Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng Redsn0w 0.9.14b2 đưa phone về DFU ko cần nút HOME & tạo Custom FW nhúng SHSH để hạ cấp

thangbom203
19/12/2011 6:18Phản hồi: 673
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhocplayku
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã vào dc Cydia. Khi khởi động lại bị ăn táo,ko dùng dc ultrasn0w....?bác nào giúp với
vẫn như 099b8 chỉ khác là ibooks chạy đc ko phải fix
còn cái khác chư thấy gì

---------- Post added at 09:53 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

nếu 5.0.1 vẫn phải fix mới có sóng
nhocplayku
ĐẠI BÀNG
12 năm
fix như thế nào zậy bạn.giúp mình với
cái bản mới này ko biết có JB đc ios5.1 beta ko các huynh
chưa đc bạn à
chờ thui
bớt đi được một công đoạn là về 5.0 , nhưng cái đáng mong chờ bây giờ phải là untethered !
ừ, giờ mọi người đều mong, mình nghĩ sẽ có tromg dịp Noel
Biết thông tin sớm báo cho anh em chứ có je đâu.Anh em tinh tế thông tin phải nhanh ^^
Mới update sơ lược phần hướng dẫn cách dùng redsn0w cho mọi người
Cái này cũng khá hay, @back_pro1111 có "ré vìu" lại là dùng trên 3GS khá là mượt và ổn định, tuy không chỉnh root được nhưng có khi vậy lại hay ( như đồ nguyên bản ) :d
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
ủa máy bác cho em hỏi, iPhone 3GS new bootrom tuần 35 trở đi mà đang sài 4.1 có thể flash iPad baseband ko z máy bác? Cám ơn
được bạn à
@kate87
nhưng 3GS sau tuần 35 của năm 2011 sẽ ko làm việc bạn ha

Update #17: The holiday season is almost here (Happy Holidays!) so we realize everyone is busy (especially @pod2g!). And even though we always recommend that jailbreakers stay where they are until a new untethered JB comes out, that’s not always possible. So we’ve updated redsn0w for those who may have found themselves at iOS 5.0.1, and added some other useful features too:
  • trợ giúp ios 5.0.1 ( không cần phải browse đến ios 5.0). Ngoài ra còn có các phần trợ giúp khác như: “Jailbreak”, “Just boot”, “Fetch blobs”, “Stitch blobs”, “Recovery Fix”
  • Fix lỗi của iBooks in 5.0 và 5.0.1. This is a targeted fix that doesn’t remove entire sandbox mechanism. 5.x users already using redsn0w “Just Boot” can just use the new version without redoing entire jailbreak again
  • 3GS old-bootrom có thể tạo bản custom firmware không cần có SHSH
  • ultrasn0w compatability update (i.e. same baseband requirements) for 5.0.1 will be available on Cydia Monday
  • trợ giúp cho iphone8GB iPhone4 (đang gặp lỗi không thể lấy SHSH với “Fetch blobs”). Thanks to @JKjeepnJeff for loaning us one of these newer i4 units for testing!
  • cho phép người dùng trên nền Windows (không chỉ người dùng trên MAC) tạo bản “Custom” để giữ lại bb khỏi update
  • accommodates APTickets in 5.x (until next Apple countermove). APTickets are crypto-verified before submitting to Cydia, just like the main blobs. Cydia server support for sending back the APTickets is upcoming. For now, use stitched IPSWs for 5.x. Due to APTickets, stitched 5.x IPSWs now require user to start in “Pwned DFU” mode
  • trợ giúp added for stitching 4.x blobs to iPad2-GSM IPSWs. Similar to @notcom’s TinyCFW but doesn’t require lots of RAM or a TSS-assisted restore. Won’t work for iPad2 5.x blobs (or iPhone4S at all) until a bootrom-level exploit is out
  • top line now shows whether (and where) a redsn0w update is available, or if the version being run is the latest. Uses DNS TXT record to alleviate any concerns about snooping
  • no 5.1 beta support at this time (major apps like Cydia are not yet compatible)
  • @pod2g has been doing a great job porting his 5.x untether…check his blog for updates!
  • Những người dùng 3GS new boot rom không được flash iPad baseband. The iPad baseband sẽ không làm việc sau tuần 35 của năm 2011. Bạn có phone tuần 35 hay sau này khi có số serial # bắt đầu với xx135.
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
z là ví dụ mình có 1 con iPhone 3GS new bootrom tuần 40 năm 2011 đang chạy iOS 5 thì mình nên đưa nó về iOS 4.1 trước rồi sau đó flash baseband iPad & cài ultrasnow unlock bình thường phải ko bác nhỉ?
Cám ơn
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe nói có thể Semitethered cho iOS 5.x, các bác jailbreak xong vo cydia download semi tethered về cho máy là xong. Sau khi cài xong thì mỗi lần máy khởi động lại máy sẽ tự động boot tether, không cần phải cắm cáp vô máy tính nữa.
xunghihi
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi muốn cái này tạo custom 5.0.1 không có cydia được ko.mình muốn tạo custom không JB cho Ip 4 worl không JB để không dính reset không dính boot thì làm sao.thanks
sắp có JB untethered rồi , đợi và cùng nhau đợi nhá !
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã tải file iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw về và tạo firmware custom theo như đầu bài h.dẫn...bây giờ mình mún restore IP4w theo cái custom đó thì có phải lưu SHSH trước ko mấy bạn.
Mấy bạn cho mình hỏi luôn là nghe nói tạo frw custom khi restore thì ko bị nâng bb thế máy mình là world nếu bị nâng bb thì có bị gì ko vậy.
Mới mua IP mình còn gà...mong mấy bạn giúp đỡ...thank nhiều🆒
5.0.1 ko cần
quốc tế ko cần quan tâm đến bb
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bạn. Mà ý bạn tức là firmware nào mới nhất khi restore thì không cần lưu SHSH đùng không ....?
1) Lưu shsh thì lúc nào cũng cần lưu để sau này dùng nha bạn.
2) Nhưng RS FW mới nhất thì không yêu cầu phải có shsh.
3) BB và shsh hoàn toàn khác nhau.
- Đọc kĩ chút là ok.
đúng vậy
hiện giờ là 5.0.1
thanks bác, just come home
Bước 3: bạn chuẩn bị đưa phone về chế độ DFU mode bằng cách kết nối device của bạn vào máy tính và tắt nguồn mình không hiểu kết nối 'device"của bạn vào máy tính và tắt nguồn là như thế nào mình không biết 1 tí gì mong ai có lòng chỉ dẫn mình tỉ mỉ hơn được không chứ mình đọc mà không hiểu tí gì
tức là bạn kết nối iphone vào máy vi tính sau đó bắt đầu mới ấn nút power của iphone để tắt đi, kế tiếp theo sự hướng dẫn của redsn0w để đưa phone về DFU mode
Mong đợi iBooks hết lỗi configuration error giờ đã thành hiện thực 😁 Có 1 đống epub mà mãi ko đọc dc.
vậy là quá tốt rồi bạn ha
sao của e vẫn ko được pác nhỉ 😔
của mình thì restone xong cứ ở màn hình welcome ấy. k có sim nhà mạng để active. dùng redsn0w để jb bới deactive cũng k dc. các bác có cách nào k?
sài thử lockdown để vô xem
Tình hình là em JB bằng bản b3. Rất ok. Sau khi JB đè lên. Nhớ gỡ toàn bộ SBSetting ra rồi cài lại, kẻo dính Safe mode
Mình jb xong rồi máy đà có cydia rồi nhưng trong cydia vẫn trắng toát không có thứ gì giờ mình phải làm ntn để trong cydia có các ứng dụng giống như app store.có topic dậy add source cydia mà mình add mãi cũng không đc
megaboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh ọt hỏng hết rồi
bởi vì mình sài đồ chùa nó vậy đó bạn:eek:
megaboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
create an account at: http://imageshack.us.
my photos ảre used from 2008 until now. okie.
Chủ thớt cho xin hướng dẫn tạo bản FW cho chip A5,
Hihi chưa có tool làm bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019