Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng max tốc độ 3G khi kết nối điện thoại Nokia với PC làm modem

vanthoi1991
14/12/2011 14:55Phản hồi: 44
Cách dùng max tốc độ 3G khi kết nối điện thoại Nokia với PC làm modem
Trước kia các bạn dùng điện thoại Nokia làm modem thì tốc độ tối đa chỉ là 460kb/s . Nhưng với thử thuật này bạn có thể truy cập tốc độ tối đa trên chú dế của bạn .Các điện thoại khác mình chưa test , an hem có máy có thể test thử nha .Sau đây mình xin hướng dẫn anh em dùng điện thoại Nokia làm modem cho chiết PC hay laptop của bạn .Thứ nhất bạn vào Control Panel chọn Network and Sharing Center .

Sau đó các bạn tạo một kết nối mới bằng cách nhấp vào Set up a new connection or network . Chọn set up a dial-up connection .

Nhấn Next , Phone number*99# User name và passwordmms .

Tên kết nối tùy bạn . sau đó nhấn connect . nó sẽ báo lỗi , connect lại nó tiếp tục báo lỗi , bạn tắt nó đi , sau đó nhấn biểu tượng kết nối mạng góc phải trên thanh taskbar trên màn hình . Chọn tên kết nối vừa tạo sau đó click chuột phải vào chọn Properties .Rồi chỉnh lại như các hình bên dưới .

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

sau khi chỉnh xong lưu lại , rồi kết nối điện thoại vào máy tính, chọn Nokia pcsuite ,các dòng cao sẽ là Ovi suite , cái này không cần cài Ovi suite hay Nokia PC suite , máy tính dẽ tự động nhận dạng rồi cài đối với win 7 , còn các win khác phải cài 2 PM hỗ trợ trên để điện thoại kết nối được với máy tính ,sau khi kết nối thành công thì vào lại tên kết nối vừa tạo nhấn Connect và thưởng thức .
Cuối cùng xin chúc anh em tinhte.vn thành công.

Hình ảnh test mạng Viettel trên C5-00

Quảng cáo

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win XP thì sao ạ?

Chi cho em cach cai dat tren Win XP.
hieutu007
TÍCH CỰC
12 năm
Great,

Cám ơn bác vụ này được đấy...Mình sài Mobifone đăng ký gọi MIU cho dịch vụ 3G nữa là sài Internet tẹt ga...he he he

Br,
Có cách nào áp dụng trên đt đc k nhỉ. Viettel đăng kí mimax nó bóp băng thông ghê quá
Con C6-01 dù có làm như vậy nhưng dùng mạng 3G mobifone vẫn hì hụt quài. Chán sài mobi lắm.
Chính xác là vậy, đang dùng C6-01 mạng mobifone, tốc độ download khi đăng kí gói D1 7.2mbs chỉ tối đa 31.25kb/s~256kbs. Nản với nhà mạng mobifone luôn. VẬy mà đc giải nhất mạng tốt nhất Việt Nam ấy chứ. Ảo tung chảo...!:furious:
Mình sẽ chỉ bạn cách tăng tốc độ. Down chương trình phát wifi Joikuspot. Khi chọn địa chỉ phát bạn chon mobifone MMS đừng chọn mobofone internet. Tuy tốc độ không ổn định nhưng Ổn định hơn Internet. Down được khoản 300-400. Tuy có khi tụt xuống mấy chục nhưng không bị ngắt mạng giữa chừng.
Mình test mạng Viettel thì tốc độ download bằng IDM ở mức 650kb/s đến 1,2Mbp/s , còn Mobifone thì cao nhất là 332Kb/s .
còn dùng speedtest mạng Viettel thì như hình trên , hình như chỗ mình sóng mạnh nên gần như đạt tốc độ tuyệt đối . còn ở các khu vực khác thì mình không biết , nhưng mạng Mobifone hiện tại hình như đang bị lỗi , nên 3G không ổn định và yếu hơn trước nhiều .
sài win xp thì cài ovi vào trước sau đó kết nối mạng để nó tự cài cho , sau đó chỉnh lại như trên là ok , nếu thiếu hostfix thì tải cái này về cài nha , DOWNLOAD

---------- Post added at 07:43 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

Mạng Mobifone 3G dạo này nó như Edge vậy , chán ngấy ah . Dùng Viettel hay hơn

Các bác muốn dùng max tốc độ thì phải dùng gói nào mà nhà mạng cho dùng max tốc chứ ĐK gói MinMax thì sao mà dùng , huhu , hết 500M là nó cũng như 2G thôi , huhu
sao mình làm đúng như trên mà tốc độ ở máy là 460kb/s còn speedtest là 1.82mb/s. mình làm trên n95
OTA thế này đã đủ chưa các bạn.....có cần kết nối qua cáp nữa không............?

cái này tất nhiên là nó hơn hẳn rồi , vì nó lấy chính tốc độ của máy truyền qua wifi mà , huhu .

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 06:29 PM ----------

thứ nhất muốn được max tốc độ , thì các bạn phải có đủ 3 yếu tố .
1 là dk gói cước hỗ trợ tốc độ tối đa .
2 là mạng phải mạnh .
3 là máy của bạn hỗ trợ tốc độ bao nhiêu nửa .
Nếu bạn cần test thì qua Tân Bình HCM mình test tại nhà cho bạn xem . test trên chính C5-00 của mình .
mình dùng n95 xài phần mềm Joikuspot thì download ở mediafire cũng được ~250kb/s trên mạng viettel ở gò vấp
còn xài cáp kết nối qua nokia thì hay bị rớt
mình mua sim dcom 3g rác (sim 45 tk 70) ở ngoài cửa hàng không biết xài gói gì nữa mà mỗi khi kết nối là bị gửi tin nhắn sai vùng dăng ký nên nó tính 70d/1m
Cho em hỏi máy Nokia 6303i không có 3G thì có dùng max tốc độ được không?
không có 3G thì dùng max kiểu gì . Chỉ dùng như đt bt thôi .

---------- Post added at 07:57 PM ---------- Previous post was at 07:50 PM ----------

bạn dùng cap hay rớt mạng là do máy tính bạn thiếu hotfix . Lúc nào dùng máy tính gửi cho .
bác cho em hỏi là vừa kết nối vừa làm hay ngắt kết nối C5 rồi mới làm vậy? em cũng dùng C5 giống bác cũng xài win 7 mà làm hoài không được?
bác phải két nối c5 với máy tính bằng chế độ PC suite , sau đó cài đặt các bước trên là ok .
Đã test trên win xp sp2 kết quả rất tốt, tốc độ đạt mức 1mb/s
hix mình sài 2730 dùng mobifone fast connect và win xp sp2 sau khi làm xong vẫn bình thường
mình ở vĩnh long nha
thanhxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm đúng theo hướng dẫn kết nối con N8 tốc độ vẫn là 460....
@thanhxa mình cũng thế lam thê nào bi giờ nhỉ chủ thớt ơi mình dùng gói mimax viettel.
sao e lam teo ma van khong thay thay doi gi nhi? e dung N73 Win sp3
bac dung may gi ma tang len toi
1mb/s vay?
C6-01 belle. Trên win 7 vẫn thế.
Bạn đã thử C2-01 chưa, của mình sao download chán thế.
Bạn chỉ dùm mình chi tiết nhé. Cảm ơn nhiều!
@Duongthanhhan C2-01 3G băng thông tối đa chĩ 384kbs thôi, các máy S^3 băng thông trên 14mbs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019