Cách Fix lỗi vào Cydia bị văng ra :)

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hoangmbm, 30/10/09.

1. thangthui0511

thangthui0511 Thành viên

sao mình vào phần Changes đợi nó Loading changes rất lâu...các bác jup e cách khắc phục với

eparch thích nội dung này.
  2. quasuong

quasuong Thành viên

sao máy mình ko có bước 2 :" 2)Tương tự Xóa tất cả các file trong thư mục applications/cydia/sources ngoại trừ thư mục ‘partial’ và các file apt.bigboss* "
    máy mình 2g 8g bản 3.1.2, cydia zô là văng ra, xóa các file theo bước 1 và 3 thì vào cydia được, nhưng lần sau là ... out, có ai bik thì giúp mình với , thanks nhìu ^^

---------- Post added at 09:38 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

sao máy mình ko có bước 2 :" 2)Tương tự Xóa tất cả các file trong thư mục applications/cydia/sources ngoại trừ thư mục ‘partial’ và các file apt.bigboss* "
    máy mình 2g 8g bản 3.1.2, cydia zô là văng ra, xóa các file theo bước 1 và 3 thì vào cydia được, nhưng lần sau là ... out, có ai bik thì giúp mình với , thanks nhìu ^^

3. longsky1988

longsky1988 Thành viên

Làm bước 3 là có tác dụng nhất !

4. quangphapluat

quangphapluat Thành viên

Mình đã thử hết cách, restore FW 3.0, 3.1.2, 3.1.3 vẫn bị văng khỏi Cydia.
    Iphone mình 3G clock, có cách nào khắc phục không xin chỉ giúp? Thanks!

5. hiphhh

hiphhh Moderator

Nhầm........................ Lạc đề nên xoá

6. dang hong hoa

dang hong hoa Thành viên

cam on ban qua nhieu toi thay ban la nguoi rat co kinh nghiem ve IT day. Chuc ban phat huy tai nang cua minh

7. mrwow92

mrwow92 Thành viên

em vào cydia với safari thì bị đá ra
    máy em mới mua chưa có cài gì hết
    làm cách giống anh thì ko thấy mục var dau hết

8. boy_number02

boy_number02 Thành viên

Em vừa restore lại fw.1.3 cho con ip 3g bản locked. Nhưng lại bị lỗi NO WIFI nè. Cũng không thể vô cydia được vì bị văng ra liền. Lại còn bị NO SERVICE nữa chứ.Pro nào chỉ em cách khắc phục được không ạh!

9. hyun_bb

hyun_bb Thành viên

Mình làm đến bước 2 nhưng ko thấy mục "partial", mình làm cả bước 1 bước 3 rồi còn bước 2 thôi, giờ vào cydia vẫn bị văng ra, ai biết giúp mình với

boykct2eparch thích nội dung này.
  10. luongair

luongair Thành viên

Tình trạng :
    - Iphone 3G 3.1.3 : Cydia sau khi RS thì :
    + Vào bước 1 ok
    + Bước 2 add ok nhưng mà xuất hiện lỗi nhiều
    + search một cái là đứng máy và out
    Add source được nhưng tìm phần mềm ko dc .
    Các bác giúp mình với !

11. satthuvotinh80

satthuvotinh80 Thành viên

Thanks bạn nhé. Tớ làm được rồi, đơn giản lại hiệu quả.

12. nguyenthanhhs

nguyenthanhhs Thành viên

Cách của bác mr.tunglam là chuẩn nhất

13. boykct2

boykct2 Thành viên

Mình cũng làm đến bước 2 nhưng ko thấy mục "partial", làm xong bước 1 và bước 3 rồi nhưng vào cydia và safari vẫn bị văng ra, mọi người giúp mình với.

14. nguyenthiet

nguyenthiet Thành viên

Bác mr.tunglam ơi, mình làm theo í của bạn vào var và pri xóa đi rùi, nhưng bây giờ vào cydia chẳng có cái gì cả? mình muốn cài mấy thứ phải làm như thế nào vậy? nhanh giúp mình... thank nhiều ^^

15. kun.hallo

kun.hallo Thành viên

em thử làm theo cách trên rồi mà cydia vẫn bị văng

16. tks bac

17. tks bac

18. duongbeu996

duongbeu996 Thành viên

chả bít minh làm thế nào mà song mất hết tất cả hi

19. milkywayhl

milkywayhl Thành viên

hay....oánh dấu

20. ngoisaobatdau0901

ngoisaobatdau0901 Thành viên

bạn ơi. m dùng con iphone 4 32gb bản W 6.1 hồi lúc m có bị văng cydia ra và có làm theo cách đầu của bạn: 1)Tìm và Xóa tất cả các file trong var/lib/apt/lists, ngoài trừ thu mục ‘partial’ và nó đã thành công vì cydia của m đã vô đc ời. Nhưng hồi hôm bữa m vào cydia và tải thữ quickdo thì cydia bị văng ra @@, mà k vào đc cydia thì ko cho bỏ quickdo đuợc. Vì lo du lịch nên m cứ để đó, bgio đến khi m online và kết nối zs ifunbox giống cách hồi xưa mình làm và cùng 1 lúc m làm 3 cách của b lun: 1)Tìm và Xóa tất cả các file trong var/lib/apt/lists, ngoài trừ thu mục ‘partial’
    2)Tương tự Xóa tất cả các file trong thư mục applications/cydia/sources ngoại trừ thư mục ‘partial’ và các file apt.bigboss*
    3) Xóa tất cả các file trong thư mục var/lib/dpkg/updates nếu có
    rồi m khởi động lại máy và vào cydia nhưng vẫn bị văng ra :(( ko bik bị lỗi gì nữa. m có mò mẫm và có vào ifunbox để gỡ bỏ quickdo ra rồi nhưng vẫn bị. bạn bik cách khắc phục ko? M định restore lại nhưng vào thì nó bắt update lên 6.1.2 rất lâu, m đợi hoài mà cũng nhích lên đc 1 tẹo :((. mà m đang cần vào cydia, b bik cách nào thì chỉ m nhé. thank bạn nhìu.