Cách chỉnh FULL màn hình khi chơi game với Win 7

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi khoapham08, 24/8/10.

1. khoapham08

khoapham08 Thành viên

Có 1 vài game như War3 ko chơi full màn hình khi cài Win7

Để chơi full màn hình các bạn làm như sau:

Cách 1

vào Start, gõ regedit, Enter
    Chỉnh như sau
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3
    Untitled.
    Cách 2 đối với card Ati
    mở cái CCC lên Graphics> Desktop Properties, vặn nó res xuống 1 cỡ 1280x768 hoặc cái nào cũng dc tùy loại LCD > Apply > YES Lúc này màn hình mấy thím sẽ bị co lại 2 bên, don't worry
    típ, mở Desktop & Display lên chú ý bên dưới có cái hình ghi số 1 (góc trái bên dưới chứ hok fải cái bự tổ chảng nha), bạn nhìn sẽ thấy có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> chỗ scaling options> chọn thành full screen > Apply, lúc này nó sẽ full màn hình và với những chế độ khác nó cũng đã tự full luôn ko cần chỉnh nữa và chỉnh lại chế độ mà mình thường dùng thường là 1366x768, thế là mỗi lần vào game bình thường như win xp vậy ko khác gì và cũng chả có thay đổi gì (cách này an toàn hơn vì cách 1 cũng ko chắc chắn lắm)
    CS0.11917475_60168_1.
    CS0.11917576_60168_1.

AE Thấy hay thì thanks khích lệ mình nha !:hot:
    :

2. khoapham08

khoapham08 Thành viên

up lên cho anh em thấy :)

3. vuonghieu123

vuonghieu123 Thành viên

xong rồi ..hay đấy .mình làm theo cách 1. giờ chơi sướng vì man hình rộng thênh thang hehe .thank pro nhé ( mở hàng đấy )

4. saoxathu

saoxathu Thành viên

Chọn lại độ phân giải chữ nó cứ nhòe nhòe, nói chung là không triệt để lắm, dù sao cũng cảm ơn đã chia sẻ

5. iPod touch

iPod touch Thành viên

ra rồi, nhưng ảnh mờ tìn tịt

6. h0angha

h0angha Thành viên

chinh roi nhung ko dc ti nao`

7. dinhquyhf

dinhquyhf Thành viên

Nói chung là không hay, vì nếu chơi cs1.6, màn hình laptop để full sẽ làm cho nhân vật rất thấp và lùn => bắn không chuẩn hoặc không có cảm giác như độ phân giải chuẩn của nó. Nên vẫn thích để 2 bên có một khoảng đen hơn.

8. minhtam1209

minhtam1209 Thành viên

thanks bác nhiều

9. Trần Tích Hiếu

Trần Tích Hiếu Thành viên

Tuyệt !!!!! :X

10. mylinh13

mylinh13 Thành viên

thank you mình chơi được rùi

11. phamthanhbon

phamthanhbon Thành viên

màn mình 15.6 card ATI phần Desktop & Display lại khác với ảnh hiển thị của bạn nó không có phần hình số 1 mà chỉ có phần advanced dislay setting ở đó ko có phần Configure chán...............

Mr.Fly thích nội dung này.
  12. BlackCat_EZKE

BlackCat_EZKE Thành viên

hướng dẫn them cách trở lại màn hình cũ di bác:D

13. kakaloss

kakaloss Thành viên

14. svtcnh

svtcnh Thành viên

Mình Bổ sung thêm 1 cách nữa nếu ai dùng card VGA Intel :
    Cách 1 : Dùng cho cả Win 7 Và win xp sử dụng Card Driver VGA Intel (Kiểm tra có phải dùng card này không các bạn chuột phải vào màn hình Deskop nếu thấy Graphics Propepties thì là đúng )

Các bạn chỉ việc chuột phải vào deskop chọn Graphics Propepties và làm theo hướng dẫn :
    Ảnh bị lỗi rùi các bạn xem các bước tại topic này :
    http://vietnambox.net/threads/5887-Khac-phuc-loi-choi-game-khong-Full-man-hinh-Win-7-XP

Cách 2 : Đối với trường hợp bạn không cài VGA INtel :

Vào Start -> Run rồi gõ regedit
    Chọn theo đường dẫn sau :
    - HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)
    - HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

Như vậy là Ok chúc các bạn thành công !

duchuy3537chuchim_nho_nho thích nội dung này.
  15. vo dinh dai

vo dinh dai Thành viên

ko dc hic cách 2 tìm mãi mà không ra desktop and display ai chỉ mình cách 2 với

16. kakaloss

kakaloss Thành viên

17. phamhuy380

phamhuy380 Thành viên

Cai Nay De ot ma cac ban vao Graphic Card Profile >>> Díplay>>>> roi doi kich thuoc man hinh la du Choi game Thoai Mai
    nha

18. bombravo

bombravo Dự bị

các pro chỉ giúp cách chỉnh trên win xp với .... tui thử gõ regedis rồi mà trong mục contro ko có kái mục Configuration\xxxx\00\00 nên ko biết chỉnh sao . chơi game of mà nó chơi đc 1/2 màn hình khó chịu wá .

19. stevenfun

stevenfun Thành viên

cảm ơn chủ topic

20. dovantuong87

dovantuong87 Dự bị

sao minh ko co muc xxx la sao nhi