Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách cài win7 cho laptop hp

ngchi
20/8/2010 10:24Phản hồi: 6
mình đang phải cài lại win7 cho cái laptop hp 4420 của mình nhưng mình chưa cài win bao giờ nên không biết phải làm sao nữa. các bạn làm ơn giúp mình với. càng chi tiết càng tốt. cảm ơn mọi người
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doilucbuon
ĐẠI BÀNG
14 năm
:eek: Máy bạn mua ở đâu, có còn bảo hành không, nếu máy đó trước khi mua không có win7 bản quyền thì bạn cứ kiếm một đĩa win7 Ultimate về cái như XP sau đó lên trang chủ HP Download Driver cho dòng máy của mình. Hoặc ra chỗ mua "nói khéo" để họ cài win7...giúp, họ sẽ cài win cho bạn.
Nếu có win bản quyền thì ra chỗ mua bảo họ recovery lại cho.

..............................

Nếu tấy thông tin là hữu ích thì hãy bấm nút " Cảm ơn" nhé!
mình mua ở phúc anh. mới mua mà. họ cài cho win7 chỉ dùng đc trong 30 ngày thôi. mình đã mua một đĩa ultimate rồi nhưng mình không biết phải cài ra sao vì mình chưa cài win bao giờ cả. các bạn chỉ cách cài giúp mình đi. có hình ảnh minh họa càng tốt. cảm ơn mọi người
sanchuoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này lên mạng search ra rất nhiều. bạn có thể xem hướng dẫn ở link này: http://thptchonthanh.com.vn/diendan/index.php?topic=6029.0. Máy bạn không có win bản quyền theo máy nên sau khi cài xong thì phải *** để dùng, không thì 30 ngày sau nó lại đòi active đó. khi cài đến đoạn nhập key thì bạn bỏ dấu tích ở ô tụ động active đi, đừng nhập key( trừ khi bạn có key xịn). kích next. Cài xong thì vào www.hp.com down driver về nhớ.
Mỗi dòng một khác nên driver cũng khác nhau. bạn xem phucanh để driver ở chỗ nào thì nếu ở ổ C thì cất nó sang ổ khác, cài lại win rồi cài driver vào.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sanchuoi pro cho em hỏi chút.em mua laptop hp dv6 ở cửa hàng u2 laptop 66 hoa hồng.máy em chậm wa nên em nhờ bạn recovery lại.nhưng nó không boot win lên lại dc giống như mất đường dẫn vào recovery vậy.giờ em tới cty u2 laptop nhờ họ làm thì công ty nó phá sản rồi.máy em xài win 7 priemem home gì đó (win 7 bản quyền nha bác nhưng hết bảo hành rồi)nên em mới tiếc chứ k em cài win lậu cho rồi.bác có cách nào hay biết chỗ cho em xin chỉ dẫn được không bác.em đang rất cần máy thank bác trước nhiều nha
Đang muốn cài lại Win cho kon laptop Samsung mà không biết cách
Ah`, chắc bạn này không biết ấn phím gì để boot từ ổ DVD đây mà, khi bật máy thì ấn esc liên tục bạn nhé.
@ nguyenvietnoi: samsung thì ấn F12 để boot thì phải, khi bật máy lên đến đoạn logo samsung thì có hướng dẫn ở bên dưới cái logo đấy bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019