Cách dùng Redsn0w 0.9.14b2 đưa phone về DFU ko cần nút HOME & tạo Custom FW nhúng SHSH để hạ cấp

thangbom203
19/12/2011 6:18Phản hồi: 673
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em làm như hướng dẫn này để tại FW Custom 5.1. Hoàn tất nó đẻ ra file : 3416932574030_NO_BB_iPhone3,1_5.1_9B176_Restore.ipsw.
Như vậy là dùng file này để restore sẽ không bị nâng BB phải không bác ?
Em "run" quá vì đang sài con ip4 Lock, lỡ lên BB thì khốn :eek:.
Ai thử rồi confim e phát nào
p/s: sorry e k quote hình minh học vì sẽ làm rối mắt :p
@thanh1401 RT tới ngàn đời với custom ghép shsh như bạn nói ở trên thì e nó vẫn nằm liệt 1 chỗ!:p
@hoaniphone15 Nói vầy nghe mới thấy chắc ăn nè!!!!!
@thanh1401 Mình cũng chẩn bị các thứ đâu đó hết rồi (con 3gs, con 4), nhưng cũng còn nhát tay. Tay thì không run nhưng run chỗ khác....
@photohuong run chym ah!😆 ghép shsh vào custom ko nâng BB mà lo j chài! chuẩn các bước thì cùng lắm dính lỗi 1, tiếp tục đưa về DFU sau đó chọn Recovery Fix là ok thôi!
Mình thử rồi nhé. K nâng BB, và cũng k bị lỗi gì trong quá trình restore cả.
@thanh1401 Bản này chỉ là bản custom của FW 5.1.1 thôi phải không, tức là chưa ghép shsh của máy. Vậy down bản này về sau đó mới ghép shsh của máy mình muốn restore đúng không chú Bom????
@photohuong 5.1.1 là fw mới nhất nên khỏi phải ghép. cứ down về là dùng thôi.
@thanh1401 Tức là cũng không nâng BB à bạn?
@photohuong uh. k nâng BB.
làm FW custom 5.0.1 (3Gs) xong, ghép shsh dùng Redsn0w bản mới này restore bị lỗi 21.... chắc phải dùng redsn0w 0.9.10b5 Bờm ơi!
@photohuong tại sao bạn ko dùng Sn0wbreeze 2.9.3, vừa có thể nhúng SHSH, vừa có thể thay đổi root memory
đang download bản custom chỗ này nè bạn (http://www.tinhte.vn/threads/641647/). xong ghép shsh lại thử lần nữa xem sao.
Báo cáo! đã làm thành công ghép shsh 5.0.1 nhờ xài bản custom. nhưng sau đó không hài lòng nêu down về bản 5.0.1 gốc. ẩu tả quên làm custom mà ghép ngay FW gốc....hí hửng ngồi restore... quá trình restore rất êm ái suông sẻ (ước gì lúc đó nó bị lỗi!)...Sau khi xong thì hởi ôi!!!!! iphone 3gs BB 5.13. bổng chốc biến thành 5.16.05....Xong film!!!!

Nghe đồn sắp có sim ghép cho BB cao... nhất định không lên 6.15...thà dùng Điện thoại cơ bản chứ lên 6.15 mất chức năng định vị thì chán!

rất cảm ơn bơm nhiệt tình hướng dẫn. tuy nhiên mình làm qua thì thấy mỗi FW nên dùng Redsn0w tương ứng để làm. Redsn0w không đúng sẽ dễ gây lỗi trong quá trình restore hoặc jailbreak.
@photohuong chứ trc dùng redsnow mới ah?😁 5.0.1 thì nên dùng 0.9.10b5c!! dặn kỹ càng mà còn phang lun cái FW gốc ghép shsh!! vãi chưởng cho man nhá!😆 cái ước bị lỗi là nó ko chạy hoặc bị ngay lúc đầu rồi!! chia bùn nhé! 3Gs mà còn đợi sim ghép ah?
3gs này còn nguyên hộp luôn. mới chát mà lên 6.15 thì oan quá...nhưng không sao, lần cho có kinh nghiệm, trước giờ làm nhiều cây mà chưa lần nào bị run như lần này (vì sợ làm sai nó lên BB) nhưng rồi cũng vướng vì tội ẩu tả....
cảm ơn bạn!!!!!!!!!
@photohuong K muốn lên BB 6.15 thì bác cầu nguyện cho Sam dùng lại đc đi. (e ké tí lộc😁 ).
@photohuong http://www.tinhte.vn/threads/1264191/ tình hình sim ghép cho 3Gs tuần cao này!😆
boom ơi zậy là dùng cái redsnow này thay cho ifath vs snow phải ko ^^ ủa boom nè thấy bạn lập nhìu topic zậy topic nào là topic chính của bạn để mình bít ^^ theo dõi
@Johny_dragon mỗi tool có 1 cái hay khác nhau, mình bỏ chung cùng 1 topic sẽ gây ra rối và dài, vì vậy mình mới phải tạo topic như vậy, vì vậy bạn chịu khó theo dõi vậy, thanks
@thangbom203 oh oh ^^ để mình biết để tiện theo dõi oh Bom này theo Bom tool nào h là tiện nhất redsnow hay snow zậy, oh Bom này zậy là từ IOS5 trở đi xuống firmware nào cũng phải nhúng shsh vô firmware đó hả , với cho mình hỏi firmware 5.1.1 có cái phần mềm là semiunther ji ko giống như 5.1 ấy , hjc hồi sáng mình lên 5.1.1 nhưng cài tool nó reboot lại phải just boot mệt wa gặp nút home mình bị lờn nữa ^^ :rolleyes:😁 thanks BOM
@Johny_dragon chỉ từ fw 5.0.x trở đi thì mới cần nhúng SHSH để restore lại, còn các fw mới hiện hành thì ko cần nhúng. Chỉ áp dụng cho các A4 devices
votinhspt
ĐẠI BÀNG
12 năm
thangbom : bạn ơi. Mình muoons down file về mà nó cứ báo sai pass thôi. Bạn fix lại link được không. cop + paste ko được. Tự gõ cũng báo sai
@votinhspt pass là tinhte
votinhspt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn mình down đc rồi

Bạn ơi. Bạn build hộ mình bản active sẵn đc k ? Mình tư làm chạy hết 100 % nhưng đến đoạn cuối thì treo táo 😔
@votinhspt bạn dùng redsn0w jailbreal luôn là được
votinhspt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbom203
buid như nào hả bạn
@votinhspt mình hướng dẫn ở trang đầu rồi mà bạn
quydzamta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình xin bản cusom fw 5.1.1 ko nâng bb dành cho ip4 được ko bạn ? Sao mình build hoài mà ko được , cứ tới bước add shsh vào là báo lỗi àh
quydzamta
ĐẠI BÀNG
12 năm
File 2 link down ko được chủ thread ui. bác chủ coi lại dùm e với 😃
@quydzamta vừa mới coi xong ko vấn đề bạn à
bạn ơi, mình muốn tạo fw custom 5.1.1. sau khi mình chọn custom IPSW rồi chọn đến fw 5.1.1 gốc thi nó báo lỗi là wrong IPSW bạn à.
diepviennhutnhat007
bạn nói gì mình ko hiểu?
từ đầu là chọn firmware gốc, sau đó bạn có fw custom kế tiếp là nhúng SHSH vào fw custom bạn ha
Lưu Ý: bạn ko nên quote nguyên 1 bài của mình như vậy, nên edit lại và bỏ đi bạn ha, thanks
@thangbom203
@diepviennhutnhat007 đã có tool Sn0wbreeze 2.9.4 bạn dùng thử xem sao để build bản custom 5.1.1 giữ lại bb
tham khảo topic này của mình
http://www.tinhte.vn/threads/873534/
ban oi , pas co sai không vậy ??
@atin1909 trước tiên bạn tạo bản custom ko nâng bb, sau đó theo hướng dẫn trang đầu của mình để restore fw bạn ha. thanks
@thangbom203 mih lay cai ban custom o cuoi bai cua ban dùng đc phải k?...down về rồi rs bản đó thoy hả?
@atin1909 được bạn à, bản custom của mình là ko nâng bb
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbom203 Vậy bác up pass lại ở trang 1 luôn đi, để anh em không biết, thanks
Mọi người cho mình hỏi???? Mình vừa JB con iPhone 4 FW 5.1.1 xong vào iTunes cài game một số game thì cài được còn một số thì không, số game koh cài dc báo là máy bạn chưa JB 5.1.1 (game cài dc vd : FIFA 12, dungeon ) vậy là tại sao mà một số game koh cài được ak mong các pro chỉ giáo!!!!!!
@tavanchuyen123 bạn vào cydia add source cydia.hackulo.us
click add anyway
sau đó kiếm appsync cài vào sẽ cài được app .......
@thangbom203 thank bạn nhiều mình thử xem sao tại vì lúc add source hackulo bi lỗi sever koh dc nên mình.add sync của heaveniphone .
@thangbom203 koh dc bạn ak trên itunes vẫn báo vậy, rồi mình thwr cài bằng PC suite nhwnag vẫn không dc. dù sao vẫn thank bạn nhiều đã chia se kinh nghiệm😃
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình 3GS lock newboot sau khi restore fw 5.1.1 custom đc nhúng shsh có phải unlock lại kg? Và jb đã untheret đc chưa? Hỏi cho kỹ chứ sợ lên mà bị lock hay mỗi lần tắt máy phải justboot lại thì oải. Chân thành cảm ơn thangbom203!
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rio_89 mình lộn 06.15. Khi lên 5.1.1 Bb Thành 06.15.05. Vây với BB này có unlock đc kg? Bro nào biết giúp dùm nhé. Cảm ơn
@cutifight bạn cho mình hỏi trước khi nâng lên fw 5.1.1 thì bb của bạn là bao nhiêu?
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbom203 Trước khi lên 5.1.1 thì BB là 05.13.04 giờ lên 5.1.1 là 06.15.05. Giờ mình có thể restore fw custom kg nâng BB đc kg, hay có cách nào khác. Cảm ơn bạn
sau đó cài fix ultrasn0w và ultrasn0w sẽ có sóng
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbom203 Chết em rồi Up lên 5.1.1 BB bị nâng thành 06.15.05, không có sóng dù đã làm theo hướng dẫn của bạn, có Cách nào khắc phục kg vậy? Thank!
kevinbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, bác cho lại em cái pass download cái custom firmware 5.1.1 với, nhập pass nhưng sai 😁
@kevinbo pass là tinhte bạn ha
kevinbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, máy em đang là bản Iphone 4lock bb 04.10 hiện tại đang chậy 5.0.1 giờ up lên bản custom 5.1.1 của bác thì vẫn phải dùng redsnow để active và dùng Absinthe 2.0 để JB hoàn toàn ợ ???
@kevinbo phone bạn là bản lock thì dùng redsn0w 0.9.11b4 jailbreak để install cydia và hackactive, sau khi có cydia thì vào search Rocky Racoon 5.1.1 để được untethered bạn ha, hơi lòng vòng tí nhưng phone bạn được hackactive

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019