Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách chạy xe viva fi được 90km/l

Mr công nhân
29/8/2014 15:26Phản hồi: 32
Theo như quảng cáo tờ rơi, viva fi chạy 90km/l ,nhưng nhiêu ace chạy có 55 60 65 70 km/l nên mh làm topic này để ai đi viva fi có thể học theo:
- nên vệ sinh lộc gió thường xuyên, bộ lọc gió cua viva fi làm bằng giấy tẩm dầu rất tốt,nhưng phải vệ sinh và thay nếu nó dơ, luy ý ko dùng nước để rửa lọc gió,có thể dùng xăng rưa,nhưng đừng để giấy bị rách nhé,có thể tái chế 2 lần vệ sinh xăng thôi nhé,nếu ko rành thì ra tịm nhờ thợ vệ sinh cho
- hiện tại viva xài buri dênso u22, có thể thay buuri dênson racing đê tăng hiệu suất đốt xăng, có thể tăng thêm 10km/l
- bánh xe thì đa phần các bạn muốn chạy lợi xăng nên bơm rất căng, điều này cũng đúng nhưng đi sẽ rất dằng ,mà cằng dằng thì xe hao xăng, nên các bạn chỉ cần bơm vừa phải thôi, bơm ntn bớp vào thấy có độ lún nhẹ là ok
- sau mỗi 5000km ,các bạn nên mua chai tẩy rữa cârbon của yamaha đổ vào bình xăng để trùng tu vệ sinh vòi phun xăng và xút bắp ,mh mới đổ chai tẩy rữa cacbon đó vào thấy hiệu quả lắm, chạy thêm được cả 10km/l ,chở thêm hàng đó nhé
- và chạy xe ko ép ga,chạy trung bình 55km/h là ok,,nếu đi gió ngược thì chạy 35km/h thoi, chạy nhanh lực cảng của gió làm hao xăng đó. Ko pai chạy nhanh là ít hao xăng đâu nhé,tùy theo trọng lượng xe,tùy chiu gió,tùy tròng lượng đèo theo, nên các bạn cần phải biết mh ơ trương hợp nào mà chạy tốc độ phù hợp
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phụ một chút chủ thớt về giá cả các món:
Bugi Denso Racing tầm 6**k (món này giá hơi chát, nhưng nếu nó đổi lấy thêm 10km/l thì cũng đáng)
Yamalube Cacbon Cleaner tầm 5-60k, vào hãng mà hỏi nha các bác.
phisonu4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuduy_soo đang sài chai này
@phisonu4 cho hỏi cách sử dụng giá??
phisonu4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecityneversleeps mua THÁI SƠN giá 300 ngàn sài 15 lần cho 10ml (2 nắp chai 1lần 5000km) đổ trực tiếp vào xăng đầy bình nên để qua đêm tăng hiệu xuất
Hì bác chủ top. Bác nói rõ hơn ở mục này hộ mình Ví dụ: cách dùng chai tẩy rửa này ntn?.
(- sau mỗi 5000km ,các bạn nên mua chai tẩy rữa cârbon của yamaha đổ vào bình xăng để trùng tu vệ sinh vòi phun xăng và xút bắp ,mh mới đổ chai tẩy rữa cacbon đó vào thấy hiệu quả lắm, chạy thêm được cả 10km/l ,chở thêm hàng đó nhé)
Mình Đang định dùng cách này cho xe Axelo.
@HoangKhanh909 Trời vậy bạn chưa đổ chai cârbon đó vào xăng ah,nó tốt lắm đó. Nó có nguồn gốc từ My, My họ đi xe hơi nhiu,bên mỹ họ bán chai tây rửa cârbon cho xe hơi ko hà,sản phẩm này mới có cách đây chừng 5năm,bạn lên youtube để xem video quảng cáo chai đó cách đây 5năm đi rồi biết. Sản phẩm ra đời ko lâu đã bán chạy số 1 o my đó
Ở sg, mấy đại gia đi xe hơi ko biết tìm mua ở đâu,phải nhờ người nhà mua cả thùng về trữ. Nay o vn có rồi, lại còn là chai cârbon cho xe môtot nửa, nên có thể nối là tin vui cho môto vnt
@Mr công nhân chỉ nói cái thái độ của con nv thôi chứ có nói xấu gì sản phẩm này đâu, nhưng con nv nó làm mất hết cảm tình với cái chai này, trước jo có đi xe fi bao giờ đâu jo mới có đc chiếc viva, bạn nói vậy thì yên tâm hơn òi,. mà chai đó ngoài hãng bán nhiêu đó bạn bữa mình hỏi nó lam mình wê wa nên ko hỏi giá luôn,
@HoangKhanh909 3s bán giá 50k chứ đâu, mà ko phải chỗ nào cũng có hàng nha.
@HoangKhanh909 Có 50-60k hà bạn,rẻ mà tốt lắm
Ah, mh xin bổ xung thêm là,sau 10k km các bạn nên đi rửa vòi phun xằng nếu chưa xài qua bình tẩy rửa cârbon, còn nếu thường xuyên xài bình tẩy rửa cârbon theo chu ki 5k km thì khỏi vệ xinh vòi củng ok
Người và xe chạy song song là đc 100km/l luôn chứ 90 có là gì
CD70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yamalube Cacbon Cleaner mua và dùng sao ae ? Viva nhà đi được ~20k km rồi mà chưa đụng chạm gì đến máy móc 😔
@CD70 có j đâu, mua 1 chai, đổ xăng thiệt đầy rồi đổ hết chai vào, chạy tới khi gần cạn bình rồi hãy đổ xăng.
Có ae nào kiệm nghiệm tính hiệu qủa của chai cacbon này chưa,mình trước có dùng 1chai giờ đc 7k km chưa đổ lại.
@lethanhthu48 bên hội ex có kiểm chứng rồi,loại này nó làm bùng đốt ko đóng bụi than,3000k km dùng 1 chai
@nhuankhom chỉnh xăng gió cho chuẩn thì chả đóng bụi than bao nhiu đâu bác, 10k km 1 chai vẫn ok, mà mấy xe fi thì xăng gió lúc nào cũng chuẩn sẳn rồi :p
@t2k cơ bản là xăng k bị pha lẫn tạp chất kìa bác ơi,xăng sạch chỉnh xăng gió chuẩn thì oke rồi.
@lethanhthu48 mình thấy petrolimex chuẩn, còn mấy thằng khác ko dám đổ, đổ vô là cái bugi đen thui liền, đổ lại petrolimex thì hết.
Xe mình thì bugi iridium ngk mobin độ lửa bao mạnh chắc đốt xăng rồi lâu lâu đổ chai xúc bxc luôn cũng đc nhỉ.
@lethanhthu48 Đúng rồi bạn,buuri iridium ngk ko bằng dênson racing đâu,lửa mạnh thì mạnh,nhưng do bạn chưa trải nghiệm qua dênson racing, bạn cứ mua thử 1 cái dênson racing về gắng thử chạy vài lần đổ xăng xem,buuri iridium cũ cứ để lại,khi nào buuri dênson racing hư thì lấy ngk vào thây,vẫn còn đó mà ko mất tiền đâu mà sợ
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ chạy đều ga bình thường, đừng kéo nạp quá, chạy chưa được 90km/l thì xuống đẩy bộ phần còn lại cho đủ, bao đủ 90km/l 😁
Ngoài lề chút,cái chai tẩy rửa cacbon đó đổ vô xe 2 thì đc k vậy?vì thấy xe 2 thì rất nhanh đóng muội buzi ,đỉnh pitton

Sent from my HUAWEI P6-U06 using Tinhte.vn mobile app
@hsccv6 bác đi 2 thì mà hông hiểu j hết vậy, cái mụi than của 4 thì là do xăng cháy ko hết nó đóng, còn đóng chấu 2 thì là do nhớt pha trong xăng bị đốt, cái này sao mà tẩy nổi bác, nó là đặc tính của 2 thì rồi.
@t2k Vậy có cách nào xử lý k bác,hay lâu lâu tháo đầu cạo muội

Sent from my HUAWEI P6-U06 using Tinhte.vn mobile app
@hsccv6 Bạn đi 2 thì ,bạn nên chọn mua buuri dênson racing, nó đánh lửa mạnh lắm, đốt được luôn cả dầu
@hsccv6 Pha nhớt vô xăng đúng tỷ lệ, lâu lâu chùi bugi. Chỉ vậy thôi
isaacduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
bugi denson racing 600k à bác ?
Mình chạy wave RS 2013 đường HN mà còn đc 75km/l đây này! Chủ yếu là do cách chạy thui!
kenojloan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhcong_to rsx ko fi,lại đi đường HN mà được tận 75km/l thì ngoài bạn ko còn ai chạy dc con số này đâu ,bảo đảm lun là vậy---->cách tính số km/lit của bạn sai rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019