Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
cái đèn led 4 cái k ság...nhấn vào mới ság chừg 10s là tắt....các bạn thỳ sa0 bản v20n?
chờ root bên xda, bshuy trước sinh hoạt với máy nào bên tt vậy? dạo này thấy dùng P970 hoạt động tích cực phết nhỉ, bài viết rất ý nghĩa cho ai mới dùng P970, tôi up lên từ bản việt nam đến khi để ý bài này mới biết có tiếng việt, vào chọn tiếng việt đc ngay, nhưng quen tiếng anh rồi, lâu nay chưa dùng tiếng việt bao h ^^
Sắp có cm7 rùi mà

Gửi từ LG-Optimus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Không cần tin nhắn về bảo hành đâu. Rom này hơn rom nova và v10 nhiều lắm. Tuy nhiên thấy nhiều người up thất bại, mà bạn lại là người chưa có kinh nghiệm, nên thạn trọng.

---------- Post added at 11:24 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

Muốn có tiếng Việt thì bạn phải up lên từ bản v10d đang dùng tiếng việt. Đừng quên bản v20n này của Đức, không có sẵn tiếng Việt đâu. Tiếng việt ở đây có là do tàn tích của bản v10d đấy.

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:24 AM ----------

Bản v20b này up bằng file zip, dễ làm hơn nhưng lỗi nhiều. Tác giả đã thừa nhận là kém hơn nhiều so với bản v20n.

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

4 phím cảm ứng chỉ sáng như bạn nói thôi. Đó không phải là lỗi.

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

Tôi không dùng máy này, đây là máy của vợ tôi. Do phải chờ rất lâu mới có rom chính hãng nên tôi nghĩ những người khác cũng háo hức, vì thế mới viết bài này.

---------- Post added at 11:31 AM ---------- Previous post was at 11:29 AM ----------

CM7 của Kang rất ổn định. Tuy nhiên nó ngốn pin và sóng yếu do dùng baseband cũ. Bản này cải thiện baseband nên pin và sóng tốt hơn. Sau này root được máy, tôi sẽ cài cm7 để tận dụng baseband của bản rom này.
Vừa qua, nhiều bạn làm hỏng khi up rom và bản rom này chưa root, tôi đã tham khảo trên XDA và sửa bài hướng dẫn cho các bạn up dễ hơn. Bản này đã root, chạy rất ngon.
rom chính thức cm dùng baseband v20 thì fải
Bản này dùng mượt , có điều menu rối quá ^^. Chờ root thôi.
đã root đc bản 20N nhé, bạn @bshuy2003 đưa lên trang nhất cho anh em dùng nhé, links down tại đây

tôi nói qua cách làm
-Up lại rom V10a
-Root rom V10a bằng one click
-Cài CWM
-Up rom V20n down ở trên từ bootloader (recovery)
-Thưởng thức
Tôi đã sửa lại hoàn toàn cách up rom mới, đơn giản hơn, vẫn có tiếng Việt và máy đã root. Các bạn xem ở trang 1.
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
để bản v10d r` root + cài CWM r` up đc không.... hay bắt buộc phải đưa về v10a r` mới đc up....

---------- Post added at 03:45 PM ---------- Previous post was at 03:43 PM ----------

phải đưa về v10a để v10d ko up đc hả bác........
bạn đã đc love_star trả lời rồi nhé, bản chất vấn đề là cài đc CWM và up rom từ file mình gửi, vẫn có tiếng việt bt nhé
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thientang: ban up ve ban nao cung dc mien sao ban fai root dc o ban do de cai cwm.
Ban v20n nay chac dc cac bac xda sua lai roi nen = file zip day.Nhu vay thi ta co the up cm7 hoac v20n 1 cach nhanh chong ma ko fai cam cap,rat hay (onl = dt)
sao minh lam nhu #1 ma ko co cai hinh nhu ban bshuy nhi ?
kich upgrade ok xong no ra cai hinh giong nhu up firmware vay.
gio bi brick may nua.
chan' that.
Bshuy giup minh voi .
YardKID
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn anh....😆 cuối cùng cũng có rom mới..
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Ũa vậy mìh đã v20n rồi...muốn r00t thỳ fãi reset máy...x0g lam the0 huớg dẫn.....hay phải up ve v10a roi r00t vậy a H?
Bản nào cũng được. Tôi lảm từ bản v10d, còn người khác làm từ bản 10a, miễn là có tiếng Việt. Tuy nhiên, tôi thấy bản v10a root bằng gingerbread.apk dễ hơn.

---------- Post added at 08:41 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

Up từ CM7 hoặc Nova8 cũng được, nhưng phải wipe data, wipe cache partion và wipe dalvick cache nên không thể có tiếng Việt.

---------- Post added at 08:42 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

Không đúng. Rom cm7 được xây trên nền froyo, nên baseband của 2.2 thôi.

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:42 PM ----------

Kiểm tra lại đã cài driver chưa, có lg mobile update chưa? Máy tính có kết nối với internet không? Nếu khó quá mang đến kha A6-Bệnh viện 103, tôi làm giúp. Gọi 0913301550.
minhduc512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hot quá, mới 1 ngày không theo dõi mà đã root được v20n. May chưa hấp tấp up sớm để trải nghiệm, mới chỉ up về v10a. Bây giờ thì tận hưởng thôi. Cảm ơn bshuy và ae. Mong sao ae up sớm và thành công
Cái bản rom v20n up bằng kdz tôi hướng dẫn hôm qua giờ vẫn chưa root được đâu. Bạn phải quay về bản v10a hoặc v10d có tiếng việt rồi cài tiếp bản v20n dạng file zip đã root như tôi hướng dẫn ở trang 1.

---------- Post added at 08:50 PM ---------- Previous post was at 08:47 PM ----------

Chưa root được bản hôm qua đâu. Giờ phải quay về bản v10a hoặc v10d tiếng Việt rồi up bản v20n file zip đã root sẵn.

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

Trâu chậm chưa chắc đã uống nước đục, may hơn khôn là thế.
up lại v10a lúc vào R&D Test tool nó bị ẩn mình k bấm đc tới địa chỉ file 😔
minhduc512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ bấm vào chỗ ẩn đó nó sẽ hiện ra và ấn tiếp để chọn file

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Đã up thành công v20n có tiếng việt và root sẵn. Ae up mau để tận hưởng cùng nào
hic hic k tài nào ấn nổi 😔
YardKID
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác huy ơi..e chạy được recovery rồi instal rom thì báo không chạy được...có phải bản em down bị lỗi không?

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

oh duoc roi a. thaks
Tôi đã bổ xung cách làm cho cả bản v10a và v10d.
flash CWM xong reboot thì bị treo ở logo LG , nản luôn
à mà flash CWM bắt buộc phải = wifi à,3g được ko nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019