Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.14/Redsn0w tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp

thangbom203
28/3/2011 4:14Phản hồi: 1.608
1.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng bản mới nhất bạn ạ
mình down bản khác về up ok rồi
cảm ơn mọi người nhiệt tình
bạn down bản mới của mình luôn hả bạn?
ý mình là mình dùng itune bản mới nhất rồi, trước rất hay dùng fw custom của bạn đều ok, nhưng lần này thì không ok 😃
nên mình đã down fw của 1 pro khác
cảm ơn ....!😃
sao có tới 2 file ( For iphone 4 lock, root memory 1024MB và For iphone 4, root memory 1024MB ) vậy mình down file nào mới đúng , cám ơn bạn nhiều !
một là dùng cho iphone lock, một là dùng cho iphone world, phone của bạn là lock hay world?
Thanks bạn mình hiểu rồi , mình down về chạy cho khách , thanks !
@thangbom203

Em cập nhật new sn0wbreeze-v2.7r2 lên bài đi nhé.Update ver thôi.

Down mediafire : http://www.mediafire.com/?nr8w00o1dd6woey
thanks anh đã support, mấy anh hacker update ver chóng mặt quá anh ơi😃
Xu hướng phát triển nó thế 😁 đó là điểm mạnh cho iOS/Apple phát triển hơn so với Android và Window phone.
Thôi Out đi chơi thể thao cuối tuần, em lượn vòng vòng help mấy AE 4R đi nhé 😃
em đang làm con máy 3gs lock 16gb 4.1 up lên 4.3.2 dính dfu không tài nào thoát được.mong ae hướng dẫn
bạn ấn 2 nút home+power cùng một lúc để cho phone reboot lại xem sao? Nếu ko được down bản custom 4.3.2 của mình về restore lại xem sao, nhớ dùng itune version 10.2.2 nha
3.1.3 có bản custom nào ổn định ko bác? Máy mình 3G 8GB lock của AT&T BB 06.15 khi down về để restore thì chỉ cần đưa về DFU rồi Shift + Restore là xong hay phải đưa về Recovery Mode rồi mới Shift + Restore.
bản này nè bạn
Bản custom 3.1.3 cho iphone 3G lock, chỉ có cydia và đã active, memory 850MB

File1: thangbom203
File2: thangbom203

nhớ dùng itune 9.2 ha, xong rùi đưa về chế độ recovery mode để restore
PC mình đang xài iTunes 10.2 rồi. Nếu vậy thì có restore được bản này ko vậy bác? Sorry mình hỏi hơi nhiều. Mới dùng iPhone nên còn amateur lắm.
vậy thì bạn nên dùng custom 4.1 xem sao, bản custom của mình ko nhúng đa nhiệm vì vậy máy sẽ ko bị chậm đâu, bạn đừng lo. Có hướng dẫn cách restore ở trang đầu của mình luôn đó bạn
Đã có SB ver 2.7.1 @thangbom203 cập nhật lại nhé 😃

Sent from iPhone using Tinhte.vn
thanks anh đã support
Thangbom203 ơi, bạn làm ơn cho mình hỏi một chút, mình đang xài 3gs lock của at&t version là 3.1.2 Base 05.11.07 vậy giờ mình có thể upgrade trực tiếp lên version 4.3.2 được không? cảm ơn bạn nhiều nhé!
nếu bạn ko worry về unlock thì up bản gốc sài thích hơn còn bạn muốn giữ unlock để có thể đi travel hoặc về VN sài thì nên up bản custom để giữ lại bb 5.11.07, và đợi mình up bản custom 4.3.3 cho 3GS world xong rùi có gì bạn down mà sài vì bạn đang có sim nhà mạng AT&T mà đúng hông.😃 Thân
cảm ơn bạn nhiều nhiều, bạn nhiệt tình quá 😃 hôm qua mình đã upgrade lên bản 4.3.2 rồi bạn ạ bản custom luôn. dùng thích lắm. cảm ơn bạn lần nữa nhé
đã upload xong các bản custom 4.3.3 cho dòng iphone lock built bằng SB 2.7.1, các bạn có thể enjoy. Khi các bạn sài xong mong các bạn cho ý kiến dùm mình ha. Thanks
bác cho em hỏi em mới sai IP nên kô bít hỏi có hơi Gà chút bác đừng c😁 tội nghiệp em lém. Bác cho hỏi Bản Custom này để làm gì và trong bản Custom có thêm những ứng dụng mới hay là thế nào vậy. Em hay tải trên mạng về là bản Restore . Bác nói giúp em là Custom để làm gì với nhé,
Thankss bác và all trong Diễn đàn
bản custom dùng cho các dòng iphone lock khi nâng firmware mới thì có thể giữ lại baseband cũ, sau đó có thể dùng ultrasn0w unlock lại để sài đó bạn. và bản custom đã add sẵn cydia nên khi restore ko cần phải jb lại như bản gốc. thân
vậy bản này dùng cho máy Lock và UL luôn cho cả bản 4.3.3 rùi. vậy IP4 FW 04.10.01 thì có UL đc kô vậy ạ. Thankss bác nhiều
từ bb 2.10 trở đi ultrasn0w chưa unlock được bạn à

Các bản custom dưới đây khi restore thì iphone sẽ không bị nâng baseband và sẽ giữ lại bb hiện có trong iphone, nhiệm vụ kế tiếp là của ultrasn0w. Ultrasn0w sẽ unlock cho các bb: 4.26.08, 5.11.07, 5.12.01,5.13.04, 6.15.00 và bb 1.59.00 của iphone 4. Install ultrasn0w bằng cách vào cydia->manage->sources->edit->add source: repo666.ultrasn0w.com (nếu trong cydia có sẵn thì không cần add)->install ultrasn0w là unlock phone của bạn.
cảm ơn bạn nhiều mình đã UL đc con IP 3Gs rùi bây giờ FW lên 06.15.00 rùi sóng gió vẫn ổn thanks
😕Bạn ơi mình đang dùng iIP 3G 8g LOCK FW 3.1.2 mình muốn lên 4.2.1 được không bạn? và sử dụng cách nào để up mà không bị LOCK máy? hay lock mạng ko? Thank bạn mình lần đầu sử dụng IP nên... hjhjhjhj
đầu tiên bạn có thể vào lại cái post cũ edit lại và bỏ cái quote bài của mình ko, vì bạn quote nguyên bài của mình như vậy sẽ tốn tài nguyên của diễn đàn lắm đó😃
thứ 2 bạn có thể dùng bản custom này dành cho 3G lock
For iphone 3G lock, có hiển thị % pin và đã được unlock bằng ultrasn0w, root memory 850MB:

sẽ ko bị nâng bb và có thể unlock lại, nhớ dùng itune version 9.2 trở lên, và nhớ dùng IREB để đưa phone về chế độ DFU mode trước khi restore bạn ha.
thứ 2 bạn có thể dùng bản custom này dành cho 3G lock
For iphone 3G lock, có hiển thị % pin và đã được unlock bằng ultrasn0w, root memory 850MB:

sẽ ko bị nâng bb và có thể unlock lại, nhớ dùng itune version 9.2 trở lên, và nhớ dùng IREB để đưa phone về chế độ DFU mode trước khi restore bạn ha.[/QUOTE]

Thank bạn! nhưng mình nên dùng IREB ver nào? Mình Đag dùng FW 4.1 rùi bạn à sáng mag ra quán up hjx tốn tiền 😔( mình muốn up FW 4.2 bạn à! Và Mình không thể cài đc 1 số game như Devil may cry 4,samurai...(mình dùng itunes ver 10)
bạn có yahoo hay dt kô cho mình xin để tiện liên lạc? đây la yahoo của mình duong_aptech2008
Dùng bản final là ok rồi : http://www.mediafire.com/file/h623wqex6xjep3v/iREB-r4.zip

Sent from iPhone using Tinhte.vn
Bạn ơi sau khi mình up từ 4.1 lên 4.2 thì Sóng cua Viettel ko có 1 vạch . giờ phải làm sao vậy bạn? gọi tới thì thuê bao hixx
bạn vào cydia install lại cái ultrasn0w
Thank ban nha m co sóng rùi
ah Bạn ơi về phần cài game Devil may cry 4 trên FW4.2 có đc ko? và cách cài ntn vậy bạn? Mình cài bằng itunes mấy lần ko đc.Bạn giúp mình vs nha.Thank nhiều
bạn vào cydia add source cydia.heavenphone.com xong rùi cài bạn install appsync 4.2.1 thì bạn mới cài được app..... chứ
Mình vô Add ource cydia.heavenphone.com xong rùi ma không tìm thấy appsync 4.2.1 để mà install ý ?
thế thì bạn có thấy appsync 4.0+ ko? 😃
Vào Cydia add source : http://cydia.hackulo.us đây là nơi chứa Appsync gốc mà các source khác sử dụng 😃 tìm và cài Appsync for 4.x thôi.
Update Sn0wBreeze 2.7.3 ver fixed PacMan issues, slightly smaller file size.😁

Link down mediafire : http://www.mediafire.com/?d3iwxhwcw9d2rwr
thanks anh đã support
ban cho lai cai Add Source đi mình thấy không đúng hay sao ý cydia.heaveniphone.com cái nè thì mình cài đc appsync 4.0+ bạn a
tuan1412
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link down Snowbreeze 2.0.2 đã hỏng,bác nào có thể up lại lên đâu đó giúp e với dc 0 ạ.
Down ở đây : http://www.mediafire.com/?gv8z9xbg0dfinv9
thanks anh đã support
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
hihihii thanks bạn...............................................
Các Pro ơi, máy mình là 3GS - Model: MC134X - Seri: 889297QM3NS - Đang chạy iOS 4.0.1(8A306) - BB 05.13.04. Các bạn cho mình hỏi:
- Máy của mình là Lock?
- Có nên nâng lên 4.3.3 không? Có bản custom iOS 4.3.3 cho máy này không?, cách nâng cấp ra sao?
Cảm ơn các pro nhiều....!
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
Việc sử dụng win7 thì mình nghĩ bình thường,khi restore và chạy fw,mình chạy trên win7,ko làm trên xp nhiều,làm trên xp thấy châm khi kết nối với sever để restore,nói chung theo mình thấy win7 chay fw tốt hơn xp rất nhiều.
để chay tinyumbrela,ban phải cài java nữa la chạy dc,xp hay win 7 như nhau thôi
với các shsh file,bạn có thể dễ dàng xuống các fw đó,đây là bài hướng dẫn,tuy cũng lâu rồi,nhưng cách thức cũng như nhau thôi,muốn hạ xuống fw nao,thì tải fw đó voi shsh và hạ thôi :
Downgrade iPhone 4.0 xuống 3.1.3 cho Mac lẫn Win (kiemma18)
thanks bác đã giúp đỡ
Cảm ơn các bạn, tớ đã build một bản 4.3.3 cho IP 3GS old và restore thành công trên win7. Kết quả tốt, đang xem thử có hao pin không.
Thanksssss!
chắc chắn là sẽ hao pin rùi, nếu bạn build bản un-active và dùng sim nhà mạng để active thì sẽ đỡ hao hơn
cho mình hỏi sao mình gỏ pass vào mà không download về được nhỉ. không biết là do lỗi máy tính hay là có vấn đề gì ma mình không biết không, mong được chỉ giáo. mình download ở mấy trang khác về bình thưởng............................?
bạn down bản custom nào?

mình mới kiểm tra toàn bộ bản custom 4.3.3 xong thì khi nhập password vào vẫn cho down bình thường mà bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019