Cách flash N900

Thảo luận trong 'Meego' bắt đầu bởi blackcode, 9/1/10. Trả lời: 71, Xem: 76414.

1. whattimes

whattimes Thành viên

em khong the nao lam duoc ! vi em qua dot . ma neu co anh nao lam dum thi em cam on va hau ta ! em o benh vien cho ray , neu co anh nao lam dum em thi hay nt hay goi cho em qua so dt 0933612085 cam on (n900)
  2. chirstmas90

chirstmas90 Thành viên

bạn ơi mình coi cái Version thì 3 số cuối lại là 10.2010.19.1 mà không hề ghi thêm là .001 hay .002 gì đó làm sao mà biết version :( ....!
    àh với lại sau khi nhập IMEI thì web hiện ra cả một list những file khác nhau ... bạn bảo down file flash là file đuôi gì ?! tên gì ?! và cần down bao nhiêu file là đủ ....?
  3. Mr B

Mr B Thành viên

vậy của bác có thể là phiên bản global rồi, bác xem file global mà mình đánh dấu trong hình mà mình upload lên, n900 flash o.s.JPG
    chirstmas90 thích nội dung này.
  4. chirstmas90

chirstmas90 Thành viên

Thanks bạn nhiều :D .... Mà bạn ơi, còn cái file EMM gì đó để reset lại máy là file nào ?!
  5. Mr B

Mr B Thành viên

là file này nè flash emmc.JPG
  6. chirstmas90

chirstmas90 Thành viên

cho mình hỏi ... tới bước cửa sổ cmd hiện lên sau khi vô tới thư mục flasher thì mình gõ tiếp cái tên của file mình mới down hay là y chang như trên bài viết ghi ?!
  7. Mr B

Mr B Thành viên

cái tên của file dài quá, nên đổi lại để mắc công khi đánh lại sai, ví dụ như cái file pr1.3 thì đổi lại thành pr1.3 thôi, còn file emmc thì đổi thành reset cho tiện
    chirstmas90 thích nội dung này.
  8. chirstmas90

chirstmas90 Thành viên

mỗi lần mình truy cập vào AppManager là máy hiện lên "check for updates, please wait !" hoặc là "Preparation for installing, please wait" ... mình ngồi đợi ... đợi 1 hồi chừng 30' vẫn chưa thấy chạy xong mấy cái đó :( ... vậy là có bị lỗi gì kô ?!
    P/s : wifi mạnh lắm, chắc hôg phải do mạng đâu hã :( ....!
  9. Mr B

Mr B Thành viên

ko có bị gì đâu, đừng lo, bạn nên cài ứng dụng Faster App Manager, 1 app thay thế App Manager của máy, các kho ứng dụng trong extra, extra-testing, extra-devel và vào phần Opition > Hủy chế độ "Auto update, bạn có thể tham khảo thêm ở đây nè http://www.tinhte.vn/meego-phan-mem...at-pro-voi-faster-application-manager-449584/
  10. LCNguyen

LCNguyen Thành viên

Her, cho mình hỏi là cứ cắm cái N900 vào PC là Flash bình thường thui hả?
  11. crazysexycool1981

crazysexycool1981 Thành viên

...đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nghe...

File đính kèm:

12. LCNguyen

LCNguyen Thành viên

operation failed hoai la sao vay AE? image ko chay slide dc, hic, no songs, no videos, trong khi may van co day du.
  13. cubi2510

cubi2510 Thành viên

cái này mình chưa làm, nhưng co vẻ cũng phải thử xem thế nào
  14. crazysexycool1981

...oài, tưởng đồng chí cubi này là lão làng trong box Maemo rồi chứ nhỉ...

15. cubi2510

cubi2510 Thành viên

năm nay ngoài 30 thôi, nhưng mình mới xài em n900 này nên còn gà lắm. mong AE tt giúp cho!
    trong box này thì cũng mới tham gia luôn từ khi có n900. nhưng đc cái máy AE trong Box có uy tín là mình hay đọc và tham khảo nhất. trong đó có Hoàng, một pro. :help:. tới có OFF nhớ pm mình nhé
  16. chinh_pham88

chinh_pham88 Thành viên

hơ hơ 25 tháng này off mà bác
  17. crazysexycool1981

...mình cũng mới ngoài 30 thôi, chưa đủ trình lên chức PRO...
    ...vẫn còn fải học hỏi AE nhiều, lắm vụ làm còn bế tắc...
    ...đơn cử như vụ USB-OTG làm hoài chưa xong...
    ...hôm tới nếu đồng chí thu xếp được thời gian thì off cùng AE nghe...
    ...16h ngày 25/9 tại 74 Nguyễn Chí Thanh...
    ...địa điểm và thời gian rõ ràng rồi, cứ giờ đó mà triển khai thôi...

18. chinh_pham88

chinh_pham88 Thành viên

bác Hoàng có cáp USB rồi mà.vẫn k sử dụng đc ah bác?
  19. crazysexycool1981

...A thử remove các version cài từ trước trong máy...
    ...sau đó tiến hành cài đặt lại các bản khác mà vẫn ko nổi...
    ...để hôm 25 này A mang cáp đó đi nhờ AE xem giùm vậy...
    ...làm đi làm lại vài 3 lần mà chưa thành công nổi 1 lần...
    ...nếu bắt A flash máy thì A sẽ ko làm đâu, oải dần rồi...

20. LCNguyen

LCNguyen Thành viên

Her, mọi người giúp mình cái nha: Số là mình đã hỏi một vấn đề về con N900 của mình rồi, và mọi người đã tận tình chỉ dẫn (cám ơn crazy và các bạn) nhưng khi mình flash xong thì sướng lắm (vì đã biết cách...flash ^^). Nhưng ác nghiệt là bệnh cũ của em nó vẫn tái phát, và từ khi mình hỏi ae cho đến giờ thì mình đã flash...trên 20 lần, nói không ngoa chứ ngày nào cũng flash tệ lắm là 4-5 lần, híc. Và khi mình đang...gõ mấy dòng chữ này là mình mới....flash xong và tiếp tục xuất hiện vài vấn đề thế này:
    - Vào để "copy contact from sim card" thì hiện ra dòng chữ: "Operation temporarity disable due to memory" và kết quả là ko import contact được.
    - Vào File Manager/ N900/ hiển thị dòng chữ:"Memory card format unsupported". Bó chiếu.
    Vậy các ae hướng dẫn mình giúp nha.
    Cám ơn nhiều.