Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho hỏi máy em có sẵn 2.2.2 bản v10a có tiếng Việt rồi thì làm như thế nào nữa?
Làm từ bước 3 có đc không?
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
có ai làm cái video ko 😔 ... nói ko thì hơi sợ :( ...
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau 1 ngày sử dụng e cảm nhận tí về rom này... chưa thực sự ổn định( ko biết có phải do cơ sở hạ tầg hay cái j j xung đột) bị FC vs 1 số app... chạy mượt mặt dù free ram ít nhưng nếu đa nhiệm thì sẽ thấy lag lag liền... cụ thể đang ngeh nhạc onl = app zing mp3 + vô cài đặt hay đọc tin nhắn là giựt giựt gây khó chịu... bị tự reset lại 2 lần r`, pin khá...

---------- Post added at 12:06 PM ---------- Previous post was at 12:00 PM ----------

nếu máy bạn chưa root thì root máy, xong r` cài recovery, giờ thì flash rom nữa là x0ng ( root máy, cài recovery, flash Rom làm theo hướng dẫn của bshuy là ok)
Đó là do em chưa cài 3g. Vào cái đặt, mang di động, mạng điện thoại, điểm truy cập, chọn APN mới mà cài theo thông số từng nhà mạng. 3g máy này rất khỏe.

---------- Post added at 12:30 PM ---------- Previous post was at 12:29 PM ----------

Root máy, cài recovery, up thẳng luôn lên rom v20n là xong.
Sau 1 hồi vất vả cũng đã xong....giờ test thử. thank chủ topic
Mất thời gian làm video lắm. Sợ thì mang đến đây tôi làm hộ cho.

---------- Post added at 12:34 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

Rom này chạy đa nhiệm như bạn nói vẫn rất tốt. Muốn ram nhiều thì dùng titanium cắt bớt các ứng dụng không cần thiết như car home, quay số bằng giọng nói, ghi âm, thời tiết, tin tức...
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
em ở tận Bình Định làm sao gặp dc bác :cold: ...
bác cho em cái yahoo với có gì hỏi cho lẹ ... vì gần tết rồi ... nó mà đơ thì em bik đường nào rờ 😁 ...

Thanks các bác. Sáng nay e vừa backup lại room gốc. Giờ lại up sang v20n vậy. Thôi mất công tí nhưng hy vọng bản mới này chạy ngon hơn. Chứ từ trước tới giờ cá nhân e chưa thấy bản nào ăn đc room gốc về độ ổn định và pin cả. Các bác thấy thế nào ạ?
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
mày mò 1 ngày trời ta đã tìm hiểu được nguyên nhân không update thủ công hoặc unbrick được hì hì cũng hay lại biết thêm được 1 cách unbrick khác = smartflash hehe ta đã trở lại và lợi hại hơn xưa ;))
đã làm đc thanks bshuy nhiều 😃
Chuẩn luôn. Bản rom này chạy nhanh, sóng và pin đều khỏe hơn. Còn độ ổn định thì rõ ràng là hơn rồi.

---------- Post added at 06:26 PM ---------- Previous post was at 06:24 PM ----------

Smartflash cũng là 1 cách dễ làm, nhưng đòi hỏi phải có 2 files, còn kdz thì chỉ cần 1 file là đủ.

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

Số bạn không may rồi. Thôi để sau tết chúng ta thảo luận tiếp vậy. Diễn đàn luôn chào đón bạn.
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Titanium backup bị " asking for root right " nhưng mà sử dụng r00t explorer xóa ứng dụng đc....mà sài titan backup k dc potay.....như thế là sao? Và huo71g giải quyết làm sa0? Thank
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn cài tốt mà bác, rom này tích hợp sẵn root r` e dow tita pro trên tinhte về bỏ vô cài ok hết mà....
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Mà cũa mình bị vậy mới ngộ,đã root v10a xog nhảy lên v20n,titan báo "asking for root right" có sem diễn đàn tìh trạg vậy là chưa root....mìh lại cài "root explorer"thỳ xoá ứg dụg sài ngon làh....potay k biết giỡ chứg j nữa đây....?
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
không phải là tích hợp sẵn root vì đây là file .zip nên bạn phải root trước để up qua recovery nên vẫn còn root.

Cho hỏi luôn là những cái myspace,twitter nó là file nào nhỉ?Mình đang muốn xóa những cái này đi cho đỡ ngốn ram.
Máy đã root thì titanium chạy được mà.
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
sai "root explorer" mình muốn xoá mà xoá cái "car...tinh tức,chứg khoán...rồi còn gỳ nữa k vậy ae......thank
Xóa thỏa mái!

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 08:23 PM ----------

Thời tiết, trình quay số bằng giọng nói, trình ghi âm, email, bộ công cụ sim, talk... khoảng 10 cái là đáng bị xóa. Tôi đã xóa ngay sau khi cài rom và thấy mọi cái chức năng vẫn ổn.
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình là tên mấy file đấy là tên như nào,tìm trong titanium có thấy cái nào là myspace vs twitter đâu...muốn xóa nó lắm đây chứ còn mấy cái linh tinh thì xóa hết rồi
bác cho e hỏi máy e chưa động chạm gì về phần mềm cả vẫn v10a bình thường thì bỏ qua bước 1 và 2 à
Root máy, cài recovery rồi nâng cấp luôn lên 2.3.4 bỏ qua bước về rom gốc nhé.
minhduc512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tìm cái SNS nha. Xóa mục đó sẽ mất myspace, facebook, twitter
BShuy cho em hỏi về bước 4 với em download bản rom zip bằng máy tính xong rùi và cóp vào thẻ nhớ máy, máy e h đã root tại bản v10a rồi.thế cái bước làm màn hình recovery kia là mình lại phải download bản rom 2.3.4 bằng wifi à hay là lấy luôn cái lúc nãy mình download về để trong thẻ nhớ.
Lấy luôn cái lúc nãy mình đã copy trong thẻ nhớ.
hihi đã up thành công V20n có (tiếng việt) chuẩn bị vọc vạch thank bshuy nhiều nhé 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019