Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wifi để đảm bảo là sẽ đủ đường truyền download về máy. Còn 3G nếu phập phù thì sẽ chết. Người chưa có kinh nghiệm như bạn thì nên dùng wif, nếu thất bại họ chóng nản lắm.
lúc nãy flash = wifi gần nhà mà nó yếu quá,flash chưa hết thì đã báo succefull nên reboot thử thì treo máy luôn.
giờ up về lại 10a,up theo cách của bshuy ,cái phần unbrick ấy,nó ko ra cái hình như trong #1 mới nói,đằng này nó ra cái hình update rồi chạy ở 4% rồi dừng,khoảng 10' sau màn hình tự khởi động lại....
chắc ko up lên được v20n root này rồi .
cuối cùg cũg làm đc r ;))) nhứ mìh k xóa xile mfc42.dll mới bấm đc ;)))
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai đã biết up CM7 hoặc Nova8 sẽ không hỏi như vầy:
loay hoay nãy giờ cuối cùng cũng up đc v20n root này rồi,mừng quá 😆
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Cái r0m v20n fãi đổi đôi .zip hay sao vậy bạn?
Đúng rồi, tuy nó chỉ báo 4% nhưng nó vẫn chạy tiếp ở phía dưới. Khi đến 90 thì máy khởi động lại, khi được 100 thì xong (phía trên vẫn chỉ 4% mới bậy chứ). Bạn đang làm đúng đấy.

---------- Post added at 09:56 AM ---------- Previous post was at 09:55 AM ----------

Không đổi gì cả.
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
" Khi máy đã vào được recovery, chọn install zip rom sdcard. - Chọn tiếp choose zip from sdcard - Cài bản rom v20n dạng file zip - Quay lại, chọn reboot system now. Chờ 5 phút điện thoại sẽ tự khởi động lại. Các bạn vào setting, mục ngôn ngữ chọn tiếng VIỆT. Sau đó khởi động lại máy điện thoại một lần nữa là có thể bắt đầu sử dụng."

Vậy chép r0m v20n vào thẻ nhớ đúg k vậy? Mình muốn chắc chắn khj làm k xẩy ra vấn đề j cả thank ^^
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình cần 1 pro giúp
Tại là hôm trước up v20b xong thấy có rom v20n.zip nên hôm nay muốn up về v10a để root nhưng mà up mãi vẫn không được dù đã dùng đến unbrick.Thường thì mình unbrick đến phần nâng cấp đc 4% thì bên dưới vẫn chạy nhưng sau khi up lên v20b unbrick thì không như thế nữa chạy đến 4% thì tịt cả trên lẫn dưới.
YardKID
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi cho hoi bao gio co rom 4.0 nhi?
Vậy chép r0m v20n vào thẻ nhớ đúg k vậy? Mình muốn chắc chắn khj làm k xẩy ra vấn đề j cả thank ^^[/QUOTE]

Còn chỗ nào để chép nữa chăng?

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 01:01 PM ----------

Xem lại đường truyền internet có tốt không? Reset lại máy rồi làm lại.

---------- Post added at 01:04 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Sang năm may ra mới có. Cố chờ! Đến lúc đó thì tôi đã thay máy và ra khỏi diễn đàn này rồi.
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất nhiên là mọi thứ đều ổn định mà mình vẫn không làm được nên mới cần sự giúp đỡ chứ
minhduc512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chép vào đâu của thẻ nhớ cũng được, nhưng phải nhớ đường dẫn để tí nữa lấy ra chạy. Nên chép ở trên thư mục gốc của thẻ nhớ cho dễ tìm
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
18:00:33 : NewPhoneBinVersion : V10A_00
18:00:33 : ClearSI : FALSE
18:00:33 : AuthMark : 0
18:00:33 : ********* CDMA Model.dll input Parameter End*************
18:08:53 : wParam : 2004, lParam = 7
18:08:53 : MODEL DLL Event : (2004, 7)
18:08:54 : Model Dll Msg Not Found(2004, 7)
18:08:54 : wParam : 2010, lParam = 3000
18:08:54 : MODEL DLL Event : (2010, 3000)
18:08:54 : Model Dll Msg Not Found(2010, 3000)

rồi đứg đĩa @@

lúc nhấn (volum up + nguồn) sao biết s/w vậy......mình nh6ay1n volum up + nguồn thỳ tắt nguồn luôn _ _!
tình trạng vậy là sao vậy các bạn.............. Rồi đến cái phần hiện PHONE UPDATE chạy 4% đứg im ru 15p vẫn 4% chạy đc 1 chút nữa.......nhưg vẫn 4%,
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc mình unbrick y hệt thế này nè đứng im luôn ở đoạn này (v20b)
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
potay
bị undrick

Anh em giúp mình với Sory ! Process system í not réponding

Đt mình bị treo ỡ logo LG giờ làm sao vậy anh em mong anh em cứu giúp ( nhà mình ỡ xa trung tâm bảo hành lắm ) hjx 😔(
ság nay mìh cũg bị tịt lúc 4% nhưg cứ để thế 1 lúc khoảng 10' là đt tự khởi động lại ok luôn
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
cuu minh voi huhu * the process com.androi.phone has stopped unexpectedly. Please try again* force close

---------- Post added at 08:09 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

The dt ban bi treo o logo roi lam sao unbrick duoc vay,dt minh khong vao ket noi pc duoc hjx....xin loi dang ol bang dt
Đọc và làm lại như hướng dẫn ở trang 1, cách này an toàn mà.
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình thì không vấn đề gì nhưng không thể up hay unbrick về v10a được...hiện vẫn đang dùng v20b của HongKong
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom này đúng là mượt hơn nhưng lại bị lỗi với 1 số game khi cài 😔 ví dụ game cut the rope cài đc nhưng xài ko đc

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:22 PM ----------

à mình đưa về rom 10a không đc như cách trên, mình làm theo cách hướng dẫn upgrade thủ công bên box hướng dẫn up rom, root máy cho LG optimus black của bác log123... thì ok, giờ up x0g r` nhưng hơi tiếc vì game cut the rope say mê của mình lại ko chơi đc, vs lại ứng dụng chạy ngầm nhìu qá, kill r` chùng 1p sau mở lại 1 đống free ram đc có 50~70MB... còn mọi chức năng khác đề tốt cã!
Sao mình làm tới đoạn reboot into recovery thì máy mình không có thông báo gì lạ,rồi mình típ tục chọn install zip rom sdcard thì nó bắt mình chọn 1 trong 3 cái Backup Existing Rom - Wipe Data and Cache - Wipe Dalvik Cache.Và trong Rom manager mình không thấy reboot system now ở đâu hết :spin:
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
cuối cùng cũg làm xong khỏe qá trời..đúng là có cái lú mới lú cái khôn mà ((=
Mình thấy bản v20n nài chiếm nhiều Ram qá kill ráo rọi còn dư có 150ram free là hết cỡ,còn bãn v10d thỳ free Ram tới 240 lận
Thank các bạn đã giúp
Về 10a hay 10d đều dễ mà. Không về theo cách unbick thì về theo cách thủ công.

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

Không quan trọng đâu. Dùng titanium backup cắt bớt các chức năng không cần thiết đi, ram rộng ngay mà. Tôi cắt hơn chục chức năng.
Tình hình là em up xong bản v20n này mọi thứ đều chạy ngon lành, nhưng 3g thì tịt kh dùng được, e đã thử cả sim của các mạng khác đều kh lên. Nó chỉ báo có chữ H nhưng không có 2 mũi tên lên xuống báo có kết nối (đã bật 3g rồi nhé). Chưa kịp ktra pin xem có trâu hơn kh đành backup lại bản room gốc 2.2.2 của máy. Có bác nào bị như em kh?
là như vầy nè

vì là bản của Đức, nên không auto config mấy cái GPR, bạn tự config thủ công đi

lúc mới up tôi cũng bị như vậy, nhưng sau 1 hồi suy nghĩ nên vào thử cái APN xem thì thấy không có config nên lên trang chủ nhà mạng xem rồi tự add vào, chạy tốt

chúc thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019