Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH Crac'k UltrasnowCN(~~BB 4.10 )UPDATE cho 1,6b5. for 5.1.1

minhdongkissto89
9/1/2012 14:35Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em ip lock fw 5.0.1 bb 2.10 phải cài cả ultrasn0w 1.2.5 và untrasowCn mới boot sóng được. Các bqcs cho xin ý kiến chỉ đạo.
Đã thành công, các bác cho em hỏi thêm là cái này fai để chạy ngầm hay cứ tắt nó đi rồi reboot lại tự có sóng vậy
Hung_war3
TÍCH CỰC
12 năm
bài 1 chưa chi tiết lắm , a/e nào có Iphone tesst giúp a/e được không ?
1- sau khi cài xong -> respring thì làm gì ?
2- reboot xong có phải chạy cái phần mềm UltraSnowCN không ? nếu có thì chạy lên chọn Unlock hay thế nào ?
..............
Máy em cũng bb 2.10 vẫn phải cài ultrasn0w mới fix lỗi 1 vạch sóng. Theo cảm nhận thấy cài untrasnowCN thấy tốn pin
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
12 năm
cua em la BB 04.11.08 cho unlock duoc khong bac
QaToZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks chủ Topic đã share !
IP4 lock ios 4.3.3 BB 3.10, first Gevey, UltraSnowCN registered => Mình đã test, hoạt động tốt !
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Good Jobs , Thanks For Share
BB ko tương đồng với FW thì lỗi 1 vạch là đúng rồi, bạn ko nên cài ultra để fix vì rất hao pin. Mình vẫn để 1 vạch nghe gọi bt ko vấn đề j cả, nhìn ko thẩm mỹ lắm thôi 😃.
BB của bạn thì chưa có sim ghép nên cài cái này cũng ko có tác dụng j 😔
các bạn có thể dùng winterboard để fix lỗi 1 cột sóng mà! mình dùng winterboard sửa cột sóng thành hình 5 ngôi sao, nhin rất ok!
Tools này chỉ để hỗ trợ không phải mồi sóng, chứ chưa phải tools cho bb 4.11.08. Bạn chịu khó đắp chăn đợi thôi.
Đã làm thành công ! IP4 Lock 4.3.5 BB 4.10.01 Sóng gió mạnh như sóng thần. Thanks All ....!
HIENBON2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test thành công, mặc dù kích sóng hơi lâu
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn như bác này nè, chơi 112 còn nhanh hơn, máy mình cài vào chạy mất 242s mới lên sóng. Thân
Có ai trả lời giúp mình là có cần chạy nền ko hay là cứ tắt đi cũng được
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này cài như bạn luôn. Chờ mỏi cổ ko sóng gì hết
móa mua 3 cái code rồi bác ơi. giờ mới thấy thì đã muộn. mua lâu rồi. thôi đợi mấy cái sau.hihi. mà sao mới restore lại ko cài được source ultra chinasnow nữa nhỉ.
uhm nói chung kinh nghiệm mỗi ng khác nhau , mọi ng hãy tự chải nghiệm và đúc kết nhé ! Hơn nữa mỗi loại sim gevey cũng có những điểm khác nhau mà , dẫn đến tích hợp phần mềm cũng khác nhau ,giai đoạn kich sóng cũng nhanh chậm khác nhau . Mình dùng 2 loại rùi loại Pro và gevey vàng ! Mình thấy gevey pro kick sim ở IOS 5.0.1 dễ ăn ơn so với gevey vàng . Khi kich gevey vàng trên IOS 5.0.1 mỗi lần kich , làm đi làm lại đến mấy lần mới đc thật là mình đã nghĩ vứt cái đó đi rùi . Nhưng sau khi cài UltrasnowCN thì Gevey vàng sẽ đc kich lên sóng nhanh hơn Pro đó nha ! Mình đã thử cả hai nên thấy đc .
Về bb 2.10 thì mình cũng có gặp , công nhận cái này kich sóng khó . khó hơn hẳn cái mình đang dùng 4.10 . Mình có làm như sau :
reboot lại đợi khá lâu nhưng ko lên sóng , khi này mình tháo sim ra và lắp lại nhấn gọi 111 là thấy có sóng ngay ah ..Mọi ng làm thử nhé...

---------- Post added at 01:41 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

loại sim gevey gi vậy bạn ? làm lại các bước kich hoạt xem sao nhé . mà mình khuyên nên reset lại cài đặt mạng rồi lằm lại theo ở bước update trang 1 mình viết đó cho nó trơn nha!

---------- Post added at 01:43 PM ---------- Previous post was at 01:41 PM ----------

cái này mới có cách đây 3 ngày mà bác ....! còn cái source kia cũng ko rõ sao, đề nghị kiếm và lưu UltrasnowCN file .dep nhé ! Mình nghĩ sớm bọn trên sever sẽ biết và nâng cấp phiên bản đó ... CHÚ Ý........
Cả Ultrasnow và furious đều như nhau bạn ah ! dùng Ultrasnow tiện hơn , dùng đc nhiu loại sim luôn, sim tau cũng rẻ nữa... mình thấy dùng sim Vàng hay hơn đỏ vì nếu kích tay thì chỉ 1 lần đâu tiên thui....
Kool, đã làm, nhanh chóng mặt, mới thử 1 lần lên liền chưa biết các lần sau ntn, hic 1-2 ngày vừa rồi kich bằng 112 cả ngày trời phải ra tiệm thay cái sim gevey pro 4-5 lần. cực như con mực.
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác e đã làm ok rồi
Cái này phải nhập code vào, ko thôi chỉ sử dụng được 3 ngày thôi mà!?!
chu thot da noi la ..... roi ma bac,minh da lam ngon lanh,cam on chu thot,sorry vi online bang dt
Sory vì đọc không kỹ bài đầu tiên có add source để " ấy ấy ", thanks!
whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mình cài ultra để fix 1 vạch sóng thì nó ko lên sóng luôn nhỉ ?
truong hop cua ban hoi kho chut' nhung lam laj can? than. chac se~ dc ma

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019