CÁCH Crac'k UltrasnowCN(~~BB 4.10 )UPDATE cho 1,6b5. for 5.1.1

minhdongkissto89
9/1/2012 14:35Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cám ơn bác chủ nhiều nhé......................
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
đề nghị bác chủ bỏ cái hướng dẩn đó đi, giở chỉ dùng cách cài từ cydia.vn hoặc Hip là dc rồi
mình vào cydia ko thấy có tool ..... ..... nữa @@

---------- Post added at 05:01 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Bước 1 : add source :http://cydia.myrepospace.com/SimoneTech/
Bước 2 : vào source trên kiếm và cài phần mềm tên là UltrasnowCN Crac.k ( V cao nhất ) cho Ultra 1,6b xx

mình add source này mà ko thấy pm UltrasnowCN
Mình tìm trên gsm cydia.vn có 1 bản
UltrasnowCN 1.6b5 cài và đã dk thành công vậy bản mình cài là bản dùng thử 3 ngày hay bản ..... vậy bạn nào biết ko
love_stock
ĐẠI BÀNG
12 năm
bookmark cái. khi nào cần thì đọc
UltraSnowCn vẫn chạy tốt trên bản 5.1.1 nhé mọi người.
Cho mình hỏi thêm tí
Máy mình 5.1.1 lock,mấy hôm trước thì dùng bình thường,mất sóng thì tự lên lại(tắt nguồn mới phải kick sóng) nhưng caid untralsnow rồi xoá xong thì xảy ra hiện tượng như thế này:

Máy đang dùng ngon,tắt 3g và data xong thì máy mất sóng,rớt mạng luôn 😔 phải kick lại (trường hợp này cũng xảy ra khi dùng Untral nên mình mới xoá). Có cách nào cứu ko mấy pac'...hay do khay gevay sim mình bị điên,mình mới đổi cái sim ghép khác :( sim cũ dùng ngon lành nhưng lỡ cho ông anh rồi :(

Mà 1 điều nữa,nó mất sóng lúc ko hiện cột sóng,lúc thì vẫn...còn nguyên chữ viettel mới đau :s nhắn 1 tin tự gửi cho mình hay bấm kiểm tra tài khoản mới phát hiện mất sóng,như thế này thì đau quá,,,,,mấy đứa bạn nhắn tin vào những lúc đó thì ko tài nào nhận đc,tin nhắn bên máy tụi bạn báo lỗi lun

Bình thường đt tắt nguồn khi mở lên thì tự động nhận tn lại chứ,hay iphone là zay :|
To minhduc
Về chuyện bạn tắt 3G và data dẫn đến mất sóng thì mình giải thich như sau: bạn tắt 3G đồng nghĩa với bạn tắt kết nối với nhà mạng => mất sóng là điều dĩ nhiên. Khi bạn muốn hay ko muon dùng mạng 3G qua sim đê nối internet thì bạn hãy bật/ tắt data !
Tiện đây mình nói luôn 1 lỗi mà khi dùng bất kỳ sim ghep nào cũng có thể gặp(minh dùng nửa năm zui nên nhận ra) : ngay cả khi đag có sóng bt mà ng k nt hay gọi dt cho bạn,bạn cũng ko nhận dc ! Lỗi là do bạn đi vao khu vụt bị đứt sóng ,hay do bạn tắt/bật kết nối với nhà mạng(và tất nhiên là sau đó máy sẽ vẫn tụ lên lại sóng) với mức 5-7 lần thui là bạn sẽ có thể gặp lỗi vậy .
Khi phát hiện lỗi vậy bạn nên restore lại máy zùi cẩn thận khi tắt bât 3G nhe ^^ ! Ko muốn dùng mạng trên sim,sợ tốn tiền thi chỉ cần tắt Data là đủ zùi nhé . Chúc vui...
@minhdongkissto89 òh,đúng rồi đó bạn,bật tắt 3g mấy lần đầu ko sao,khoản 5-7 lần như bạn nói thì nó bị trình trạng đó,để bữa nào mình restore lại thử sao,thank bạn nhùi nha 😁
Mình cài file deb của bạn rồi..nhập 12 số bất kỳ rồi...nó báo register sucess... Vậy là đc rồi ak bạn...h nó sẽ tự lấy sóng hay phải thao tác j nữa bạn...
@o0_thanhvinh Nhận key zùi thì bạn reboot lại may zui cắm sim vao ngoi đợi
tải cái file của bạn ở đầu trang nhét vào iphone chạy kiểu j :-s
@tuan2201 Tải ifile-> vào safari ấn vào file đó-> mở trong ifile-> giải nén( unzip) -> cài đặt (install) xong
@@"
@@" máy của bạn đc jaibreak chưa? Nếu zui thì vô cydia tải IFIle về zui coppy phần down của mình vào ip cua ban, dùng IFIle tìm đên vị tri cua pm ultrasnowcn zui install vao ip
okm.... tks cả nhà mình dùng cydia... tìm đến untrasnow và đã thành công thaks chủ thớt.....
alibabahp
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này có trường hợp kén sim ko nhỉ?Mình dùng sim mobi reboot search sóng ầm ầm lên luôn chỉ 20s nhưng dùng sim viettel lắp vào cả đêm ko lên.
có bác nào ở biên hòa ko làm giúp em với em ko ranh vụ này máy em ip4 bb 4.10
ai lam dc pm em nha.
yahoo.vutoansafidn
mình mới xài nên hơi gà , cho hỏi down cái ultrasnowcn 1.6 về rồi đặt nó ở đâu trong ip vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019