Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sownhair
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, mình cài thẳng từ rom 2.2 nova lên 2.3.4 của bạn mà vẫn thấy tiếng việt mà. Dùng titanium xóa bớt 1 số phần mềm nhưng máy chạy vẫn chưa ổn lắm. Chơi friut ninja thỉnh thoàng bị lag mặc dù ram free tầm 170-180M
Về pin thì rom nova vẫn là nhỉnh nhất, để 3g cả đêm ngủ dậy mất khoảng 2%. Có khi lại quay về nova dùng pin cho sướng thôi.
Theo mình download file zip về copy vào thẻ là dễ up nhất.
mình cũng thế úp từ 2.2.2 lên vẫn có tiếng việt mà.có phải vào cài đặt tiếng việt rồi reset lại đâu.
mà con p970 này có đèn led báo tin nhắn với cuộc gọi nhỡ không mấy pro ơi
Có bác nào dùng room v20n mà bị lỗi màn hình kh tự động tắt sau 1 thời gian sử dụng kh? Em đặt screen time out là 1 fút nhưng nếu dùng xong kh tắt bằng nút nguồn thì nó sáng cả ngày luôn.
bshuy đâu rồi cho mình hỏi chút,máy mình đã xóa mấy cái ứng dụng không cần thiết mà ram free luc nào cũng chỉ đc có 180 là hết cỡ?mình đang dùng rom 2.3.4 V20n
Cậu là người không có tý kiến thức gì về up rom điện thoại, tết rồi, chớ có nghịch dại.

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

Nên quay về Nova8 mà dùng.

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

Muốn có báo cuộc gọi nhỡ thì vào market tải phần mềm g2x/optimus black về mà dùng.

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

Cài rom xong phải vào factory reset mới không bị lỗi đấy.

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

Bác sỹ Huy nghỉ tết rồi. Hôm nay 30, còn ai làm việc đâu.
bác không chi hộ em cái à
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi nếu máy đã root lên 2.3 rồi và mình muốn unroot thì có được ko và phải làm tn vậy?
Việc của bạn chẳng có gì quan trọng. Ram 150MB hay 250MB thì có ảnh hưởng gì đến việc dùng điện thoại ngày tết đâu. Muốn ram rộng thì cứ xóa mạnh tay các ứng dụng vào như trình ghi âm, trình quay số bằng giọng nói...

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:35 PM ----------

Root còn khó nữa là unroot! Muốn root phải cài file zip đã root sẵn. Còn muốn unroot thì cài lại bản rom chưa root qua KDZ.
bác ơi. Em mới chơi android mà vào titaniup backup thấy nhiều ứng dụng quá ko biết nên xóa cái nào cả. bác có thể list những phần ko cần thiết để xóa với bác 😃
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
lần trước up từ v10d lên v20n thì gõ dấu kiểu a + s= à được, còn bh unbrick v20n thì lại ko gõ được kiểu thế. Có bác nào biết khắc phục không?
Vào market, down gõ tiếng việt của Trần Kỳ Nam về dùng, rất tiện lợi. Gõ ký tự giống hệt trên máy tính.
Cho mình hỏi chút hơi gà mình up thành công ban v20n rồi nhưng phần mền titanium dow ở đâu vậy?
Down từ market.
Dow bản nào vậy bạn Titanium Backup root ah hay bản nào vậy....? hì( hơi gà)
car home, talk, ghi âm, quay số bằng giọng nói, emai, thời tiết. các ứng dụng của lg, bộ công cụ sim...

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

đúng đấy. cái titanium chỉ chạy khi đã có root máy thôi.
nếu up = kdz là chưa, còn nếu là rom cook up wa recovery là root sẵn

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:04 PM ----------

bác có dùg launcher hay app facebook, widget nhiều k? mấy cái đó thường rất ngốn ram nhưg cũg k ảnh hưởng mấy đâu, ram như bác là đc rùi

---------- Post added at 05:08 PM ---------- Previous post was at 05:07 PM ----------

http://www.tinhte.vn/f216/titanium-backup-pro-v4-7-4-17-01-2012-tbpatcher-4-7-3-1-a-796981/ bác down ở đây nè

---------- Post added at 05:09 PM ---------- Previous post was at 05:08 PM ----------

bác đùa à titanium down trên market là free chỉ cho backup 1 app tkui hehe

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 05:09 PM ----------

bác lên market tìm "go tieng viet" ra nhiều bàn fím viết kiủ telex lắm, nhg tốt nhất là GõTiéngViệt 3 của bác Kỳ Nam, tuỳ chỉnh rất tuyệt, còn có theme nữa

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:12 PM ----------

fải root mới dùg đc bác à, nếu máy bác chưa root tkì bác root nké rùi lên link em đã up để down về, dùng cũg đơn giản thui
Cảm ơn nhé mới root lên v20n rồi hihi 😁:D
Mình nghe nói có bản Titan backup dùng cho máy chưa root, có bác nào biết không, chỉ mình với
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo nì đt bị gỳ thế k biết,mạ hìh lâu lâu ság lên 1 or 4 cái,nhìn rất ghét....k biết bị gỳ vậy các bạn....?
không có đâu! Một số wngs dụng nhw titanium, rom manager, root explorer... đòi hỏi máy phải root mới hoạt động được.

---------- Post added at 08:26 PM ---------- Previous post was at 08:23 PM ----------

Vì bạn viết tiếng Việt lỗi chính tả nhiều quá nên tôi không luận ra điện thoại của bạn bị sao cả. Thôi, người làm sao, của chiêm bao làm vậy, bạn còn đầy khiếm khuyết nữa là điện thoại. Hãy cố mà yêu nó đi. Dù sao, cái điện thoại của bạn là niềm mơ ước của không biết bao nhiêu người đấy.

---------- Post added at 08:28 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

Cái titanium backup down từ market về tuy là hàng miễn phí, không backup được, nhưng dùng nó để xóa các ứng dụng thì vẫn rất tốt. Tôi chỉ dùng nó để xóa chứ chả dùng để backup cái gì bao giờ.
"Vì bạn viết tiếng Việt lỗi chính tả nhiều quá nên tôi không luận ra điện thoại của bạn bị sao cả. Thôi, người làm sao, của chiêm bao làm vậy, bạn còn đầy khiếm khuyết nữa là điện thoại. Hãy cố mà yêu nó đi. Dù sao, cái điện thoại của bạn là niềm mơ ước của không biết bao nhiêu người đấy." thích câu này của bshuy 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019