Cách dùng iFaith 1.5.9 &T.U 7.04.00 save SHSH 7.0.4

thangbom203
21/1/2011 20:52Phản hồi: 963
963 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiny ra liên tục, tool JB và custom cho 4.3 không biết chờ đến bao jờ nhỉ các bác ơi
Bản này vẫn ko thoát dc recovery 😔(
[MENTION=433987]thangbom203[/MENTION]

Notcom vừa release TU 4.30.02 và Exit recovery 4.30.02
Notcom đã tách thêm link cho lựa chọn chỉ thực hiện exit recovery ko dùng chung với TU nếu TU có truc trặc j đó và ko thực hiện exit được 😃

Nguồn :

EDIT: I've added links to the fix recovery program for windows and mac. Use this app if TinyUmbrella is not able to fix recovery for you from DFU. Put your device into DFU mode and run the fixrecovery app appropriate to your OS.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cách đây 10 phút em có vào để update nhưng diễn đàn đang bị freeze nên em sửa ko được, anyway em đã update link rùi, các mems vào dùng thử bản mới xem sao
Lưu ý: không hỗ trợ iphone 3G
bạn ơi cho mình hỏi là tại sao trong TU đã có chức năng fix recovery rồi mà ở trên mình thấy bạn để 1 bản fix recovery riêng nữa là sao vậy , giải thích giùm mình với . Thanks
Bạn xem comment của mình ở bên trên để có câu giải thích cho mình!
thanks anh thành đã support
[MENTION=714988]LilVietBoiz[/MENTION]
bạn muốn restore bản custom cho ip4 thì có thể down ở topic này, chưa thấy các mems phàn nàn gì về bản custom này
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/cach-dung-sn0wbreeze-2-2-1-cac-ban-custom-4-2-1-reboot-khong-treo-tao-484168/

còn Fix recovery là thêm một cái app phụ trợ cho trường hợp TinyUmbrella bị lỗi ko dùng được
mong các members sài được hay ko có gì vào comment dùm mình để mình biết tool hoạt động như thế nào? có tốt hay ko? Nếu bị lỗi thì mình và anh thành có thể thông báo cho notcom fix lỗi. Mình cám ơn
@jozo1987
TU ko hỗ trợ cho 3G thoát recovery mode khi restore ios 4.2.1 trở lên bạn à
hi chào anh e đã sử dụng chức năng fix Recovery của thag umbrela rùi nó chạy nhưng tới 98% nó đứng yên hi không tài nào chạy đc hết nên không hẳn sử dụng dc đâu nên e khuyên mí anh là dùng phần mền jb (greenpois0n) của iphone mà thoát bảo đảm thoát dc liền hihi
bạn có đưa đúng về chế độ DFU mode rùi mới dùng app Fix Recovery Mode ko?
chandoi000
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho mình hỏi 1 tý ạ. mình mới mua 1 con ipod touch gen 3 , 32gb secondhand . máy đang ở FW 4.2.1 . lần đầu mình dùng TU 4.21 thì ko save được bất kỳ shsh của FW nào. mình down TU 4.30 thì lại save được shsh của FW 4.1 ( các bác xem hình thử em đúng ko ạ ) . mà vẫn chưa save được shsh của FW 4.3

vậy cho mình hỏi là giờ muốn restore FW 4.1 thì làm như hướng dẫn trên diễn đàn thôi đúng ko ạ .

p/s : mấy bữa trước mình JB ko được nên restore lại FW 4.2.1 vẫn được . nhưng sáng nay thì restpre về 4.2.1 lại báo lỗi 3914. hix

sai1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn fake host chưa ? Nếu fake host rồi mà bị 3194 thì bạn xem có dùng AV kiểu như KIS không ? tắt KIS đi nhé
sai1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao TU lại báo shsh 4.3 không lấy được nhỉ, ... sr too late :|
cho mình hỏi là mình dùng bản TU 4.30 nhưng không save được shsh4.3 có ai giống mình không?
hình như bản này đang có vấn đề đó bạn, để theo dõi thêm tác giả notcom có release bản mới ko?
bạn ơi sáng nay mình lấy lại thì đựoc rồi cảm ơn bạn nhé
Comex đã exploit iOS 4.3 untethered thành công và iphone dev team đã chúc mừng Anh ta....!

Do đó chúng ta có thể sẽ có tool jailbreak untethered iOS 4.3 trong thời gian gần.

AE 4R đặc biệt chú ý, với việc exploit 4.3 mà comex đã khai thác được + lỗi security safari (hacker hack chỉ mất 15s) thì Apple sẽ release iOS 4.3.1 rất nhanh trong vài tuần tới --> vậy những ai chưa lưu shsh file iOS 4.3 thì hãy thực hiện ngay để ko quá muộn.

Sent from iPhone using Tinhte.vn (Tinhte.ipa)
xunghihi
ĐẠI BÀNG
13 năm
rút dc ra 1 điều hiên nay shsh lấy dc chỉ 5k là sao hic
bình thường thôi bạn à, tiết kiệm tài nguyên thôi bạn ơi
SHSH 4.2.1 đã ko còn lấy được nữa rùi các mems khi restore firmware cẩn thận, nhanh chân lấy SHSH 4.3 sớm nhất khi có thể
quái lạ. máy mình 3GS chỉ lưu được tới 4.3b3 không thấy shsh 4.3. newbootroom
Lên trang chủ của TU mà down ver mới nhất về để save Bạn ah.Sẽ save được thôi vì TU ver hiện tại đang support save 4.3 mà 😃
bạn save lại xem sao mình mới save SHSH-iphone3GS dùm mem thaiphong0712 vẫn được
đã download bản Tu mới nhất v4.30.03 nhưng kết nối IP vào máy chỉ báo có 4.3b3. Help me
Vừa lưu sáng nay cho máy đứa Bạn vẫn ok mà.Có lẽ anh hưởng do net hoặc server cydia?!Bạn thử xóa các file shsh đã có trong shsh folder rồi thực hiện lại.
Hoặc hãy thử lại vào lúc khác xem sao (chiều hoặc tối) - sure với Bạn là phải save được shsh file 4.3 với TU ver 4.30.03 vì mình đã save được 😃
[MENTION=429086]thaiphong0712[/MENTION]
của bạn có SHSH4.1 và 4.3 mà thôi
cho mình hỏi chỉ cần kết nối máy vào thì TU sẽ hiển các shsh mà mình có thể lưu đúng không? sau đó bấm save shsh? nếu vậy thì máy của mình khi kết nối với máy tính bật TU nó chỉ hiện đến 4.3b3
>> Đã lấy được.... Thanks các bạn thật nhiều
kỳ quá vậy, mình đã thử save SHSH cho iphone 4 và iphone 3GS ngày hôm nay vẫn được mà. Bạn ráng làm lại xem sao, ko làm được nữa post ECID lên mình giúp bạn
Done rồi ah 😁
Congrat...!

Sent from iPhone using Tinhte.vn (Tinhte.ipa)
Mong các pro giúp đỡ lấy SHSH cho con máy này

Máy mình là IP4 -16gb bản world Viettel :

Firmware version : 4.2.1
Baseband version : 03.10.01
ECID (dec) :2759801998711
ECID (hex) : 28291048D77

Em xin cám ơn😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM