cách cài theme cho iphone 3G

richmanac
17/11/2008 0:28Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanvt04
ĐẠI BÀNG
13 năm
3g có cài được theme ko nhỉ, minh đọc thấy chỉ 3gs mới cài được theme, mà làm như anh em cũng không được, mong anh em chỉ giáo, nick tuan152001
2 3g cài theme vô tư bạn ah
Cài được bạn à nhưng phải chọn đúng Theme cho máy mới hiện chứ down mấy cái của iPhone 4 về ko có j đâu 😃
sao trong thư mục mình không có folder themes nhỉ....?, mình xài 3G 16GB
Bạn cài WinterBoard trong Cydia mới có nhé 😃
LienHuong cho mình hỏi, themes của IP 3G down về có dạng nào? mình thấy toàn rar và zip, sau khi bung nén có 2 folder. vậy khi chép themes vô mục Var/stash/theme thì chép vô đó những gì. mình dùng i-funbox
LienHuong co YM cho mình add vô hỏi 1 số việc nha, nhỏ lớn mới xài IP lần đầu nên hơi lớ ngớ =))
Bạn giải nén ra 2 folder, trong đó
- 1 folder là folder Theme thì chép vào
- 1 folder thường là cõ chữ MacOSX j đó thì bỏ qua
C oi cho e hoi. E down cai theme cho keyboard truc tiep tren cydia. Vao
winterboard chon theme roi spring roi.cug lam nhu the bt dc ngay
Nhung lan nay ko thay no hien gi ca. Hixhix theme pretty in pink ko biet cua ip4 ko.e dug 3gs c ah
1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Bạn dùng theme của máy 3G/3GS bạn nhé - iPhone 4 MH độ phân giải khác
chú cài đc PC suite ko ....? nếu đc thi cài vào rồi xem cái này và cài them thôi http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-kinh-nghiem-cam-nang/7643-huong-dan-chi-tiet-cai-dat-va-su-dung-iphone-pc-suite.html
lau roi minh co thay mot bai viet rat hay ve chu de theme cho 3g,2g, cai theme nen don gian lam,cai ca nen cho tin nhan, nhung gio tim mai van ko thay bai do o dau co ai co the giup minh ko cam on nhieu
Nếu bạn dùng 3.x thì có cách dùng ko cần WinterBoard mà can thiệp vào hệ thống sẽ đổi được tất 😃
http://www.tinhte.vn/f153/thay-doi-giao-dien-ko-dung-winterboard-314902/
mình cài bằng phần mềm được khong các bạn máy mình vào cydia lâu quá ae chỉ dùm mình mới vào nghề còn gà lắm thanks all nha
@davidton Máy bạn cần vào Cydia 1 lần cài WinterBoard trước bạn à, vì có 1 số App phải cài qua Cydia - nó cài kèm theo 1 số plugin phụ nữa nên dùng file deb có thể thiết lập xong mà ko chạy 😃
jb cái đã r tính gì tính 😃 k jb kím cydia tới năm sau
anh nào cho em xin línk hướng dẫn cài thêm cho Iphone 3g vs em kiếm hoài ko thấy .tks
@Hina12 Ko có hướng dẫn nào cả 😃
1. Jailbreak máy cài cydia
2. Vào cydia cài WinterBoard
3. Down theme trên 4rum, giải nén được 1 folder & đưa vàdduowwngf dẫn Raw file system/private/var/stash/Theme.xxx bằng ifunbox
(Theme phải phù hợp với 3G nhé vì độ phân giải 2G/3G/3GS là 320*480, ko thể lấy Theme của 4/4S 640*960 mà chép vào được)
4. Vào WinterBoard trên iPhone chọn Theme roài Resping là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019