Cách dùng iFaith 1.5.9 &T.U 7.04.00 save SHSH 7.0.4

thangbom203
21/1/2011 20:52Phản hồi: 963
Cách dùng iFaith 1.5.9 &T.U 7.04.00 save SHSH 7.0.4
Các bạn nhanh tay save SHSH bằng iFaith, redsn0w v.v...trước khi apple release firmware mới, đừng đợi cydia server save dùm và đã xảy ra những trường hợp như hiện nay là file SHSH đã thiếu một số file nên dẫn đến phone bị dính DFU mode và không thể downgrade cho A4 devices

Ngoài cách save SHSH truyền thống là dùng Tiny Umbrella thì còn có cách save SHSH bằng iFaith rất tiện dụng không kém. Mình hướng dẫn cách save SHSH cho tất cả các devices bằng iFaith mà không cần phải jaibreak

Bước 1: Mở iFaith 1.5.9 lên: iFaith v1.5.9 (For iOS 3.x.x to 6.1.3)

, chọn Show Available SHSH, sau đó kết nối devices của bạn với CPU

Bước 2: Chọn Yes

Bước 3: Chọn Yes

Bước 4: Khi iFaith lấy được những SHSH nào và đã gừi lên server cydia những SHSH nào thì sẽ hiện ra theo hình dưới

Bước 5: Sau khi gửi các SHSH lên cydia server thì sẽ hiện một loạt các SHSH mà bạn có, bạn có thể chọn từng SHSH bạn muốn hoặc chọn tất cả để lưu về máy

Bước 6: Bước này khi bạn muốn tạo bản custom firmware có nhúng SHSH, iFaith sẽ kiểm tra file shsh của bạn có hợp lệ hay không, nếu không hợp lệ thì giống hình dưới và bạn không thể tạo bản custom firmware được.

Quảng cáo

[/quote]

Bước 7: Bước này mình sẽ hướng dẫn kiểm tra shsh mà bạn đã save trong máy vi tính bằng tiny umbrella hay ishshit trước đó bằng cách chọn Build *signed* IPSW w/Blobs

Bước 8: Chọn Browse for SHSH blobs

Bước 9: Chọn bản shsh muốn kiểm tra mà bạn đã save trong máy tính của bạn

Quảng cáo

Bước 10: Sau khi iFaith kiểm tra, nếu shsh của bạn hợp lệ sẽ giống như hình dưới

Bước 11: Sau khi shsh của bạn báo hợp lệ, bạn có thể tạo bản custom có nhúng shsh cho device của bạn

Bước 12: Giờ iFaith đang build bản custom có nhúng shsh, bạn có thể ngồi đợi để có bản custom nhúng shsh hoàn chỉnh

Bước 13: bước này mình sẽ hướng dẫn bạn gửi những bản shsh 6.0-6.1.2 tốt ngược trở lại lên cydia mà thời gian vừa qua cydia đã save bị lỗi. Bạn kết nối phone của bạn, mở ifaith và chọn Show Available SHSH Caches on Server

Bước 14: Chọn YES

Bước 15: Chọn Submit SHSH blobs to Cydia for this device

Bước 16: Tìm kiếm shsh mà bạn đã save trước đó trong máy tính của bạn, chọn, và click Open

Bước 17: khi Cydia đã nhận được shsh của bạn gửi sẽ thông báo như hình dưới

Bản Tiny Umbrella 7.04.00 save SHSH 7.0.4
Lưu ý: Các bạn muốn save SHSH của 5.1.1, các bạn mở Tiny Umbrella lên, sau đó click Advanced option, sau đó bỏ chọn mục "Request SHSH from Cydia", và cuối cùng click apply change là các bạn có thể save SHSH được. Sau khi làm xong nhớ tick lại như cũ để sau này restore.

Nguồn http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/
The Firmware Umbrella - TinyUmbrella
thefirmwareumbrella.blogspot.com

Hướng dẫn cách save SHSH file ở topic này: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-restore-down-upgrade-fw-ios-voi-tinyumbrella-362781/
963 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zoom10x
ĐẠI BÀNG
13 năm
save SHSH trước khi quá muộn ...
Ko reply bác này chịu hok nỗi, hài vkl.
save thôi :p đắp chăn đắp chiếu mà cứ đi lo save shsh hoài mệt ghê ))
giờ thì mình thấy chưa hữu ích nhưng về sau thì sẽ hối hận ngay
blueforever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi dùng Tinyumbrella v. 4.21.03 thì Save ra đc 3 file SHSH 4.1, 4.2.1, 4.3b2. Các bác xem hộ đúng không nhé?

Vậy có nghĩa là ở phiên bản này SHSH của các FW trc save đc lun rồi.
tất cả các files giờ chỉ có dung lượng tầm 6kb
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng em lưu bằng iSHSHit thì có dung lượng toàn 60kb hết bác à. Sao ấy nhỉ.
mỗi tool save dung lượng khác nhau, bạn đừng lo lắng
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng khi dùng Redsn0w để tạo bản Build có chữ kí của SHSH thì lại bị lỗi khi dùng bằng cái có dung lượng 6kb bác à. Như thế thì em mới lo chứ sao mà bảo ko lo được :cold::cold::cold:
Đã có new ver 4.21.4 fix bugs rồi 😃

Các Bạn lên trang chủ Umbrela down file về mà thực hiện Save SHSH file iOS 4.3b2 ngay nhé!
đã cập nhật link mới cho mọi người
zoom10x
ĐẠI BÀNG
13 năm
đắp chăn hơn 4 tháng , cứ mỗi lần có SHSH là save , đắp chăn mà cứ save SHSH hoài 😁:D:D thôi tự cứu lấy mình trước khi quá muộn :D:D:D
Bác này thành trưởng lão trong hội đắp chăn rồi 😃
Nhanh tay kẻo muộn😁
Nói chung cứ có thì nên lưu sẽ hữu dụng về sau khi các DEV TEAM cần và mình cũng đã có, các iOS bản beta Apple Close sẽ rất nhanh do đó AE TT nên thực hiện Save ngay trước khi Apple release beta mới hay GM hoặc release official iOS.
thanhfgf
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ lưu shsh 4.1 cho máy nào còn ở fw này thôi máy mình 4.2 chỉ lưu được 4.2 với 4.3b2
ronaldo48a
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dear thangbom203: sao mình vào ko lưu được shsh nhi? mình cũng mở tinyumbrella mà ko thấy hiện gì cả! bạn có thể save giúp mình được ko?
con của mình là: ip 3gs 16gb new bootrom
ECID (Dec):3725783638828
ECID (Hex): 3637A02A32C
fw: 4.2.1 custom, baseband: 5.12.01
mình xin chân thành cảm ơn!
của bạn đây chỉ có 4.2.1 và 4.3b2
lesud
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình trên Cydia đã thấy báo có lưu 4.1, 4.2.1, 4.2b3, không biết có cần chạy cái này để lưu lại SHSH không vậy ?
Thanks
hoangmbm
TÍCH CỰC
13 năm
Lưu về máy tính cho chắc bạn à, đề phòng lúc cần restore thì Cydia Server trục trặc. Tuy notcom nói là 99% các shsh của beta là không hữu dụng nhưng cẩn tác vô áy náy, chẳng phải 4.2beta đã hữu dụng khi cần untethered jailbreak đó sao 😃

Thanks [MENTION=433987]thangbom203[/MENTION] ;)
huynhtranvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình không rành về iphone nên cho mình hỏi, đã lỡ lên BB 6.15 thì có lưu được không các pro ? tks
bạn làm thử đi sẽ biết ngay ấy mà😃

---------- Post added at 10:04 AM ---------- Previous post was at 10:03 AM ----------

[MENTION=44540]lesud[/MENTION]
cần bạn à để lưu 4.3b2
lesud
TÍCH CỰC
13 năm
Thank bạn, đã lưu xong rồi
chúc mừng bạn nha................................
NoFX
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình cài java, restart máy, màh nó vẫn hiện kái bảng lỗi java
máy win xp
Gỡ bỏ hết JAVA trong PC đi rồi cài mới lại Bạn ah, thử lại xem sao nhé! 😃

Down theo Link này : http://www.java.com/en/download/inc/windows_upgrade_ie.jsp
NoFX
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn lại như vậy hà bro
lưu dùm mình kon này
ECID:0000037C0101FDCC
zoom10x
ĐẠI BÀNG
13 năm
hàng đã về cho bạn.........
noFX.zip
huynhtranvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình hỏi thiệt đó chứ,
được và rất cần bạn à
huynhtranvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bạn nha, mình sẽ lưu lại
Mần thui, để tối ngủ .... còn đc yên giấc chớ, nằm mơ thấy tool JB untethered toàn đòi shsh ...b..không hà!🆒
AE thư giản chút 😃 😁
Concept LINE PHONE - ý tưởng của TRUNG HOA ANH HÙNG đáng để gây chú ý cho AE đang sử dụng TouchScreen!

Nhanh lên bác nào chưa lưu thì lưu đi, kg có lâu lắm đâu để kg thôi hối hận về sau
nói rất chính xác, đã lưu được 2 con còn 1 con ở xa chưa lưu được hiiihi
cuibapsuplo
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy anh cho em hỏi ko biết máy itouch4 của em có lỗi phần cứng gì ko? Hoặc do bản 4.2.1 nó vậy.

em chưa jailbreak gì hết, sài 4.2.1, nhưng sài ko dc smooth lắm, như kéo lên kéo xuống trong mục setting nó giật nhẹ, kéo artwork trong music cũng ko smooth, ấn nút home thoát 1 game nào đó cũng bị giật hình thoát ra . Em đã tắt hết app trong multitask, restore rùi ạ.

ai sài cho em ý kiến ạ, có phải do phần cứng bị lỗi ko? thanks 😔
cuibapsuplo
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko ai giúp em với à :(, có ai bị thế này ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019