Cách đưa 1 ứng dụng đã chỉnh sữa lên Google Play

27/7/2014 11:34Phản hồi: 10
Mình đã tìm kiếm được 1 số app trên các kho app bên thứ 3 của nước ngoài & không phải lấy trên google play.

Mình Việt hóa và chĩnh sữa hình ảnh cấu trúc theo phong cách của mình. Bây giờ mình đưa nó lên google play như vậy có được coi là bất hợp pháp không? ( chưa có ứng dụng tương tự hay bản gốc của nó trên google play)

Mình thắc mắc là upload ứng dụng đó lên google play luôn hay cần tạo chữ kí nữa hay là ứng dụng đó đã có chữ kí rồi và chĩnh sữa chử kí đó như thế nào mới upload lên được ?

Mong anh em tinh tế giúp mình những băn khoăn trên nhé. Nếu có cao nhân nào giúp mình upload app lên thành công để lại yahoo liên lạc giúp mình mình sẽ hậu tạ chu đáo ạ 😃
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì chữ ký ko quan trọng lắm.
Và trên Play cũng có hàng triệu app nên Gôgle cũng ko thể kiểm soát hết đc từng app.

Tuy nhiên nếu bị phát hiện (do kiện cáo, do feedback của người dùng...) thì khả năng bị block account là rất lớn.

Nếu bác có account publisher thì bác co thể upload lên thôi.
up lên mất phí thuê slot đó bro =))
Bất hợp pháp hay ko là tuỳ vào chủ thật sự của app đó, nếu ko dc phép thì chắc chắn app đó là app ăn cắp, Google phát hiện hoặc có người report thì xác định nhé!
Nếu như app đó chưa hề có trên google play thì google cũng block à :eek: Tiện cho mình hỏi upload nó lên google plar ntn. Cần thêm chữ kí không vì minh sửa xong đã chạy trên đt ngon lành

Sent from my LG-F260S using Tinhte.vn mobile app
@Linh Trần Phạm Mở tài khoản 25$ rồi upload vô tư.

Nếu vi phạm thì nó block account, coi như mất account đó.
@vndnguyen Bạn cho mình hỏi, nên mở tài khoản gì, loại nào, và nó là tài khoản USD hay VND?
yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở nước ngoài, vấn đề bản quyền rất được coi trọng chứ không như bên mình. Bất luận app đó bạn đưa lên có trên store hay chưa nếu đã được đăng ký bản quyền thì đều có hiệu lực hết.
Ở chỗ mình có anh đưa lên 1 game có tên là ...pikachu,...songoku, cũng tính là vi phạm bản quyền dù chỉ là cái tên.
Còn chữ ký thì mình nghĩ ko quan trọng, dùng apktool sign lại thì chạy trên điện thoại vô tư mà.
yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở nước ngoài, vấn đề bản quyền rất được coi trọng chứ không như bên mình. Bất luận app đó bạn đưa lên có trên store hay chưa nếu đã được đăng ký bản quyền thì đều có hiệu lực hết.
Ở chỗ mình có anh đưa lên 1 game có tên là ...pikachu,...songoku, cũng tính là vi phạm bản quyền dù chỉ là cái tên.
Còn chữ ký thì mình nghĩ ko quan trọng, dùng apktool sign lại thì chạy trên điện thoại vô tư mà.
bạn có thể up lên đây lubalubu.com/appstore/ trang này đang phát triển nên free có thể tạo cơ hội phát triển với bạn luôn.bạn cũng có thể tham gia hội nhóm để tìm đối tác phát triển lubalubu.com/groups/appsmartphone/
Mở có 1 loại chứ mấy. Cứ đk xong trả 25$ là nó mở thôi.
nhomai190611
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đưa lên Playstore như thế nào vậy các ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019