Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách chơi game full màn hình trên win7

norimo
29/9/2010 13:24Phản hồi: 41
Cách chơi game full màn hình trên win7
Trên VGA ATI:
Đầu tiên bạn chọn seting màn hình xuống 1280x720 (máy mình là thế)
Click phải chuột vào màn hình chọn Ctalyst(TM) Control Center -> Advanced -> Next

Chọn Graphic -> Destops & DisPlays rồi chọn configure như trên hình

Chọn Full Sceen -> Ok và chơi thử thôi 😁 Các bạn chọn lại độ phân giải cũ thì vẫn còn full sceen đó :D

Trên VGA NDIVIA:
1. Click chuột phải trên màn hình Desktop, chọn NVIDIA Control Panel.
2. Trong mục Display, chọn Change flat panel scaling
3. Chọn Use NVIDIA scaling
chúc vui!
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- cách này chỉ làm đc với laptop có vga card. Còn lap ko có vga thì ko làm theo cách này đc bạn à 😃.
norimo
TÍCH CỰC
13 năm
thế à mất công mình post quá sorry mọi người
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
13 năm
k có card rời thì làm cái này bằng mắt à
Chủ thớt có lòng nhiệt tình mà các bác. Thế mà khối người ko biết đấy các bro ạ 😁:D:D
Thanks bác vì đã có lòng nhiệt tình :D:D:D
bác chủ có lòng thì sao lại chê người ta đc nà. cái này cũng là để cho những ai chưa bít có thể học hỏi chứ.😁
........thanks bác 😃
Mình k có card rời thì làm sao vậy bác ?
tungtreth
TÍCH CỰC
13 năm
Bổ xung cho chủt thớt nè
Cách chỉnh FULL màn hình khi chơi game với Win 7 cạc liền:
vào Start, gõ regedit, Enter
Chỉnh nhu sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhấp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cung SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhấp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3
sao mình kiếm không có file xxxx, giúp mình với
- xxxx là bao gồm tất cả trong cái "Configuration" lun đó bạn. Đã test thành công 😃.
- nhớ restart lại máy trước khi thử nha bạn 😃.
hehe để thử xem nào. đang lang thang thì tìm đúng cái nè hơ hơ. thank đồng chí nhé
@tungtreth Cách này là chuẩn nhất, với cả card liền hay rời đều ok
hoankaka
TÍCH CỰC
13 năm
Tớ cũng dùng toshiba card liền lên down cái driver intel graphic là full màn hình luôn ah.
thank bac nhé. bi h em mới bít chỉnh , ngày trc chơi mà ức chế.. ^^. thank bác nhiều..
k có card màn hình thì làm sao vậy pro ơi ?
;))

Hướng dẫn rõ 1 chút đi pro ơi"(
khi mua laptop bạn có cái đĩa drive đi kèm có (file://localhost/F:/drive%20lenovo/Win7/2.VGA/Nvidia/setup.exe) máy của mình đây mà cài vào là chơi game full máy mình cad rời đâu
doan.vu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơ hơ. mình vẫn để thế mà nó có full khi chơi war III đâu
norimo
TÍCH CỰC
13 năm
bạn dùng vga gì ?, mình đã test ok trên ati và ndivia rồi 😁
buffbh
ĐẠI BÀNG
13 năm
chơi game gì vậy các bạn.
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã test thành công với Win7 VGA onboard. Chơi BF2, BF1942, CF1.1, NFS Hotpur fullscreen sướng thiệt 😁
Em dùng win 7 win 7 professional trên asus A42F-VX124 (K42F-2CVX) (Màu đen hoa văn chìm) Miêu tả: Intel Core i3 370M - 2.4Ghz /14.0"HD (1366x768) LED backlight (Gương siêu sáng)Splendid /2GB DDR3/ 10662 x GB SO-DIMM /320GB 5400 rpmSATA /Integrated Intel® GMA HD /DVD Super Multi /802.11, card reader. Em cài game thiên long bát bộ, vào game thì bị giật kinh khủng, giống như kiểu máy lag ý, mà đường mạng thì chuẩn luôn thằng bạn ở cùng nhà chơi cắm mấy acc chạy ầm ầm. Nó dung chíp core dua 2.8. Bác nào chỉ giáo giùm em!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019