Cách convert ePubs tiếng việt bằng Calibre

Thảo luận trong 'Máy đọc sách (eBook)' bắt đầu bởi hieubg, 28/9/10.

1. Nguyeenxgiang

Nguyeenxgiang Thành viên

Bác chủ ơi vào giúp chúng em với ạ, hôm qua e mới lấy em Nook về hnay làm theo cách của bác vẫn không đọc được ạ huhu :( nhu cầu của em chỉ có đọc sách nên thực sự e ko muốn root tí nào :(
  2. uk_sad

uk_sad Thành viên

mình cũng mắc lỗi tương tự, down cả file của bác chủ topic về,cho vào vẫn bị lỗi phông chữ. vậy có cách nào đọc được tiếng việt không a?
  3. thegracious

thegracious Thành viên

dùng calibre convert vẫn bị lỗi font bác ơi (pdf-epubs) (đã dùng font ở trên của bác)
  4. chuppochup

chuppochup Thành viên

5. NHN

NHN Thành viên

Mình convert sang epub rất lâu, 1 file khoảng 3mb mà convert hơn 2h vẫn chưa xong.
    Các bác có tình trạng vậy ko ạ?
  6. mrsrais

mrsrais Thành viên

Hic, vật vã suốt mấy hôm nay rồi mà vẫn không tài nào khắc phục được lỗi font các bác ơi :cry: Hiện em đang dùng Mac và Sony PRS 650, em làm đúng hướng dẫn rồi, cài được font Gentium, Extra CSS, coding character uft -8 rồi mà vẫn chưa được. Ra reader font không bị dấu ? nữa nhưng lại không có dấu :mad: Bây giờ phải làm thế nào nữa hả các bác?

Bạn mình làm hộ cho 1 cách khác đấy là dùng PDF Creator, convert sang file word rồi chỉnh print với PDF Creator thì không bị lỗi font tí nào, đọc ngon lành cành đào. Mỗi tội cách này hơi lâu. Mình muốn xem cái cách mình thực hiện với Calibre bị sai hoặc thiếu ở chỗ nào :confused:
  7. tambu2222

tambu2222 Thành viên

cảm ơn hieubg nhiều! mua cái sony reader này lâu rồi mà chuyển định dạng rườm rà quá nên cũng ít xài! cảm ơn bạn nhiều!
  8. xcub

xcub Thành viên

9. nhimdientu

nhimdientu Thành viên mới

Mấy bác ơi em convert ebook xong chép vào Ibooks đọc, thấy hình cuốn sách luôn nhưng mà mở ra thì nó bị lỗi,ko thấy chữ đâu hết :( Chỉ thấy mấy dòng chữ
    This page contains the following errors
    error on line 1 at column 1: document is empt error on line 1 at column 1: Encoding error
    Below is a rendering of the page up to the first error
    Em bị lỗi gì vậy các bác :(
  10. xcub

xcub Thành viên

Unrooted PRS-T1 External Viet fonts howto:
    http://www.mediafire.com/download.php?2z4e47crfmqcxsv
    Gentium fonts: http://www.mediafire.com/?3m4wl8s0sfsnbap
    PRS-T1 ePub Linh La Gioi: http://www.mediafire.com/?c465v3hdc9gctba
  11. parkney

parkney Thành viên

chủ thớt HD có thiếu sót j ko? mà mình làm vẫn được
    Tiện thể ae nào giúp mìh phát coi
  12. htduy11

htduy11 Thành viên

convert từ prc sang epub quá xá là lâu(cả 2 tiếng mà không được 1 file 5M). bác nào có cách khắc phục không?
  13. congnguyen90

congnguyen90 Thành viên

Bác có thể chỉ cho em từ đầu được không chứ bác cứ nói vắng tắt thế em chả hiểu gì cả
  14. Vencon

Vencon Thành viên

Các bác giúp em với. Em đã cài rồi deDRM khởi động lại rồi mà vẫ không được.
    'This book is locked by DRMed"

hic hic hic...
  15. betapdanhsc

betapdanhsc Thành viên

16. Vencon

Vencon Thành viên

17. mit_181

mit_181 Thành viên

mọi người ơi cho em hỏi một chút, em dl 2 file về rồi nhg k biết copy file resources vào đâu :( máy em có đúng 1 folder là calibre library (em dùng Mac). Em cảm ơn mọi người nhiều.
  18. MrVespa

MrVespa Thành viên

Đánh dấu tối về đọc.
  19. mangosteenmtl

mangosteenmtl Thành viên

Xin chào, mình muốn hỏi là sau khi convert file epub tieng viet trong calibre, minh chép vào máy nook 1 (2 màn hình) thì tiếng việt đọc được rồi, nhưng mà mấy cái format về indent mất tiêu hết không giống với file mà mình view trên calibre.

Bạn cho mình email tối về mình gửi file gốc và file đã convert để bạn test dùm mình có được không? cám ơn
  20. anhnguyen0126

anhnguyen0126 Thành viên

hay phết. cám ơn đã hướng dẫn