Cách chỉnh FULL màn hình khi chơi game với Win 7

khoapham08
24/8/2010 16:44Phản hồi: 40
Cách chỉnh FULL màn hình khi chơi game với Win 7
Có 1 vài game như War3 ko chơi full màn hình khi cài Win7

Để chơi full màn hình các bạn làm như sau:

Cách 1

vào Start, gõ regedit, Enter
Chỉnh như sau
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3
Cách 2 đối với card Ati
mở cái CCC lên Graphics> Desktop Properties, vặn nó res xuống 1 cỡ 1280x768 hoặc cái nào cũng dc tùy loại LCD > Apply > YES Lúc này màn hình mấy thím sẽ bị co lại 2 bên, don't worry
típ, mở Desktop & Display lên chú ý bên dưới có cái hình ghi số 1 (góc trái bên dưới chứ hok fải cái bự tổ chảng nha), bạn nhìn sẽ thấy có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> chỗ scaling options> chọn thành full screen > Apply, lúc này nó sẽ full màn hình và với những chế độ khác nó cũng đã tự full luôn ko cần chỉnh nữa và chỉnh lại chế độ mà mình thường dùng thường là 1366x768, thế là mỗi lần vào game bình thường như win xp vậy ko khác gì và cũng chả có thay đổi gì (cách này an toàn hơn vì cách 1 cũng ko chắc chắn lắm)

AE Thấy hay thì thanks khích lệ mình nha !:hot:
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up lên cho anh em thấy 😃
xong rồi ..hay đấy .mình làm theo cách 1. giờ chơi sướng vì man hình rộng thênh thang hehe .thank pro nhé ( mở hàng đấy )
Chọn lại độ phân giải chữ nó cứ nhòe nhòe, nói chung là không triệt để lắm, dù sao cũng cảm ơn đã chia sẻ
ra rồi, nhưng ảnh mờ tìn tịt
h0angha
ĐẠI BÀNG
13 năm
chinh roi nhung ko dc ti nao`
dinhquyhf
TÍCH CỰC
13 năm
Nói chung là không hay, vì nếu chơi cs1.6, màn hình laptop để full sẽ làm cho nhân vật rất thấp và lùn => bắn không chuẩn hoặc không có cảm giác như độ phân giải chuẩn của nó. Nên vẫn thích để 2 bên có một khoảng đen hơn.
thanks bác nhiều
Tuyệt !!!!! :X
thank you mình chơi được rùi
màn mình 15.6 card ATI phần Desktop & Display lại khác với ảnh hiển thị của bạn nó không có phần hình số 1 mà chỉ có phần advanced dislay setting ở đó ko có phần Configure chán...............
hướng dẫn them cách trở lại màn hình cũ di bác😁
@BlackCat_EZKE bác chỉnh lại được chưa chỉ giáo em với
Mình Bổ sung thêm 1 cách nữa nếu ai dùng card VGA Intel :
Cách 1 : Dùng cho cả Win 7 Và win xp sử dụng Card Driver VGA Intel (Kiểm tra có phải dùng card này không các bạn chuột phải vào màn hình Deskop nếu thấy Graphics Propepties thì là đúng )

Các bạn chỉ việc chuột phải vào deskop chọn Graphics Propepties và làm theo hướng dẫn :
Ảnh bị lỗi rùi các bạn xem các bước tại topic này :
http://vietnambox.net/threads/5887-Khac-phuc-loi-choi-game-khong-Full-man-hinh-Win-7-XP

Cách 2 : Đối với trường hợp bạn không cài VGA INtel :

Vào Start -> Run rồi gõ regedit
Chọn theo đường dẫn sau :
- HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)
- HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

Như vậy là Ok chúc các bạn thành công !
ko dc hic cách 2 tìm mãi mà không ra desktop and display ai chỉ mình cách 2 với
@vo dinh dai bạn xem đúng như hướng dẫn trong hình ảnh là được mà: http://chothuongmai.vn/@forum/f206/huong-dan-choi-game-full-man-hinh-tren-windows-7-a-2772.html
Cai Nay De ot ma cac ban vao Graphic Card Profile >>> Díplay>>>> roi doi kich thuoc man hinh la du Choi game Thoai Mai
nha
các pro chỉ giúp cách chỉnh trên win xp với .... tui thử gõ regedis rồi mà trong mục contro ko có kái mục Configuration\xxxx\00\00 nên ko biết chỉnh sao . chơi game of mà nó chơi đc 1/2 màn hình khó chịu wá .
stevenfun
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn chủ topic
sao minh ko co muc xxx la sao nhi
toẹt vời ông mặt trời !! tks bác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095