Cách chạy phần mềm cho 6300

xuanket
15/10/2009 8:21Phản hồi: 26
con 6300 của em thỉnh thoảng vào các ứng dụng hay bị khởi động lại. chắc tại bị lỗi phần mềm. Bác nào hướng dẫn cho em cách chạy lại phần mềm cho nó được không. em đỡ phải mang ra hiệu.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôi cung bị như vậy bác nào giúp được thỉ chỉ với
korijo
ĐẠI BÀNG
15 năm
cắm cáp usb vào rồi cài nokia pc suite sau đó tải thêm cái nokia software updater là để nó tự chạy....!
đơn giản hơn là cài lại FW..( ko phải update).
tuy nhiên cài lại FW với người ko rành thì hơi khó.
Chài ai! có khó ji` đâu như bạn korijo nói đó, chỉ cần kết nối đt với PC thông PC Suite bằng cáp USB, hoặc Bluetooth hay hồng ngoại cũng đc (nên kết nối hữu tuyến đi, đừng kết nối vô tuyến, lỡ như trong quá trình kết nối mà mất sóng thì khổ cho con dế). Tải thêm Nokia Software Updater rùi cho nó tự tìm firmware trên mạng, nó tải về rùi tự nó update firmware lun. Nói chung mọi công việc đều auto kể từ lúc bạn nhấn vào nút Star Update. dễ ơi là dễ lun đó. BẠn nên lên trang chủ của Nokia xem thêm phần này để biết rõ hơn. Trên đó có tất cả lun đó.

Chúc Bạn Thành Công!
update lai firmware không hết đươc tình trang bi treo máy,ngoại trừ bạn phải cài lại firmware,tức la xáo firmware cũ cài lại bản mới,cái này phải có hộp chạy phần mêm chuyên dụng,nếu bạn có hộp đó thì mình sẽ hương dẫn
habaolinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cần gì phải có hộp, chạy bằng JAF và Phoenix = USB vẫn đc mà.
vẫn chưa thấy 1 bài hướng dẫn chi tiết nhỉ. Chắc là khó kiếm 1 bài chi tiết đây...
bác nào chỉ e cách cài lại phần mềm cho 6300 mà ko cần hộp nạp fw đc ko?.
dùng JAF và navifirm
dùng jaf hoặc phoenix có thể up hay cook FW, mình cũng dùng 6300 nè : bạn xem trên diễn đàn có bài hướng dẫn flash dead phone vs phoenix đó, chỉ cần làm trên PC thui. Ko cần box nha . Cài đặt hay nâng cấp cái đó dễ hơn, Dùng pc suite cũng được nhưng đôi khi chập chờn là deadphone, mất thời gian flash lại, học cách dùng phoenix ko khó lắm đâu. Thay font hay giao diện icon, skin máy nghe nhác đều làm được hết, kiên nhẫn học tí là ok 😃
chạy ở nhà cũng được phoenix or jaf nhưng khả năng deadphone cao và cứu lại khó vì chưa được backup.
ai bảo bạn thế? deadphone thì dùng 2 thằng đó + với navifirm là vô đối rùi, khoảng 5', quan trọng làm bạn phải nắm cách làm, và có dám làm hay hôk thui, mình đã từng hack phone = cách flash fw, chết rùi cứu hôk pít bao nhiu lần. với lại deadphone và backup thì có liên quan ji đến nhau chứ, chẳng qua backup là phục hồi lại danh bạ, tin nhắn, .... seo khi nap lại fw thui. Seo này bít vấn đề ji kĩ rùi hay nói nha, đừng có chém bậy, tội nghiệp cho các bạn.
chuẩn, mình test font cho con 6k3 flash bét nhè có sao đâu, mấy cái jaf, phoenix là chữa cái dead đúng hơn đó, dead phone là do kỹ thuật làm hoặc kết nối bị lỗi thôi
chay nhu the nao nhi ......................../
quangminhbd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các Bác cho mình hỏi, 6k3 có chương trình Giới hạn cuộc gọi (10' đó) ko ? mình tìm trên máy thì ko thấy, ko bít có Phần Mềm này ko... Xin chỉ Giáo
ai biet huong dan cu the di nao chu cu nhu the ne k ai hieu het ca dau cac bac oi
khong co ban nao cho anh em mot bai viet dang tin cay
Mình bị treo máy khi khởi động không làm gì được cả vào up cái phần mềm cũng không được chỉ khởi động lên màn hình rồi bị treo máy có bác nào sành không giúp e với.. 😔
huong dan cu the hon duoc khong bac? DAng can gap.
huong dan minh cach lam chi tiet dc ko.
may 6300 cua em bi mat mat khau roi
em ko biet co cach nao cuu duoc
mong cac bac giup em voi
cam on cac bac nhieu
may cua t thi thoang dang dung thi lai sap nguon xong r tu khoi dong lai. the nghia la sao, co bac nao biet chi em voi, may dua ban em no bao day la virut co phai khong vay?😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019