Cách đơn giản để chạy Internet Explorer trên Mac OS

vuhai6
26/9/2012 10:53Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đến nản với các bạn không biết cách tôn trọng người khác. Nếu các bạn không thích IE thì chỉ đơn giản là đọc cái tựa rồi đi ra, IE hay anh em dùng mac có thâm thù gì không mà cứ phải đá đểu rồi chửi rủa vài câu mới được nhỉ ... Bạn không tôn trọng người khác thì lấy ai tôn trọng bạn.

Lại phải đi xoá bài, cuối tuần rồi chúc anh em chơi Trung thu vui vẻ 😃
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tưởng có phát minh mới 😁
Nếu dùng app tạo máy ảo rồi muốn chạy cái gì của Windows (thay Ubuntu...) thì chạy thôi.

Mấy anh em Web Developer cần và thường làm cách này, chứ người dùng có đầy browser khác, cố lôi IE vào Mac làm gì!
Đứa nào nói đem IE lên Mac là khùng thì thật bó tay...
IE còn dc dùng vào nhiều mục đích chứ chả phải chỉ dành cho trẻ trâu suốt ngày lướt web tìm game chơi....
Mình rất mong có IE 10 chạy dc trên Mac theo kiểu này. Nhung cho hỏi là tình hình IE 10 sao rùi các bác, ra chính thức chưa hay còn đang test. Có chạy tren win 7 ko hay chỉ win 8 mí dc.
Srr, lâu nay xài mac, do ko cài dc IE nên ko theo dõi tình hình của nó dc....
IE là nỗi kinh hoàng, là cơn các mộng của các Web designer😔
JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc cái này cho máy người thiết kế web mà thích dùng Mac thôi, chứ xài bình thường thì sử dụng safari cho nó lành khỏi mắc công làm tùm lum thứ keke
sinneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai học ở BKHN sẽ hiểu và yêu cái IE đến như thế nào 😆
@sinneo ccmnr. e BKHN đây. đúng là sis =))
@sieu_nhan "sis" là viết tắt của cái gì các bác nhỉ.
IE là trình duyệt tốt nhất để tải về nhiều trình duyệt tốt hơn.😁
tacz
TÍCH CỰC
12 năm
IE nhiều lúc vẫn bắt buộc phải dùng đấy các bác ạ, nhất là ở VN trong việc giao dịch, kê khai trực tuyến với các cơ quan nhà nước. Bắt buộc phải dùng IE luôn...
ngon quá rồi
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
VD: internet banking của ngân hàng Quân đội bắt buộc dùng IE 😁
Mình thì cứ Safari là được rùi
Vấn đề là chạy để làm gì khi mà trên Windows nhiều người muốn tống khứ IE đi mà không được?
_ducphuong_
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng IE để internet banking techcombank 😁
thanks chủ thớt :X
Hải ơi, tình hình là sau khi cài xong thì nó thế này: Không dùng được Version này (có phương án nào xử lý không - Mình đang dùng OS X Mountain Lion)
Screen Shot 2012-09-30 at 6.30.23 AM.png
gianhi2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ hồi lên 10.8.1 cài đặt phần mềm nào cũng báo như thế này là bị gì vậy? Anh chỉ giúp mình với.
Screen Shot 2012-09-30 at 7.46.53 AM.jpg
chào bạn,
bạn ơi mình cài và chạy máy ảo rồi nhưng nó báo là phải active windows vậy key là gì bạn, nếu không active thì máy không có phần mềm diệt virut.
mình đã chọn bật audio trong phần setting nhưng van không có loa.
màn hình hơi nhỏ có set cho to hơn được không.
cảm ơn bạn
Có bạn nào biết cách chạy W1ndows Lo@der trên bản VHD W7IE8 ko? Mình đoán nó có một dịch vụ nào đó bị tắt mà ko biết chính xác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019