1g, ram 512 đủ chạy mượt ics.
@bshuy2003 thế ạ.mà hỏi riêng tư một chút bshuy tên huy và làm bác sĩ à.hè.thế là mình cùng nganh rồi.em đâng là sv y muỗi đại học y hải phòng.cqms ơn tiền bối đã nhiệt tình chỉ bảo nhe
làm sao để biết khi nào có 4.0 cho p970 nhỉ
Chắc không lâu nữa vì hai lý do:
Rom android 5.0 sắp ra đời.
Đã có bản thử nghiệm 4.0 cho máy này.
Tôi đúng là bác sỹ Huy, trưởng khoa Tâm thần Bệnh viện 103. Nhiều giáo viên ở trường y Hải phòng là học trò của tôi. Có điều, tôi không gặp ai trên die3nx đàn này. Bọn họ toàn dùng NÓ KÌA.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@bshuy2003 thế bác sĩ huy . xin cho mạo muội hỏi xem bác năm nay bao tuổi rồi.làm đến trưởng khoa.thầy của nhiều gv trường em mà vẫn còn đam mê công nghệ và am hiểu vậy.?
@bshuy2003 CHÀO BS HUY NHÉ...TÔI LÀM BS GM ĐÂY...
Tôi gần 50 tuổi. Ngoài giờ làm việc ở Bệnh viện, tôi mở phòng mạch chữa... điện thoại android ở nhà, kiếm thêm. Vì thế nê. Tôi thông thạo vô số loại điện thoại. Lưu ý là tôi chỉ sửa phần mềm, không thay phụ tùng, không sửa phần cứng.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 cảm giác như bố mình đang online! 😃
.trươca giờ em vẫn nghĩ bshuy xhắc là một anh bs mới ra truờng tầm 27 28 là cung.nếu qủa thật như những gì bác sĩ nói thì qủa là bất ngờ
các bác ơi.sao con p970 của em dù đã cài các kiểu rom.nhưng rom nào cũng thủnh thoảng lại bị đơ màn hình khu thực hiện một tác vụ nào đố mà nhận phải tin nhắn.hay khibtải ứng dụng trên market về,thủnh thoảng cũng đơ.ko biết lieeuj có do lỗi phần cứng
Lg p970 nó thế đấy, do cpu chỉ có 1Ghz, không phải lỗi màn hình. Khắc phục bằng cách bấm nút nguồn để tắt màn hình 1-2 giây rồi bật lại là được.
@bshuy2003 nhưng mà tình trạng này cư thường xuyên vậy thf hơi ngại chút chú ạ.cháu có nên dùng task killer để tắt bớt chương trình ko nhỉ.ko biết khi lên 4.0,tìh trạng có được cải thiện.hay là quay về chạy 2.2
@bshuy2003 bshuy có biết làm sao mà khi nhắn tin với số kí tự lớn nó lại chuyển thành tin nhắn đa phương tiện làm em ko thể nào gửi cho các máy đen trắng cấu hình zẻo được.có cách nào khắc phục
mà mình có thể theo dõi xem khi nào lg tung ra rom mới ở đâu nhỉ
Đành phải chia ra thành nhiều tin nhắn, mỗi tin không quá 160 kí tự.
tuoitre116
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pác cho em hỏi về vấn đề pin android
trong phần tính % pin. sau khi sài pin máy còn 10% pin. phần quay số của em nó chiếm hơn 20% mức tiêu phụ pin. trong phần quay số nó đề. Tổng CPU 30 giây. MẶt trước CPU 19 giây. Giữ lại báo thức 45p 10 giây.(trong khi đó) tổng cuộc gọi thoại là 7p và chiếm 4% pin. Có cách nào khắc phục mức tiêu phụ pin của phần quay số ko. nó chiếm tới 20% pin có lúc tới 30% chiếm gần 1/3 mức tiêu thụ pin của toàn bộ máy.( phần chế độ chờ dt+ điện thoại chế độ rảnh) thì em không nói. các pác chỉ giùm cách tối ưu nha. cảm ơn
bác nào cho e xin bản firmware p970 với,tìm trang nào cũng link chêt cả not found,nản quá,bản nào cũng đc nhé các bác,dạng kdz
Cứ để room gốc chính hãng mà dùng....ngon nhất đấy các bác a....
Mình có con máy P970 hàng xách tay đang dùng bản ROM V10a đã có tiếng việt- máy đã root, mình đã dùng Rom Manage để cài CWM . Khi chạy phần Flash ClockworkMod Recovery trong Rom Manage thì máy báo là "An error occoured while flashing your recovery". Bác nào giúp mình với, m đang cần để up bản rom khác tại ROM này không kiểm tra được tài khoản, mà chạy cũng hơi chậm nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019