Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.14/Redsn0w tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp

thangbom203
28/3/2011 4:14Phản hồi: 1.608
1.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai bị lỗi kô thay đổi đc hình nền ở 3gs kô.
Mình các chức năng hoạt động ngon lành,mỗi ko set đc hình nền
bạn có thể cho mình hỏi mình Sửa file hosts nhưng bấm lưu lại thì nó báo lỗi không được lưu tại chỗ đó nó bắt mình phải lưu ở documents thế nên mình chẳng làm được hết bạn nào hướng dẫn mình với! Đã làm theo hướng dẫn rồi nhưng nó vẫn báo lỗi 3194 thì phải
bác nào có link fim ngon không lỗi thì share đc ko...em dow toàn ăn lỗi 11 chán
Cho hỏi winterboard có chạy ngon lành không các bác . Em thích cái này nhất. Thanks for reply.
theo như bác [MENTION=344027]iFoneOnFire[/MENTION] diễn tả thì version này có vẻ tốt mọi thứ rùi ihhi
@thangbom203 chủ top nhiệt tinh nhi? chắc mình phải học hỏi chủ top nhiều
@thangbom203 Cho mình hỏi mình đang dùng IP4 đã lên 7.0.4 giờ muốn xuống 6.1.3 mà chưa lưu SHSH thì có cách nào không? TKS!
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.T_95 Có cách xuống nhưng mỗi lần reboot phẩi justboot b nhé, ở HN thì pm mình giúp nhé
Winterboard, SBSettings, Springtomize và một số app mình đã cài trước đây cho bản built 4.3 bên topic Cài đặt CYDIA cho iP4/3Gs/3G/iPad 4.3, 4.2.1 (Update 26-03-11) nay vẫn chạy trên 4.3.1. Phải cài afc2add mới kết nối được iFunBox, IP PC Suite nhé.

Tuy nhiên nhận xét bản 2.4beta1 này iBooty có khi phải chạy 2, 3 lần mới OK nhưng dù sao chỉ phải chạy iBooty vài lần thôi thì không tính làm gì. Rất tiếc mình không biết cách upload bản built này được.
[MENTION=344027]iFoneOnFire[/MENTION]
bác hổng biết upload hay là bác ngại up load hihihi, just kidding
holokids
TÍCH CỰC
13 năm
các bạn lấy ibooty của 4.3B2 chạy tốt hơn, 1 lần là ok.
Mình đâu xạo bao giờ, hông bít nói hông bít thiệt mà. Hình như phải có Membership trong MegaUpload hay MediaFire gì đó mới upload file nặng được thì phải, Pro chỉ đi mình chơi liền. Thanks Bom!

---------- Post added at 07:13 AM ---------- Previous post was at 07:07 AM ----------

Bạn Restart Computer đi và vào file hosts sửa lại mới save được. Lỗi 3194không có SHSH của 4.3 hay 4.3.1 trong Cydia/iPhone. Sửa file hosts xong chạy TU 4.30.05 Fix Recovery rồi Restart Computer cũng có thể vượt lỗi này. Chút kinh nghiệm.
mở acct của mediafire cũng giống như mở acct của tinhte vậy bác à, chọn cái regular = free hihih là chơi thôi, cứ split 1 file = 199 MB là up vô tư bao nhiêu chẳng được, ăn thua là mạng của mình up nhanh hay chậm thui bác à 😔
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn chia nhỏ file ra là up đc lên Media đc mà.tối đa là 200Mb.
Mình cũng đã có acc Media rồi để tập tành làm thử, thanks all.
Vừa chia file bằng Hjsplit làm 4 files nhưng upload lâu à nhe, 4 tiếng có!
makimso
ĐẠI BÀNG
13 năm
4.3.1 sn0wbeeze good trên Ip4 global có lẻ winterBoard không tương thích ( hay bị safe mode) ngoài ra là ok hết, các bản Lock lưu ý khi up, nếu không muốn tiếp tục đắp chăn 😃
here you go...................................hướng dẫn tạo custom firmware của mình
không tạo custom 4.3.1 cho ipad 2 dc bạn à , tới bước chọn fw thì báo sai là sao ta
Tạo được thành công, boot vào được, không cần iBooty nhưng Safari và cydia không mở được, ai biết chỉ dùm mình
makimso
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi không xài iboot, mình cũng bị như bạn . Tốt nhất vừa restore xong iphone hiện boot trái táo thì bạn chạy iBoot ngay là ok 😃
chưa hỗ trợ ipad 2 ................

---------- Post added at 09:53 AM ---------- Previous post was at 09:52 AM ----------

nếu phone bạn là 3GS new boot hoặc iphone 4 bắt buộc phải chạy ibooty
Đã có sn0wbeeze cho 4.3.1 rồi ah , Download về chiến thôi , nguy hiểm bước thứ 8 quá
bởi vậy tuyệt đối cẩn thận ở bước 8 này nha mọi người
hanghonda
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy là Build được trên Win rùi àh.......
Ko biết Build có lỗi j ko nữa, thanks alll....
thấy mọi thứ giờ có vẻ ổn rồi ko đến nỗi nào nữa, chỉ còn untethered và một số thứ nhỏ nữa mà thôi
a82
Trứng
13 năm
mình build xong restore toàn bị error 21 😔 chuyển qua PC khác, build lại vẫn bị. Ko biết tại lỗi gì nữa
Chạy iREB trước cái đã rồi mới thực hiện rest cust fw of Bạn mới tạo.

Sent from iPhone using Tinhte.vn (Tinhte.ipa)
bạn phải dùng IREB RC4 đưa phone của bạn về DFU mode xong restore sẽ hết bị lỗi 21 bạn à

---------- Post added at 12:22 PM ---------- Previous post was at 12:19 PM ----------

mình có tool IREB và hướng dẫn cách sài ở topic này
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-dung-sn0wbreeze-2-2-1-tong-hop-cac-ban-custom-tu-3-1-3-4-3-a-484168/
a82
Trứng
13 năm
Thanks all, để mình thử xem
a82
Trứng
13 năm
Restore được rồi, thanks bạn nhiều nhé 😃
hông có gì bạn à, có gì thì cứ hỏi
@thangbom203 Khi nao online ban cho Minh hoi ip4 Minh vua hạ từ 7.0.4 xuog 5.1.1 khi tắt may khoi dong lai các App ko chay dc! Phai jusboot?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019